TIN TÀI TRỢ.

1 bên Chân bé bị đi khập khiễng, khám ở đâu?

• 16 Lượt chia sẻ
  • 33.2K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 118 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ,thằng cu nhà mình 27 tháng .Tự nhiên 3 hôm nay đi lại cứ lê lê chân ,kiểu đi của người bị tập tễnh + với tê chân .Hôm qua tình hình xấu hơn ,chạy chân cứ lê lê ,toàn bị ngã .Chắc tại không vững nữa rồi.Mình có hỏi con là có ai đánh con,hay con có bị ngã không thì nó nói không (mình cũng không biết nó có nói thật không nữa).Tối qua mình có thử nắn 2 chân và kéo căng chân nó ,nhưng nó không kêu đau.

Các mẹ thông thái và các bác ơi ,con em bị làm sao thế ạ ???Có ai biết chỉ giúp cho mẹ cháu với.Em phải mang con đi khám ở đâu ????

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn nên cho con đi khám ngay tại viện nhi. khoa vật lý trị liệu thì phải bởi vì mình biết 1 bé có triệu chứng như thế khi đi khám thì đã bị viêm dây thần kinh gì đó chậm tý nữa là liệt đóBạn cho bé đi khám luôn đi nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 118 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beech Xem bài viết
    Bạn nên cho con đi khám ngay tại viện nhi. khoa vật lý trị liệu thì phải bởi vì mình biết 1 bé có triệu chứng như thế khi đi khám thì đã bị viêm dây thần kinh gì đó chậm tý nữa là liệt đóBạn cho bé đi khám luôn đi nhé
    Cám ơn mẹ nó nhé.MÌnh lo quá.
    • 624 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigeyes Xem bài viết
    Các mẹ ơi ,thằng cu nhà mình 27 tháng .Tự nhiên 3 hôm nay đi lại cứ lê lê chân ,kiểu đi của người bị tập tễnh + với tê chân .Hôm qua tình hình xấu hơn ,chạy chân cứ lê lê ,toàn bị ngã .Chắc tại không vững nữa rồi.Mình có hỏi con là có ai đánh con,hay con có bị ngã không thì nó nói không (mình cũng không biết nó có nói thật không nữa).Tối qua mình có thử nắn 2 chân và kéo căng chân nó ,nhưng nó không kêu đau.

Các mẹ thông thái và các bác ơi ,con em bị làm sao thế ạ ???Có ai biết chỉ giúp cho mẹ cháu với.Em phải mang con đi khám ở đâu ????
    Mẹ nó ơi!, beech nói cũng phải đó. Mình còn bit thêm bệnh nữa là "thoát vị bẹn". Mẹ nó cho con đi khám là bit ngay.
    Nếu là thoát vị bẹn thì chữa đơn giản lắm!
    Chúc bé khỏe nhanh!
    • 467 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigeyes Xem bài viết

Lúc bé lớn nhà mình khoảng hơn 2t cũng bị đi chân giống vậy, mình cho con đi BS khoa chấn thương chỉnh hình thì BS nói do bé phát triển nhanh làm cho ngay khớp chân bị đau dẫn đến tình trạng như vậy theo dõi 1 thời gian nếu không sao thì thôi còn nếu vẫn còn thì phải đi chụp hình, may mà bé nhà mình bị khoảng 1 tuần rồi thôi. Khám BS thì mới biết con bị đau thật nên đi như vậy chứ mình cứ tưởng con giả bộ đi như vậy. Đó là trường hợp con của mình còn mình nghĩ để chắc ăn bạn nên cho con đi khám đi đỡ lo hơn nhiều chứ không thì cứ thấp tha thấp thỏm không à
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 461 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Tự dưng chân em bé trai nhà mình có hiện tượng đi khập khiễng bên chân phải không biết lý do gì, đã tìm không có vết tím, không vết thương, cháu không kêu đau chỉ thấy cháu đi kiễng một bên chân.
    Có con bố mẹ nào từng có hiện tượng này cho mình một chút kinh nghiệm hoặc địa chỉ khám cho bé.
    Vợ chồng mình rất lo lắng.
    Cho đi là còn mãi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 366 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Tự dưng chân em bé trai nhà mình có hiện tượng đi khập khiễng bên chân phải không biết lý do gì, đã tìm không có vết tím, không vết thương, cháu không kêu đau chỉ thấy cháu đi kiễng một bên chân.
    Có con bố mẹ nào từng có hiện tượng này cho mình một chút kinh nghiệm hoặc địa chỉ khám cho bé.
    Bạn đưa con vào BV. Nhi Đồng kiểm tra đi, có thể sẽ được chuyển sang khám vật lý trị liệu. Bé con bạn mình cũng bị đi hơi nhón nhón, BS bảo phải đóng giày cho bé mang để hạn chế nhón đó! Chúc bé khỏe mẹ vui nhé!
    Anh em nhà Bon_Ben.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chị cho em hỏi chị ở HN hay SG ?
    Đọc đoạn viết của chị y chang tình trạng bé nhà em, bé nhà em 6 tuổi rồi, tự nhiên cách đây 2 hôm kêu đau tê tê đầu gối bên phải, em mới bôi giảm đau Vontaren và cho nghỉ học để theo dõi, khám cảm quan là không có hiện tượng sưng, nóng, đỏ, đau như các triệu chứng thường thấy ở viêm khớp nhưng chân cháu yếu khi dùng chân phải làm trụ và khi leo cầu thang, nhưng bố cháu làm bên nghành y thì động viên em yên tâm là do trời lạnh quá khiến cơ có thể bị cứng :Sad: và sẽ hết, không nên quá căng thẳng, nhưng quả thực em đang rất nóng ruột. Có bác nào con đã từng bị như trên thì tư vấn cho chị em chúng em với !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 69 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé con anh họ em lúc nó biết đi gia đình cũng phát hiện cháu bị khập khiễng, may mà mang đi bác sỹ kịp thời. Bác sỹ cho biết 1 cẳng chân của cháu không nằm trong khớp háng. Phải bó bột và bất động chân cho cháu cả nửa năm đấy. Giờ cháu đã tháo và đã đi lại bình thường được tuy chân vẫn còn yếu. Cháu được 3 tuổi rồi.
    Theo em chị nên đưa cháu đi khám ngay ạ, để có gì còn can thiệp kịp thời.
    Chúc cháu mạnh khoẻ nhe.
    It's when things seem worse that you must not quit
    • 1,552 Bài viết

