TIN TÀI TRỢ.

Á sừng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.41K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,012 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ai biết gì về bệnh này không?
    Hai cánh tay của Pooh xuất hiện 1 số đốm lấm tấm, cộm lên như bị nổi da gà vậy, có người nói bị á sừng.
    Mình tính dẫn ra da liễu khám xem bị cái gì để bs cho thuốc thoa, nhưng ngại BV da liễu xa nhà mình quá, có ai biết chỉ dùm mình bs nào nào khu Gò Vấp hoặc Bình Thạnh không?
    Pooh & Dumbo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, ước gì chị ở Hàn nội thì em có thể chỉ cho chị 1 nơi đảm bảo tốt, rất nhiều người chữa ở đó rồi chị à.
    • 15 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Mình nghi là Pooh bị viêm nang lông thôi, không phải á sừng đâu, hình như thuốc chữa là 1 loai kem thoa ngoai da và uống thêm Vitamin E thì phải... Thôi, tốt nhất là đem đi BV da liễu đi mẹ Pooh ạ, phòng khám ngoai giờ có làm việc thứ bảy đó. Mình biết rất nhiều người bị bệnh ngoai da, đi chữa loanh quanh, tốn kém nhiều mà không hết, vô bv da liễu có khi được kê toa bôi cái thuốc ghẻ màu xanh lè (Bleu Methylene) là hết liền !!!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bình Thạnh hay Gò Vấp thì mình không BS nào về da liễu dù mình ở BT.
    Nếu có thời gian thì Pooh cho em bé đi khám ở BVND I, BS Võ Ngọc Thanh Trưởng Khoa Da Liễu. Khi nộp sổ sức khỏe và dóng tiền khám dịch vụ (15,000Đ) thì Pooh nói là mình muốn khám BS Thanh. Họ sẽ phát thẻ có số thứ tự. Nếu chưa có sổ thì phải mua sổ 2,000 Đ.
    Có điều BVND I thì đông, mình phải đi sớm để lấy thẻ nhưng BS thì mãi đến 7g30 mới bắt đầu xuống phòng khám . Con mình cũng hay bị viêm da tiết bã trẻ em, tay chân cứ hay nổi lấm tấm như mụn. Pooh chịu khó đi ngày thường, buổi sáng thì mới gặp BS Thanh, thứ bảy hay chủ nhật thì sợ không gặp. BS nầy lớn tuổi , khám và hướng dẫn kỹ lưỡng lắm.
    Còn không có thời gian thì Pooh đạng ký BS Lý Hữu Đức , 166/62 Lý Thái Tổ P1 Q3 - Tel : 8334 357 ( đi hẽm 1775 Nguyễn Thiện Thuật). BS nầy là TP Kế Hoạch Tổng Hợp BV Da Liễu, nổi tiếng lắm về chuyên khoa nầy. Buổi sáng mình gọi điện thoại để BS cho số thứ tự, chiều mình tà tà ra đỡ mất công chờ đợi.
    Hy vọng thông tin gíup ích cho Pooh.

Mẹ Thảo Nhi
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Nếu là bệnh á sừng, ngày xưa mình đã tưởng là mình bị bệnh đó, chân tay cứ bị nứt nẻ, kịch phát ở tuổi dậy thì.
    Chữa nhiều nơi không không bác sỹ cho tiêm 2 hộp vitamin H và 2 hộp vitamin gì đó mình quên rồi thì khỏi, độ 4 năm lại bị nứt tiêm 1 hộp này, 1 hộp kia lại khỏi. BS bảo thiếu vitamin PP.
    Bây giờ hay vào mạng mình đã biết là mình bị bệnh da cá (viêm nang lông và nứt chân ở tuổi dậy thì) bây giờ hết rồi, hì hì....
    Bệnh này kịch phát ở tuổi dậy thì, kéo dài suốt đời.
    • 586 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Chắc ko phải Pooh bị á sừng đâu chị Thảnh. T Lâm nhà em có đợt cũng bị mẩn lên kiểu như vậy, trên cánh tay xuất hiện 1,2 đám nhỏ xíu bằng đầu ngón tay, trên đó có những lấm tấm trắng cộm lên. Da chỗ đó rất khô và gây ngứa. T Lâm có cơ địa dị ứng, dễ nổi sẩn nên em chỉ bôi lotion, 1,2 hôm sau là khỏi. Lần nào bị lâu tới ngày thứ 3 và hắn ngứa quá thì em chấm một chút kem Elomet (cream chữa chàm ngứa) vào đó là khỏi liền. Chị thử xem.
    PS: Elomet có chứa coticosteroid nên bôi hạn chế thôi chị nhé, bôi 1 lớp mỏng. ko nên sử dụng liền quá 3 ngày.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 319 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Củ cải đỏ biết địa chỉ chữa bệnh á sừng à, mình bị bệnh này hơn chục năm rùi nhưng ko chữa được; mùa khô thì đau lắm. Bạn có thể chỉ cho mình được ko, mình cũng ở Hà nội
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 1,061 Bài viết

