Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ và mọi người cứu em với!!!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái em được g ần 10 th ng. L úc b é được 2,5 tháng có b ị sốt,ngủ li b ì và hơi cáu g ắt. Đưa vào vi ện, x ét nghi ệm máu thấY bạch cầu tăng, v ẫn bú sữa b ình th ư ờng, kẹp nhiệt 39 độ ,các bs cho u ống hạ s ốt và ti êm kháng sinh (hình như l à ampi) qua ngày hôm sau th ì b é đ ỡ s ốt, 2 ng ày sau xu ất vi ện, b é h ết s ốt nh ưng ph ân x ấu, c ó nh ầY ,x ét nghi ệm ph ân kh ông c ó g ì. Sau khi ra viện 1 tuần th ấY tr ên 2 bắp ch ân b é n ổI l ên nh ững n ốt xu ất huy ết m àu t ím, nhỏ như dấu chấm ngòi bút, bé kh ông s ốt. sau v ài ng ày c ác n ốt n ày mờ dần rồI hết. Từ đó trở đi, c ác nốt này l ạI xu ất hi ện r ồI t ự h ết, đ ư ợcó 1 đ ến 2tu ần l ạI co r ồI h ết, c ác nố t sau n ày xu ất hi ện ở cả mặt, cổ, m ông r ảI r ác ch ứ kh ông nhi ều, b é v ẫn ăn u ống, ph át tri ển , vui ch ơi b ình th ư ờng. Em cho ch áu đi kh ám t ư, c ó bs b ảo b ị vi êm mao m ạch, cho u ống thu ốcó th ấY h ết ,nh ưng kho ảng 1 tu ần sau lạI b ị l ạI, có bs th ì b ảo c ứ k ệ n ó m à kh ông cho bi ết l à b ị b ênh g ì… Đ ến th áng th ứ 7,b é c ó b ị ho, s ổ m ũi , bs cho u ống thu ốcó viêm phổI, thì khi khỏI bệnh viêm phổI thì những nốt xuất huy ết đ ó c ũng kh ông th ấY m ọc l ạI . T ừ đ ó đ ến nay c ũng đ ư ợcó g ần 3 th áng th ì c ách đ ây m ấy ng ày l úc t ốI b é ng ủ em l ạI thấy tr ên m á b é c ó n ổI l ạI ,n ếu đ ếm th ì th ấY kho ảng 7,8 ch ấm g ì đ ó , đ ến s áng h ôm sau th ì m ờ đi đ ến h ôm nay th ì h ết.Em h ết s ứcó lo l ắng kh ông bi ết b é b ị b ệnh g ì, c ó nguy hi ểm kh ông, c ó ch ữa đ ư ợckh ông. B ác s ĩ t ư v ấn mau mau gi úp em, m ọI ng ư ờI c ó ai bi ết th ì gi úp gi úp v ớI!!! Em ăn kh ông ngon, ng ủ kh ông y ên!(b ài vi ết h ơi l ủng c ủng v ì em mu ốn m ọI ng ư ờI h ình dung r õ r àng) Nhanh l ên m ọI ngườI ơi, em đau đầu qu á!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

chẳng có vấn đề gì đâu, 2 nhóc nhà mình thỉnh thoảng lại bị như vậy đấy!!! Những nốt đó tự mọc rồi lại lăn đi sau vài hôm. Mới đầu mình cũng lo nhưng thấy chẳng vấn đề gì cả nên cũng ko quan tâm đến nó nữa. Người lớn mình nhiều khi cũng vậy cơ mà!!!???
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thinhtp
    chẳng có vấn đề gì đâu, 2 nhóc nhà mình thỉnh thoảng lại bị như vậy đấy!!! Những nốt đó tự mọc rồi lại lăn đi sau vài hôm. Mới đầu mình cũng lo nhưng thấy chẳng vấn đề gì cả nên cũng ko quan tâm đến nó nữa. Người lớn mình nhiều khi cũng vậy cơ mà!!!???
