TIN TÀI TRỢ.

9 tháng tuổi có nên mổ ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.62K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 157 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cách đây gần một tháng con nhà mình tự dưng lại nổi một cục giống như là hạch chạy qua chạy lại ở gần hõm cổ. Mình cho đi khám ở bệnh viện Nhi Đồng 1, bác sĩ chuẩn đoán là hạch và cho về nhà theo dõi, 2 tuần sau tái khám nói cục đó là kén và hẹn 2 tuần sau đến để hẹn ngày mổ. Mình lo quá mà lại ko quen biết ai là bác sĩ khoa nhi để hỏi lại cho kỹ hơn vì bé mới hơn 9 tháng thôi, nếu mổ như vậy chắc chắn là sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ lắm, nhưng nếu ko mổ thì có ảnh hưởng gì về sau ko vì từ ngày phát hiện đến giờ cục hạch đó ko to hơn và bé cũng ko bị đau gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với chứ cả nhà mình ai cũng lo lắng lắm.
    Chẳng tình thương nào to lớn hơn cho bằng tình yêu thương con đã trao cho mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà bạn ở quận mấy vậy? bạn có thể ẳm bé đến bác sỹ Thanh Bình trên đường 3 t 2 (Bác sỹ trưởng khoa Nhi bệnh viện Tù Dũ) bác này dễ thương chỉ dẫn tận tình lắm. Mình ko nhớ chính xác địa chỉ lắm. mai mình sẽ cho bạn
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • 157 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long_vi04
    Nhà bạn ở quận mấy vậy? bạn có thể ẳm bé đến bác sỹ Thanh Bình trên đường 3 t 2 (Bác sỹ trưởng khoa Nhi bệnh viện Tù Dũ) bác này dễ thương chỉ dẫn tận tình lắm. Mình ko nhớ chính xác địa chỉ lắm. mai mình sẽ cho bạn
    Cảm ơn Long_vi04 trước nhé. Bạn cứ cho mình địa chỉ đi, xa mấy mình cũng đưa cháu đến khám mà. Trưa 22/03 là đến giờ hẹn với bác sĩ ở Nhi Đồng 1 rồi, mình đang mất ăn mất ngủ vì lo lắng đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,579 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ cu Kin ơi địa chỉ của Bác Bình nè 649 ba tháng hai Quận 10 (qua khỏi ngã 3 3t 2 Ngô Quyền một chút là tới). Nếu bạn đi từ Sài Gòn xuống thì nằm bên tay trái điện thoại: 8.575.712 (thứ 5 và chủ nhật bác nghĩ nha bạn, giờ khám từ 5h 30 đến 8h tối). Chúc mẹ cu Kin giải toả đc nỗi lo của mình.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 115 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cu Kin
    Cách đây gần một tháng con nhà mình tự dưng lại nổi một cục giống như là hạch chạy qua chạy lại ở gần hõm cổ. Mình cho đi khám ở bệnh viện Nhi Đồng 1, bác sĩ chuẩn đoán là hạch và cho về nhà theo dõi, 2 tuần sau tái khám nói cục đó là kén và hẹn 2 tuần sau đến để hẹn ngày mổ. Mình lo quá mà lại ko quen biết ai là bác sĩ khoa nhi để hỏi lại cho kỹ hơn vì bé mới hơn 9 tháng thôi, nếu mổ như vậy chắc chắn là sẽ ảnh hưởng đến sức khoẻ lắm, nhưng nếu ko mổ thì có ảnh hưởng gì về sau ko vì từ ngày phát hiện đến giờ cục hạch đó ko to hơn và bé cũng ko bị đau gì. Nhờ mọi người tư vấn giúp mình với chứ cả nhà mình ai cũng lo lắng lắm.
    Theo mình thì bạn đừng nên cho bé mổ sớm quá. Nếu cục u của bé nhà bạn không nguy hiểm đến tình mạng ngay tức thì, thì mình nghĩ bạn nên để đến khi bé lớn hơn một chút, khoảng 2,3 tuổi. Lúc đó bé có một số kháng thể riêng của mình, việc mổ xẻ cũng dễ hồi phục nhanh. Bé nhà mình hồi mấy tháng cũng phát hiện ra một cục u lành tính. Mình cho đi khám, bác sĩ cũng đề nghị nhập viện. Nhưng vì bs cũng nói là đây là cục u lành tính nên mình để đến lúc bé hơn 3 tuổi mới cho đi tiểu phẫu. Nói chung khi vào bệnh viện mới thấy kinh hoàng, các bé còn nhỏ quá mổ thương lắm. Mổ bây giờ chỉ giải quyết được vấn đề tâm lý của mình nhưng không có lợi cho bé.
    • 4,259 Bài viết

