Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Âm đạo của bé có dịch nhầy

• 8 Lượt chia sẻ
  • 99.8K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,128 Bài viết

• 12,364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ cho em hỏi, bé nhà em mấy hôm nay mẹ phát hiện bé có dịch nhầy trắng bám xung quanh âm hộ, mùi rất hôi, em lấy nước ấm rửa cho bé, sau đó dùng tăm bông lau sạch đi, nhưng không thấy đỡ mùi hôi, dính rất chặt, em lau tăm bông phải khá mạnh nó mới ra, rất nhiều, cho em hỏi như thế có ảnh hưởng gì sau này của con không ạ..Hix con gái khổ thế!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Thuybeobeo ơi, bé nhà mình cũng bị y chang bạn tả, mới tối qua mình phát hiện ra do bé mặc quần lót màu trắng nên nhìn rất rõ, mình cũng rửa cho con bằng petadin của mình pha loãng, nhưng trong lòng lo lắng không yên, bạn đã xử lý thế nào và kết quả ra sao chỉ giúp mình với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn Thuy, bé nhà mình cũng có hiện tượng y chang như bé nhà bạn , tối qua bé mặc quần màu trắng nên mình mới phát hiện ra, mình đọc một số bài báo nói rằng khí hư màu xanh là rất nguy hiểm mình lo quá, bạn đã xử lý như thế nào và kết quả ra sao chỉ giúp cho mình với, cảm ơn bạn rất nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 305 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con bé nhà em cũng 5 tuổi rưỡi, hôm qua rửa ráy phát hiện ra có chất nhầy trắng ở âm hộ, mình có lấy giấy lau đi thì sạch. Chất nhầy loãng, màu trắng. Không biết phải làm sao. Các mẹ tư vấn cho em với
    Hạnh phúc là khi có hai con ở bên. Bố mẹ yêu hai con nhiều lắm:Kiss::Rose:
    • 3 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con gái em được 6 tháng, cách đây 2 tháng cháu bị rối loạn tiêu hóa nên đi ngoài nhiều, sau đó em thấy âm hộ cháu có dịch đục như mủ, lại còn bị sốt.
    Đi khám lần đầu thì bs kết luận viêm tiết niệu cho uống ks. Sau đó em vẫn thấy cháu ra dịch từ âm đạo, đi khám lần 2 bs cho cấy nước tiểu và dịch âm đạo, kết quả là bị viêm âm đạo do vi khuẩn proteus mirabils, uống 1 đợt ks nữa. Híc, sau đó em thấy cháu vẫn ra dịch.
    Cho em hỏi có mẹ nào gặp trường hợp giống em không? Và có mẹ nào biết nên cho bé đi chữa ở đâu không (khám nội tiết hay tiết niệu)? Em cảm ơn các mẹ nhiều.
    OM TARE TUTTARE TURE SOHA
    • 107 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần bé gái tiểu, bạn dùng nước trà xanh pha loãng rửa cho bé, hoặc nhúng khăn vào trà loãng lau cho bé nhé. Nước trà sát khuẩn mà, con sẽ sạch, ko có bị mùi hôi.
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam_yeu Xem bài viết
    Nhân tiện các mẹ cho em hỏi làm thế nào để rửa sạch được chỗ ấy của con nhỉ? Bé nhà em có nhiều những bột trắng trắng, mùi hơi ghê (do nước tiểu đọng lại), mấy lần em vạch ra lau và lấy tăm bông lau nhưng sợ ảnh hưởng. Em cũng lỡ tay vài lần, em lo lắm các mẹ ạ. Mà rửa thì không sạch được tận bên trong
    bạn nên rửa cho bé bằng Natribicacbonat. pha một lượng khoảng 1 thìa cafe vào trong chậu nhỏ. cho bé ngồi vào đó ngâm và rửa cho bé. một vài lần sẽ hết ngay thôi. NabiCa mua ở hiệu thuốc nào cũng có nhé! chúc con bạn sớm khỏi bệnh.
    • 612 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bim nhà em hồi mới sinh cũng bị như dịch trắng như vậy, rồi em hỏi mọi người thì thấy bảo ko sao đâu. Em cũng vệ sinh bình thường chứ ko lau sâu. Em hay rửa cho con bằng nước chè xanh, 1 thời gian sau thì tự nó hết. Nhưng dịch trắng đó ko có mùi. Mẹ em thì bảo đấy là gây của bé.
    Có mấy mẹ thắc mắc là dịch này có mùi hôi hay là con khóc thì em nghĩ phải đưa con đi khám vì em có biết 1 bé nhỏ thôi bị "viêm đường tiết niệu" dù mẹ vệ sinh rất kỹ nhưng do vệ sinh bằng giấy ướt nên bị vậy (bsi nói là do trong khăn ướt có gì gì đó mà nếu vệ sinh cho con bằng cái đó nhiều và sâu thì con dễ bị vậy). Chữa rất lâu khỏi mà con hay quấy khóc. Nên nếu nghi ngờ thì các mẹ đưa con đi khám luôn chứ đừng để lâu lại càng khó chữa
    BÀ MẸ 2 CON - CÓ BUÔN THÚNG BÁN MẸT
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f...xuong-1792747/
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng 3 tuổi rồi nhưng từ lúc mới sinh mình cũng thấy 3 lần con bị ra như vậy rồi ko biết có bị sao ko ?
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nếu như tình trạng kéo dài, bạn nên đưa bé đi khám để an toàn cho sức khoẻ của trẻ
    Trẻ con nghiêm túc
    2107_funny-kids_0
    • 149 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nếu bé bị viên nhiễm phần âm đạo thì các mẹ rửa cho bé bằng nước lá trầu khônng nhé. Đảm bảo hết viêm ngay. Bé nhà mình 1 đọt đi bơi ở bể bơi bị dịch màu xanh cơ, thế mà tớ rửa cho con bằng lá trầu không 2-3 hôm là khỏi hoàn toàn. Truóc đó rửa bẰng lá chè tưoi , uống ks, bôi thuốc mà ko khỏi.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha
    Con nam mô a di đà phật, con cầu trời cầu phật cho con yêu sớm về với con...
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi chị em vừa sinh con được 20 ngày. Bé ban đầu cung ra dịch trắng xong bây giờ là màu vàng. E lo quá. Cháu nhà chị co sao k ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech_op Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với, cháu nhà mình sinh được 12 ngày, cháu gái, trước thì âm đạo cháu có ra dịch màu trắng, trong, giờ lại là dịch màu vàng, không biết cháu có làm sao không, các mẹ giúp mình với.
    Chị ơi em vua sinh con dc 20 ngay. Bé ban đầu cug ra dich trang giờ lại màu vàng.e lo quá.cháu nhà chị có bị sao k ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chi oi be nha e 5 thag rui ma cung bi ra dich mau xanh nhay nhay o vung kin.be cu bi 1 2 hom rui het xong lai bi ra.moi dau thi nhoeu jo it hon nhung chua het han.e cho be di kham o bsi bvien tuyen tinh co lay thuoc ma uong k thay het.cu vai hom k ra xong lai bi ra 1 it.e sot ruot qua .cha bit bi sao nua
    comment by WTT mobile view
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C oi rua bang la trau khong ntn ạ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con bạn giống bé nhà mình quá. bé nahf mình cũng 3 tuổi sáng này thay quần áo cho con đi học thì phát hiện ra ở quần chíp của con có dịch nhầy mầu xanh. mình thấy lo quá. bạn đã cho con đi khám chưa? kết quả tn bạn?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