    M ình cứ sợ bi ểu hiện đ ó có liên quan đến máu thihtp à.Thế 2 bé nhà cậu c ó những nốt đó từ khi nào? b ây gi ờ c ó c òn kh ông? Đ úng l à nốt xu ất huy ết dướI da chứ ? Nói giúp để mình yên tâm v ớI!C ám ơn nhi ều!
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

đúng nó đấy màu đỏ hơi đậm nhỏ li ti, xuất hiện ở một số nơi thành từng đám lưa thưa. Lúc thì ở mông, tay, chân, lưng nhưng chẳng có vấn đề gì đâu đừng lo lắng quá!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi
    M ình cứ sợ bi ểu hiện đ ó có liên quan đến máu thihtp à.Thế 2 bé nhà cậu c ó những nốt đó từ khi nào? b ây gi ờ c ó c òn kh ông? Đ úng l à nốt xu ất huy ết dướI da chứ ? Nói giúp để mình yên tâm v ớI!C ám ơn nhi ều!
    Bé nhà bạn có hay bị sốt bất thường không. Mặc dù không có chuyên môn, nhưng mình cũng hơi lo lo giống bạn. Tốt nhất là bạn nên đưa bé đi xét nghiệm máu để biết được nguyên nhân chính xác, không chủ quan được đâu.
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_vuchan
    Bé nhà bạn có hay bị sốt bất thường không. Mặc dù không có chuyên môn, nhưng mình cũng hơi lo lo giống bạn. Tốt nhất là bạn nên đưa bé đi xét nghiệm máu để biết được nguyên nhân chính xác, không chủ quan được đâu.
    Lần sốt đầu tiên o xác định nguyên nhân(mình đã kể trên), một lần sốt 2 ngày rồi phát ban và một lần sốt viêm phổi mình cũng kể rồi đó. Bình thường da bé hơi ấm, mình cũng chẳng biết thế nào!
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Khi bé bị sốt thì lượng bạch cầu thường tăng đấy HC à??!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thinhtp ơi! Nói thật là mỗi khi nhìn thấy dù chỉ là một vài nốt thôi là người mình lại run bắn lên, tim đập thình thịch. Đi làm,bất chợt nghĩ đến là lại bồn chồn thế nào ấy. Cũng có lúc định cho bé đi thử máu nhưng lại thấy tội nên thôi. Cho mình hỏi thêm hai nhóc nhà thinhtp lần đầu có những nốt đó từ khi nào? đến bây giờ thì hết hẳn chưa? thường thì bao lâu là có lại? Thông cảm cho người mẹ này nhé! Còn bạch cầu tăng thì mình nghe nói là do có 1 viêm nhiễm nào đó
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thường sốt cao, kéo dài, không rõ nguyên nhân kèm với các triệu chứng về da thì mới đáng lo mẹ Hongchi à.
    Tuy nhiên mình nghĩ bạn vẫn nên đi khám và thử máu cho bé, để tránh được các lo lắng sợ hãi không cần thiết.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nói thật là mỗi khi nhìn thấy dù chỉ là một vài nốt thôi là người mình lại run bắn lên, tim đập thình thịch. Đi làm,bất chợt nghĩ đến là lại bồn chồn thế nào ấy.
    Sao lại khổ thế hả HC??? Nếu là mình, cho đi khám BS và xét nghiệm máu ngay để đỡ phải lo lắng, bồn chồn khổ sở như thế! Nếu kết quả là ko có gì thì quá tốt, ko phải mất ăn mất ngủ khi thấy chấm đỏ xuất hiện, nếu ngược lại thì còn biết sớm, chữa sớm ko tốt hơn sao!!! Mau cho bé đi khám đi HC nhé! Mong là HC chỉ lo lắng thừa như thinhtp nói!