• 1,979 Được cảm ơn

Ngày xưa em trai mình bị nặng lắm, Uống và bôi thuốc tây hết cả mấy triệu luôn. Mà ngừng thuốc lại mọc lại. Thương lắm, nhìn cu cậu mà mình cứ chảy cả nước mắt.

Sau đấy bọn mình kiếm được một ông tiến sỹ về dược học, ông ây nói ngày xưa 10 năm toàn trên rừng nghiên cứu thuốc. Uống vào khaongr 10 thang thuốc bắc, em mình khỏi hẳn luôn.
    Nói trước là khó uống lắm đấy, híc. Mẹ cháu thì chịu ko uống nổi thuốc ở đây vì đặc lắm. Ông thầy thuốc này tên là Chúc, nhà ở ngõ Văn Chương.
    Mình không nhớ cụ thể, cần thì mẹ cháu dẫn đi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,688 Bài viết

• 2,116 Được cảm ơn

Ngày trước em đi khám ở viện da liễu, BS nói hẳn, uống thuốc và bôi thuốc cũng chỉ đỡ thôi chứ ko hết được đâu Oi, BS mà nói thế thì em sống thế nào được...

Bệnh của em bị từ hồi lớp 5, nghĩa là cách đây 15 năm rồi, ban đầu bị 1 ngón út, sau rồi bị cả bàn tay, rồi 2 bàn tay. Chỉ bị ở 2/3 ngón tay. Triệu chứng là trời hanh khô nứt toác, thành những khe nứt nhỏ. Cái da khô đó cứng và màu trắng. Đấy mới là á sừng. chứ á sừng ko có mẩn đỏ, ko có ngứa hay chảy nước niếc gì đâu

EM vẫn đang ngậm ngùi chờ Mùa đông đến để gặp lại á sừng đây. Chị nào có biết chắc chắn địa chỉ chữa tốt chỉ cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 594 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dongsongxanh
    Ngày xưa em trai mình bị nặng lắm, Uống và bôi thuốc tây hết cả mấy triệu luôn. Mà ngừng thuốc lại mọc lại. Thương lắm, nhìn cu cậu mà mình cứ chảy cả nước mắt.

Sau đấy bọn mình kiếm được một ông tiến sỹ về dược học, ông ây nói ngày xưa 10 năm toàn trên rừng nghiên cứu thuốc. Uống vào khaongr 10 thang thuốc bắc, em mình khỏi hẳn luôn.
    Nói trước là khó uống lắm đấy, híc. Mẹ cháu thì chịu ko uống nổi thuốc ở đây vì đặc lắm. Ông thầy thuốc này tên là Chúc, nhà ở ngõ Văn Chương.
    Mình không nhớ cụ thể, cần thì mẹ cháu dẫn đi
    dongsongxanh có thể cho thông tin rõ hơn về BS Chúc được không? Ông ý có chữa được cả các bệnh ngoài da khác không?Tiền khám và tiền thuốc đắt rẻ ra sao? Hiện ông ý làm việc ở đâu?

Mình có người nhà bị bệnh ngoài da , nhưng không BS nào kết luận được là bị sao , vì nó chẳng bị ở tay , chân , hay trên người , mà lại bị ở môi. Da môi cứ tự phồng lên , rồi bong ra để lộ lớp da non mỏng và đỏ trông rất thương. ăn uống mà chạm vào thì xót và đau, cười nói cũng không thoải mái...Chữa chạy hơn 5 năm nay rồi , đủ các BS Tây y , Đông y , BS ở HN, ở SG mà vẫn không khỏi Chẳng BS nào dám kết luận là bị cái gì , toàn chữa mò dùng hết thuốc loại này không đỡ lại chuyển thuốc khác. Chán ghê.