• 2,645 Được cảm ơn

Lúc mình 2 tháng, mình bị nổi một "mục nhọt" lớn ở gần cổ họng - nói theo cách gia đình mình kể lại - và bác sĩ đã mổ vì mục nhọt này ảnh hưởng đến thanh quản và làm mình đau nhức. Do vậy, mình nghĩ nếu bác sĩ thấy cần thiết phải mổ thì cũng nên nghe theo lời khuyên. Mình nghĩ là bé sẽ đủ sức chịu đựng.
    • 157 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con nhà mình đã mổ hôm 22/3 rồi. Thương lắm các mẹ ạ, bé tí thế mà phải nhịn ăn uống 5 - 6 tiếng trước rồi mới được mổ vì sợ thức ăn trào lên khiến bé sặc rất nguy hiểm. Rồi nào là siêu âm, xét nghiệm máu, xét nghiệm nước tiểu, ẵm tới ẵm lui khám hết phòng này đến phòng khác rồi mới vào phòng chờ để mổ. Y tá phát cho bộ quần áo bệnh viện bắt phải mặc vào , con mình nhỏ quá mặc quần vào tuột luôn thế là phải ở truồng, còn áo thì rộng và dài như mặc áo đầm. Con vào phòng mổ, mẹ ở ngoài này nước mắt ngắn nước mắt dài vì lo sợ. Khi nghe gọi tên vào nhận con, nhìn thằng bé nằm sấp trên băng ca mà xót hết cả ruột gan , áo thì kéo lên hết nhìn như ở trần truồng còn cổ và dưới cằm dính đầy cồn đỏ, mẹ ẵm lên con vẫn chẳng biết gì vì còn thuốc mê mà. Một lúc sau thằng bé tỉnh lại và khóc suốt, dỗ kiểu gì cũng ko nín cứ dụi đầu vào ngực mẹ vì đói quá mà, mẹ thương lắm mà ko cho bú được vì mổ xong phải chờ sau 1 tiếng rồi mới được ăn uống lại. Bây giờ thì thằng bé đã đỡ lắm rồi nhưng với mẹ cháu thì ko bao giờ có thể quên được.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 564 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cu Kin
    Con nhà mình đã mổ hôm 22/3 rồi. Thương lắm các mẹ ạ, bé tí thế mà phải nhịn ăn uống 5 - 6 tiếng trước rồi mới được mổ vì sợ thức ăn trào lên khiến bé sặc rất nguy hiểm. Rồi nào là siêu âm, xét nghiệm máu, xét nghiệm nước tiểu, ẵm tới ẵm lui khám hết phòng này đến phòng khác rồi mới vào phòng chờ để mổ. Y tá phát cho bộ quần áo bệnh viện bắt phải mặc vào , con mình nhỏ quá mặc quần vào tuột luôn thế là phải ở truồng, còn áo thì rộng và dài như mặc áo đầm. Con vào phòng mổ, mẹ ở ngoài này nước mắt ngắn nước mắt dài vì lo sợ. Khi nghe gọi tên vào nhận con, nhìn thằng bé nằm sấp trên băng ca mà xót hết cả ruột gan , áo thì kéo lên hết nhìn như ở trần truồng còn cổ và dưới cằm dính đầy cồn đỏ, mẹ ẵm lên con vẫn chẳng biết gì vì còn thuốc mê mà. Một lúc sau thằng bé tỉnh lại và khóc suốt, dỗ kiểu gì cũng ko nín cứ dụi đầu vào ngực mẹ vì đói quá mà, mẹ thương lắm mà ko cho bú được vì mổ xong phải chờ sau 1 tiếng rồi mới được ăn uống lại. Bây giờ thì thằng bé đã đỡ lắm rồi nhưng với mẹ cháu thì ko bao giờ có thể quên được.
    Thương bé quá, mong bé sớm khoẻ để mẹ đỡ lo nhé. Mẹ cu Kin ơi thế là ổn rồi mẹ nó đừng lo nữa nhé mẹ nó phải khoẻ để chăm bé cho tốt chứ nhỉ.
    ticker3
    I am shinning like the candle in the dark, when you tell me that you love me

slv5xdiu8b9
    • 157 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoai
    Thương bé quá, mong bé sớm khoẻ để mẹ đỡ lo nhé. Mẹ cu Kin ơi thế là ổn rồi mẹ nó đừng lo nữa nhé mẹ nó phải khoẻ để chăm bé cho tốt chứ nhỉ.
    Cảm ơn mekhoai nhiều lắm. À! Con chị có ngày sinh nhật trùng với em đấy, nói bé đến ngày ấy hai cô cháu chia bánh và quà nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 789 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

mừng cho mẹ cu kin quá, bây giờ cu kin đã ăn ngủ ngoan rồi chứ bạn ơi?
    • 7,729 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xuka
    mừng cho mẹ cu kin quá, bây giờ cu kin đã ăn ngủ ngoan rồi chứ bạn ơi?
    CuKin lớn hơn Bonbon nhà mình 02 tháng, lúc Bonbon được khoang 4 tháng Bonbon cứ k ngủ thức quấy suốt đêm, mình bế Bon đi nhi đồng 1, BS bắt siêu âm đầu, mình sợ quá bồng con mà nước mắt lăn dài. Có con rồi mình mới thấy thương cha mẹ hơn các bạn nhỉ. Cha me thương mình cũng như mình thương con. Trên đời này chỉ có mẹ là thương con nhất, mình đọc bài của bạn mà thấy thương Cu Kin của bạn quá. Chúc cho Cu kin mạnh khoe mau lớn.
    I8RvI8Rvp7