    MBKB (T/P HCM)
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người! Có lẽ phải như thế thôi. Mình chần chừ vì đã có khoảng thời gian dài (khoảng hơn 2 tháng) o thấy xuất hiện nữa, vả lại nhiều lúc cũng hy vọng là mình lo lắng thừa nhưng cứ thế này thì có lẽ mẹ lại sút thêm mấy kg nữa. So với lúc bé 4 tháng ,giờ mình đã sút mất 4kg. Mong mẹ thinhtp trả lời sớm giúp mình nhé!
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mẹ HC ơi, nếu đã có những lo lắng thì nên cho bé đi khám ngay để giải toả những lo lắng đó, vì mình và những bà mẹ ở đây đều không có chuyên môn mà chỉ có những kinh nghiệm thực tế thôi, những kinh nghiệm thì không thể đúng hoàn toàn cho mọi đứa trẻ đựoc. Mong rằng bạn sớm cho bé đi khám để giải toả những lo lắng không đáng có nhé, xét nghiệm máu thì người ta cũgn chỉ lấy một lưọng máu vừa đủ và không ảnh hưởng gì đến bé đâu.
    .................
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongchi
    Con gái em được g ần 10 th ng. L úc b é được 2,5 tháng có b ị sốt,ngủ li b ì và hơi cáu g ắt. Đưa vào vi ện, x ét nghi ệm máu thấY bạch cầu tăng, v ẫn bú sữa b ình th ư ờng, kẹp nhiệt 39 độ ,các bs cho u ống hạ s ốt và ti êm kháng sinh (hình như l à ampi) qua ngày hôm sau th ì b é đ ỡ s ốt, 2 ng ày sau xu ất vi ện, b é h ết s ốt nh ưng ph ân x ấu, c ó nh ầY ,x ét nghi ệm ph ân kh ông c ó g ì. Sau khi ra viện 1 tuần th ấY tr ên 2 bắp ch ân b é n ổI l ên nh ững n ốt xu ất huy ết m àu t ím, nhỏ như dấu chấm ngòi bút, bé kh ông s ốt. sau v ài ng ày c ác n ốt n ày mờ dần rồI hết. Từ đó trở đi, c ác nốt này l ạI xu ất hi ện r ồI t ự h ết, đ ư ợcó 1 đ ến 2tu ần l ạI co r ồI h ết, c ác nố t sau n ày xu ất hi ện ở cả mặt, cổ, m ông r ảI r ác ch ứ kh ông nhi ều, b é v ẫn ăn u ống, ph át tri ển , vui ch ơi b ình th ư ờng. Em cho ch áu đi kh ám t ư, c ó bs b ảo b ị vi êm mao m ạch, cho u ống thu ốcó th ấY h ết ,nh ưng kho ảng 1 tu ần sau lạI b ị l ạI, có bs th ì b ảo c ứ k ệ n ó m à kh ông cho bi ết l à b ị b ênh g ì… Đ ến th áng th ứ 7,b é c ó b ị ho, s ổ m ũi , bs cho u ống thu ốcó viêm phổI, thì khi khỏI bệnh viêm phổI thì những nốt xuất huy ết đ ó c ũng kh ông th ấY m ọc l ạI . T ừ đ ó đ ến nay c ũng đ ư ợcó g ần 3 th áng th ì c ách đ ây m ấy ng ày l úc t ốI b é ng ủ em l ạI thấy tr ên m á b é c ó n ổI l ạI ,n ếu đ ếm th ì th ấY kho ảng 7,8 ch ấm g ì đ ó , đ ến s áng h ôm sau th ì m ờ đi đ ến h ôm nay th ì h ết.Em h ết s ứcó lo l ắng kh ông bi ết b é b ị b ệnh g ì, c ó nguy hi ểm kh ông, c ó ch ữa đ ư ợckh ông. B ác s ĩ t ư v ấn mau mau gi úp em, m ọI ng ư ờI c ó ai bi ết th ì gi úp gi úp v ớI!!! Em ăn kh ông ngon, ng ủ kh ông y ên!(b ài vi ết h ơi l ủng c ủng v ì em mu ốn m ọI ng ư ờI h ình dung r õ r àng) Nhanh l ên m ọI ngườI ơi, em đau đầu qu á!!!
