TIN TÀI TRỢ.

Âm đạo của bé có dịch nhầy

• 8 Lượt chia sẻ
  • 99.4K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con gái em được gần 6 tháng tuổi, hôm qua em thay tã cho bé 2 lần liền thấy âm đạo của bé có dây một ít dịch màu trắng giống như khí hư của mình vậy, ít thôi ko nhiều. Như thế có bình thường ko, có phải bé bị viêm ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,774 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathube Xem bài viết
    Con gái em được gần 6 tháng tuổi, hôm qua em thay tã cho bé 2 lần liền thấy âm đạo của bé có dây một ít dịch màu trắng giống như khí hư của mình vậy, ít thôi ko nhiều. Như thế có bình thường ko, có phải bé bị viêm ko ạ?
    Con gái mình hồi mới sinh cũng có ít dịch nhầy như khí hư ở âm đạo. Bác sỹ nói là thường đối với bé gái mới sinh vì đó là do nội tiết tố của mẹ cao, khí hư đó sẽ nhanh chóng hết. Đúng là mấy ngày sau khi sinh bé nhà mình cũng hết khí hư. Bé nhà bạn gần 6 tháng tuổi mình không biết có nằm trong trường hợp này không. Tuy nhiên bạn cứ lau rửa sạch sẽ cho bé, chắc là không sao đâu.
    jWcIp9
    • 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bình thường ạ, thế thì may quá. Em cám ơn các chị nhiều nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhân tiện các mẹ cho em hỏi làm thế nào để rửa sạch được chỗ ấy của con nhỉ? Bé nhà em có nhiều những bột trắng trắng, mùi hơi ghê (do nước tiểu đọng lại), mấy lần em vạch ra lau và lấy tăm bông lau nhưng sợ ảnh hưởng. Em cũng lỡ tay vài lần, em lo lắm các mẹ ạ. Mà rửa thì không sạch được tận bên trong
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ko sao đâu bạn ạ ,trước bé nhà mình cũng có rồi nó tự hết,bạn cứ vệ sinh cho bé sạch sẽ là được
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 342 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

bạn có thể dùng chai nước rửa mắt (NaCl 0.9%) xịt vào pín bé, có thể lấy tăm bông nhẹ nhàng lau đi còn không thì kệ nó tự nhiêu sẽ hết không lo gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sam_yeu Xem bài viết
    Nhân tiện các mẹ cho em hỏi làm thế nào để rửa sạch được chỗ ấy của con nhỉ? Bé nhà em có nhiều những bột trắng trắng, mùi hơi ghê (do nước tiểu đọng lại), mấy lần em vạch ra lau và lấy tăm bông lau nhưng sợ ảnh hưởng. Em cũng lỡ tay vài lần, em lo lắm các mẹ ạ. Mà rửa thì không sạch được tận bên trong
    Bạn ơi cho bé vào chậu nước rửa là sạch nhất . Bạn đừng nên để chất trắng đọng lại dễ làm bé hăm lắm .
    Con mình sáng tắm 1 lần , chiều nếu trời nóng thì tắm nhanh 1 lần nữa, không thì lau mình nhưng phần dưới thì mình thả bé vào chậu rửa luôn + 1 tí xíu sữa tắm . Bạn có thể dùng tay hay dùng khăn rửa nhẹ nhàng .Lau khô rồi bôi kem chống hăm , như thế lúc nào bé cũng sạch sẽ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 100 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eskimo Xem bài viết
    Bạn ơi cho bé vào chậu nước rửa là sạch nhất . Bạn đừng nên để chất trắng đọng lại dễ làm bé hăm lắm .
    Con mình sáng tắm 1 lần , chiều nếu trời nóng thì tắm nhanh 1 lần nữa, không thì lau mình nhưng phần dưới thì mình thả bé vào chậu rửa luôn + 1 tí xíu sữa tắm . Bạn có thể dùng tay hay dùng khăn rửa nhẹ nhàng .Lau khô rồi bôi kem chống hăm , như thế lúc nào bé cũng sạch sẽ
    Mình cũng chú ý rửa cho con, nhưng vẫn có những chất trắng, khai, mà chọc ngoáy nhiều thì lo ảnh hưởng đến con.
    Con gái khổ nhỉ các mẹ nhỉ, phức tạp ghê cơ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em mới gần 3 tuổi, 2 hôm nay em thấy có chất nhầy nhầy ở vùng kín. Có dính ra quần lót bé mặc 1 ít màu xanh. Không biết đó có phải khí hư không? Sao lại ra sớm thế? Có nguy hiểm không ạ, em lo quá. Mẹ nào gặp trường hợp này tư vấn giúp em với. Bé nhà em vệ sinh sạch, ngày 2 lần. Vùng kín không sưng, không đỏ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cho bé đi khám ngay bạn ơi. Bé bị viêm rồi đó. Có gì thông tin cho mình với nhé, mình có đứa cháu 7 tuổi bị viêm mà khó chữa quá, nếu bạn có chỗ nào chữa khỏi cho bé thì post lên đây nhé. Trẻ con bị nguy hiểm lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, cháu nhà mình sinh được 12 ngày, cháu gái, trước thì âm đạo cháu có ra dịch màu trắng, trong, giờ lại là dịch màu vàng, không biết cháu có làm sao không, các mẹ giúp mình với.
    • 625 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ nó ơi, bé đầu nhà tớ còn ra dịch màu nhựa chuối cơ, mà nó dính sệt như keo ý. Bs bảo ko sao, mẹ chịu khó làm vệ sinh sạch sẽ và mỗi lần thay tã rửa ráy cho con mà thấy có dịch đặc đó thì lấy cái bông gòn thấm nước muối sinh lý ấm lôi nó ra ngoài. Hồi đó mỗi lần làm VS cho con nhóc nhà tớ thì lôi ra được khá nhiều đấy. Cái này bs giải thích là nó cũng như phân su ý, nhưng là dịch bên trong bím của bé gái, cứ từ từ là nó sẽ ra hết, rồi lại bình thường, không phải bệnh lý gì đâu. Cũng tùy bé mà nó hết nhanh hay lâu. Còn nếu bím của bé bị viêm hay có vấn đề thì thường là có liên quan đến nấm ở trong miệng bé cơ. Yên tâm đi nhé, chắc vài ngày là hết. Tớ thì 2 cô, cô chị thì nhiều lắm mà cô em thì trộm vía không có. À, mà mẹ nó cũng để ý xem nhé, nếu là nước màu vàng thì hay tại bé đi tiểu màu vàng do bé thiếu nước? Thế thì chỉ cần cho bé uống thêm nước là ok. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé!

