TIN TÀI TRỢ.

Bé 1 tuổi phải đeo kính

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.54K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 414 Được cảm ơn

Gửi các chị có con nhỏ mà phải đeo kính , xin tư vấn dùm em với .
    Con em từ khi mới sinh ra bé đã bị dị tật bẩm sinh mắt . Bs hẹn đi khám thường xuyên đến 1 tuổi . Hôm qua, em cho bé đi khám và đo thị lực của mắt bị tật thì Bs nó là cận 5 độ, loạn 9 độ . Phải mang kính để bé tập nhìn bên mắt đó ....Nhưng bé nhỏ quá chỉ vừa 1 tuổi rất khó để chịu mang kính, nhưng BS nói thương con thì phải bắt nó đeo . Có chị nào có kinh nghiệm để bé chịu đeo chỉ dùm em , em xin cảm ơn
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 591 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ôi bé vậy mà, thương quá
    Chị ơi, cho em hỏi làm sao biết bé có tật ở mắt, bé nhà em gần 2 tuổi ngày trước bà cho xem TV nhiều thỉnh thoảng mắt cứ nhấp nháy h tuy hết rồi nhưng em vẫn lo lắm, mẹ cận không biết có di truyền cho con không nữa.
    • 89 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình ko có kinh nghiệm vụ đeo kính lắm nhưng đã thành công trong việc muốn con đeo khẩu trang khi chưa đầy 1 tuổi. Hihi. Tâm lý của bé tuổi này là thích bắt chước và cảm thấy an toàn hơn khi bố, mẹ cũng làm giống bé. Bạn có thể lựa chọn 1 cái kính hợp với mắt bạn để đeo cùng con. Thử xem biết đâu lại hiệu quả đấy bạn ạ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunQuan Xem bài viết
    Gửi các chị có con nhỏ mà phải đeo kính , xin tư vấn dùm em với .
    Con em từ khi mới sinh ra bé đã bị dị tật bẩm sinh mắt . Bs hẹn đi khám thường xuyên đến 1 tuổi . Hôm qua, em cho bé đi khám và đo thị lực của mắt bị tật thì Bs nó là cận 5 độ, loạn 9 độ . Phải mang kính để bé tập nhìn bên mắt đó ....Nhưng bé nhỏ quá chỉ vừa 1 tuổi rất khó để chịu mang kính, nhưng BS nói thương con thì phải bắt nó đeo . Có chị nào có kinh nghiệm để bé chịu đeo chỉ dùm em , em xin cảm ơn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Bạn ơi, đúng là 1 tuổi mà phải đeo kính thì hơi bé, nhưng bạn phải kiên nhẫn, tập cho bé làm quen dần dần, mỗi hôm đeo 1-2 tiếng rồi tăng dần lên. Bé nhà mình cũng phải đeo kính đấy, mới đầu ko quen bé cũng giật ra, nhưng giờ thì quen rồi, mẹ bắt phải đeo cả ngày.
    Có đợt lơ là đeo không đều thế là mắt bị lên số đấy :Sad:
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé một tuổi đeo kính thì tội thật đấy, con mình cũng đeo kính từ khi hai tuổi rưỡi đây. Đến tuổi ấy cháu lớn rồi nên cũng dễ dỗ dành hơn, mình hay gọi bé là Chị Kính Hồng (ở chương trình Chúc ngủ ngon luc 8h55pm trên VTV3 ấy), rồi thì coi đeo kính là một phần thưởng cho em bé ngoan này..., một tuổi thì chắc chắn là khó dỗ dành hơn vì bé chưa thực sự thích gì nhiều, nhưng bạn cứ thử lựa theo sở thích của bé mà "dẫn dụ" xem có được không, khong thì chỉ ngày đeo ít một thôi cho quen, đặc biệt những lúc xem TV ấy, cả nhà cùng cố gắng nhé, nhớ là dỗ dành thôi, đừng mắng hoặc ép bé quá bé sẽ đổ lỗi cho cái kính là phản tác dụng đấy. À mà bạn post bài này cũng gần hai tuần rồi, bé có chấp nhận đeo kính nhiều hơn lúc đầu chưa? Con nhà mình thì đeo kính ngoan đến nỗi càng nhìn càng thương bạn ạ.