    HC! Tốt nhất là em nên cho bé đến ngay viện Nhi hoặc Việt Pháp khám và làm xét nghiệm máu cho yên tâm. Mình có biết 1 trường hợp, con của người làm cùng C.ty mình : Bé được một tuổi mà chưa thấy mọc răng, mọi hoạt động, ăn uống vẫn bình thường. Bà mẹ sốt ruột mang con đi khám ở Khoa dinh dưỡng số 1 Yes xanh, xét nghiệm máu thì phát hiện con bị tăng tiểu cầu và cũng có hiện tượng nổi các nốt lấm chấm đỏ nhưng rất mờ ở khắp người, nếu thật để ý mới phát hiện được. Đến giờ Bé được 2 tuổi rồi mà điều vẫn chưa khỏi.
    Cẩn tắc vô áy láy, HC cứ cho Bé đi kiểm tra cho yên tâm. Chúc không có vấn đề gì với Bé.
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mehaicachcach ơi! Phải ra Viện Nhi thì xa quá, em cũng đang băn khoăn là có thể xét nghiệm ở QN không vì bé còn nhỏ quá. Chị cho em biết đó có phải là Viện nhi Thuỵ Điển không?Thủ tục có khó không? Có phải đợi lâu không?
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,737 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Tớ nghĩ là cậu lo lắng hơi nhiều đó, mà thấy các mẹ khuyên đều chí lí cả, nếu mà cái sự lo của cậu nhiều như thế thì đi xét ngiệm để vứt gánh lo đi mẹ tăng thêm vài ký lô nữa.

Nếu Hà Nội xa quá thì khi nào đi ĐN xét nghiệm ở Đa Khoa cũng được, mình nghĩ xét nghiệm máu chứ có phải đùa đâu mà sợ không chính xác.

Chúc Bimbim hay ăn chóng lớn, mẹ Bimbim đừng lo lắng nhiều quá nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 471 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

mẹ Hongchi ơi!! mình vừa giở nhật ký của bé nhà mình thấy lấn đầu tiên bé ốm là lúc 4 tháng triệu chưng y hệt bé nhà bạn đấy, sốt cao xuất hiện các nốt trên người và phân nhầy có cả máu nữa. Mình cho bé đi bệnh viện xét nghiệm thì bạch cầu có tăng chút ít nhưng bác sỹ chẳng cho thuốc gì hết chỉ cho phòng paracetamol để hạ sốt và nói răng do virus gây ra thôi, sau từ 7-10 ngày sẽ hết, đến khi bé nhà mình được 8,5 tháng lại bị một lần như vậy nữa. Đọc bài của bạn thấy mô tả giống như bé nhà mình nên gõ vài dòng cho bạn yên tâm. Nhưng tốt nhất là cứ đưa bé đi xét nghiệm để không bị áy náy gì cả! Chuyện thử máu thì có gì phải sợ hãi thế? việc cần làm thì phải làm thôi. Can đảm lên chứ, nếu sợ quá thì tránh mặt đi mấy phút là xong rồi mà!
    • 14 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ! Hôm qua mình cho bé đi xét nghiệm máu nhưng bs xét nghiệm bảo phải khám trước, bs khám thì nói không sao cả, o phải làm xét nghiệm. Vậy là mình đã cho bé đi 3 bs rồi, nói cũng giống nhau. Bây giờ thì mình cũng đã yên tâm. Khi có con nhiều niềm vui nhưng cũng lắm nỗi lo phải o các mẹ. Chúc các bé mạnh khoẻ, đừng làm các mẹ lo!