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 113 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Sóc xinh nhiều nhiều, cháu cũng nhiều tưa lưỡi lắm, chắc không phải nấm mà do mới sinh mẹ cháu không có sữa, bú sữa ngoài nên thế, chứ đi bú trực thì lưỡi lại sạch bong.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé thứ 2 nhà mình cũng thế. Mẹ nó chịu khó đun chè tươi đặc rồi rửa cho con, khoảng 1 tuần là Ok đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hic, lần này lại đến lượt bé thứ hai nhà em, sao mà sinh con gái khổ quá vậy nè. Lần trước bé thứ nhất đúng là ko sao thật, nhưng lần này bé thứ hai nhà em có vẻ nghiêm trọng hơn, bé mới 4 tháng rưỡi, dịch nhầy ra rất nhiều, ướt hết cả mông bé, cứ rửa sạch nửa tiếng sau lại ra, trắng trắng xanh xanh. Bình thường em vệ sinh bé rất kỹ, mỗi lần rửa đều dùng vòi hoa sen một ng bế một ng rửa, em ko hiểu sao bé lại bị. Em đã gọi bác sĩ nhưng vẫn cảm thấy ko yên tâm. Liệu những cái như thế này bác sĩ chỉ khám bằng mắt thì có ổn ko, có cần xét nghiệm gì ko. Các chị có kinh nghiệm gì thì chia sẻ với em với.
    • 83 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các chị có biết có bác sĩ nào có kinh nghiệm về chữa bệnh này thì giới thiệu cho em nhé, em xin cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Đúng là ko sao đâu các mẹ có con gái ạ, khi mình sinh bé ra cũng thấy & rất lo, ngay khi ấy đã hỏi ngay BS & Bs khẳng định là như thế nghĩa là con gái bình thường, không có nghĩa trẻ nhỏ thì ko có mà chỉ có người lớn mới có chất ấy,
    Chỉ cần vệ sinh sạch sẽ, làm sạch khi tắm cho bé, nếu có mùi thì cũng nên đi gặp Bs hỏi rỏ chứ ko nên chần chừ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mun nhà em bị ra dịch nhầy màu trắng đục có mùi hôi ở âm hộ. Mấy hôm nay lại có hiện tượng quấy khóc. Cả nhà ai biết tư vấn hộ em với. Có thể uống thuốc và dùng biện pháp gì để khỏi không ạ...! thanks mọi người trước .
    • 331 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

con gái em dạo này cũng hay bị ngứa vùng đó mặc dù e đã vệ sinh rất sạch sẽ,bé cứ khóc và ko chịu mặc quần.e có nên cho con đi khám ko các mẹ
    https://www.webtretho.com/news/custom...p?video_id=169

https://www.webtretho.com/news/custom...?image_id=2984

:Applause::Applause:Các mẹ vào vote cho Linh Anh nào. MS 878538:Applause::Applause:
    • 789 Bài viết

• 815 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congaibo Xem bài viết
    Mun nhà em bị ra dịch nhầy màu trắng đục có mùi hôi ở âm hộ. Mấy hôm nay lại có hiện tượng quấy khóc. Cả nhà ai biết tư vấn hộ em với. Có thể uống thuốc và dùng biện pháp gì để khỏi không ạ...! thanks mọi người trước .
    Bạn phải nói bé nhà bạn được bao nhiêu tháng mới tư vấn được chứ
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3