Có mẹ nào gặp ai bị bệnh này đã chữa khỏi được cho mình biết với nhé.
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 5,177 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Một ngón tay của Gấu bị tụt dần các lớp da xung quanh. ban đầu là hai bên cạnh bây giờ thì toàn bộ móng đã bị lộ ra. Mẹ cháu cứ tường thiếu vitamin nhưng hôm nay hỏi mẹ Bubu mới biết đó là á sừng. Mẹ cháu thấy bảo á sừng không chữa được đâu và còn bị lan hết sang các ngón khác nữa. Bây giờ phải làm thế nào đây. các mẹ có ai biết thông tin về cái bệnh này cho mẹ cháu biết với. Cả địa chỉ nào khám nhanh nữa vì Gấu sợ bs lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,600 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo Gấu
    Một ngón tay của Gấu bị tụt dần các lớp da xung quanh. ban đầu là hai bên cạnh bây giờ thì toàn bộ móng đã bị lộ ra. Mẹ cháu cứ tường thiếu vitamin nhưng hôm nay hỏi mẹ Bubu mới biết đó là á sừng. Mẹ cháu thấy bảo á sừng không chữa được đâu và còn bị lan hết sang các ngón khác nữa. Bây giờ phải làm thế nào đây. các mẹ có ai biết thông tin về cái bệnh này cho mẹ cháu biết với. Cả địa chỉ nào khám nhanh nữa vì Gấu sợ bs lắm.
    Em cho Gấu ra phòng khám tư nhân to tướng ở phố Yết Kiêu (chị ko nhớ địa chỉ) nhưng gấn chỗ bánh mì yết kiêu ấy. Vì bạn chị chữa khỏi bệnh á sừng ở đó. Đến đó khám cho nó yên tâm, nếu đúng là Gấu bị á sừng thì chữa luôn cùng không thì xem là bị sao.
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 969 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Gấu cho con đi khám bsỹ da liễu đi thôi.Đừng để cho nó lan ra các ngón khác. Nghe tả thì có vẻ là á sừng hoặc viêm chân móng rùi nhưng tốt hơn hết là đi bác sỹ để còn xem thuốc men thế nào nữa chứ.

Thấy các mẹ trên DD tín nhiệm Bà Quý ở ngõ 61 Lạc Trung lắm đấy. Em cho Gấu tới khám nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,304 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Bà Loan hôm trước có link về phòng khám da liễu, để chị hú bà ý vào đây nhé. Tội Gấu ghê, em bình tĩnh nhé!
    • 14 năm
    • 1,464 Bài viết

• 1,322 Được cảm ơn

Gấu ơi, bà Quý ở Lạc Trung khám thì bà phải đi rất sớm thì mới lấy được số vì chỉ đến 8h (có hôm còn 7h) là hết số cả sáng lẫn chiều rồi.
    Khám da liễu đơn giản hơn khám nhưng cái khác vì bs chỉ cần nhìn là biết ngay đó là bệnh gì (có khi còn chẳng sờ vào người bệnh nữa cơ) nên chắc Gấu cũng đỡ sợ hơn đấy!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 594 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thương bé Gấu quá . Thảo thử đưa con tới chỗ Bsỹ Lai (chuyên da liễu) - Số 8 phố Thịnh Yên ( gần khu chợ giời), xem thế nào. Sau giờ hành chính. ĐT NR:8212049. Bsỹ nhẹ nhàng lắm.
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Em gọi thử cho chị Lan, BS da liễu 0904194283 hoac 8359010NR xem sao. Nhà BS Lan ở só 32 Ngõ 97 Nguyễn Chí Thanh (cạnh KTX ĐH Giao thông).
    Success is a journey, not a destination.
    • 70 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bệnh này là chữa là khỏi được chứ không phải là không đâu, nhưng phải kiên trì và lâu đấy, chị dâu mình bị phải đến 7 năm mà chị ấy là bác sỹ đấy, mình thấy chị ấy buổi tối hay ngâm chân bằng nước chè xanh đặc sau đó bôi thuốc của viện da liễu ở Bạch Mai. có chị ở cơ quan mình cũng bị bệnh này chị ấy đã chữa nhiều nơi không khỏi, đợt vừa rồi chị ấy đi khám ở trên sóc sơn và chữa bằng thuốc nam thì khỏi đấy. Có bệnh thì vái tứ phương thôi, thương bé quá. Dây là địa chỉ nhà thầy thuốc chũa bằng cây nhà lá vườn ma rất hiệu nghiệm: Ông Thiết - thôn đông - xã phú minh - sóc sơn - HN
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,217 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thương Gấu quá Thảo ơi, nhưng mình chẳng có kinh nghiệm gì về vụ này cả
    • 221 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ôi, Gấu sao rồi, Thảo ơi? Em đã cho Con đi khám chưa? Kết quả sao rồi? Mấy hôm nay thấy hai Mẹ Con vui vẻ đưa đưa, đón đón đi học, Gđ Chén đâu có biết. Khổ thân nhà Gấu quá!
    Me Chén & Bống
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2