BS cho em hỏi bé nhà 3m được 13 tháng, mấy hôm nay e thấy 2 bên ti của cháu sưng to có cục to, cháu còn bị za chất nhày như hồ keo nữa ạ. Bs cho e hỏi có nguy hiểm không ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi cái ạ .
    Bé nhá em đc 15 ngày , tiểu xong bé có một chút nước trắng đục có mùi hôi ạ .
    Cho em hỏi như thế là bé bị sao ạ ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cả nhà cho em hỏi cái ạ .
    Bé nhá em đc 15 ngày , tiểu xong bé có một chút nước trắng đục có mùi hôi ạ .
    Cho em hỏi như thế là bé bị sao ạ ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

<blockquote><small style="font-weight: bold;">Duonghuyen92</small>Chi oi be nha e 5 thag rui ma cung bi ra dich mau xanh nhay nhay o vung kin.be cu bi 1 2 hom rui het xong lai bi ra.moi dau thi nhoeu jo it hon nhung chua het han.e cho be di kham o bsi bvien tuyen tinh co lay thuoc ma uong k thay het.cu vai hom k ra xong lai bi ra 1 it.e sot ruot qua .cha bit bi sao nua</blockquote> Me cho e nhờ tí ạBé nhà e 5 tháng mấy hôm nay âm đạo có ra nc màu vàng. Ban đầu nhiều h cũng đỡ mà k hết. E đi khám bs cũng cho thuốc mà k thấy hết. Chị bày giúp e với e lo quá. <br><br>