• 1,197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có khả năng là bé bị trật khớp háng mẹ nó ạ. Cho bé vào Viện Nhi kiểm tra sớm để có thể điều chỉnh cho bé ngay từ đầu. Nếu nhẹ thì có thể chỉ điều trị vật lý trị liệu còn nếu khập khiễng nhiều thì có thể phải bó như cháu của mẹ gì ở trên đó. Mà cháu của mẹ nó sau khi tháo có thể cho bé đi vật lý trị liệu 1 thời gian cho chân bé khỏe trở lại nhé.
    Còn hiện tượng bị mỏi chân thì nhiều bé tầm 5 - 6tuổi và tuổi dậy thì bị lắm. Có thể là do bé bị thiếu canxi hoặc do căng cơ. Mẹ nó thử xoa bóp cho bé xem có đỡ ko (Vontaren ít khi dùng cho trẻ dưới 12 tuổi lắm đấy)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp em với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 351 Bài viết

• 609 Được cảm ơn

Đi khám em ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 884 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Bạn cứ theo dõi một thời gian xem sao. bé nhà mình khi mới tập đi cũng có hiện tượng như vậy, nhưng 1 thời gian thì hết. Bây giờ chạy nhảy không biết mệt là gì.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào anh chị !

Bé nhà em cũng mói 15 tháng , mọi hôm chạy nhảy dữ lắm , nhưng hôm nay chân cứ đi cà nhắc (khập khễnh ),không bị vấp té ,sưng tấy hay nắn bị đau gì cả , vẫn chơi bình thường em cho đi khám bên Nancy BS nói là "cũng không biết bị gì luôn " em lo quá ! không biết triệu chứng này là bị gì vậy ah ? và nên khám ở đâu ,

Cảm ơn anh chi nhiều !
    • 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nó không ngã ở đâu à...Kể cũng lạ trẻ mà ngã đau thì mẹ động và thì phải kêu toáng lên chứ nhỉ sao lại cứ để yên được.
    Mẹ bé phải cho chiếu chụp đàng hoàng vào,không khéo lại có dấu hiệu teo cơ thì không hay đâu bu nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 221 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mai Sơn Lâm Xem bài viết
    chào anh chị !

Bé nhà em cũng mói 15 tháng , mọi hôm chạy nhảy dữ lắm , nhưng hôm nay chân cứ đi cà nhắc (khập khễnh ),không bị vấp té ,sưng tấy hay nắn bị đau gì cả , vẫn chơi bình thường em cho đi khám bên Nancy BS nói là "cũng không biết bị gì luôn " em lo quá ! không biết triệu chứng này là bị gì vậy ah ? và nên khám ở đâu ,

Cảm ơn anh chi nhiều !
    ĐỘT NHIÊN TRẺ ĐI TẬP TỄNH – NHỮNG ĐIỀU CẦN LƯU Ý

Bạn nghiên cứu thử link trên nhé.
    Con của bạn tớ cũng mới bị như thế này, đi khám ở Nhi hay sao í, thì cô y tá bảo chân bé bị "chấm phẩy", phải đóng giày chân thấp chân cao cho bé đi; về nhà bố nó mới xửng cồ lên bảo vớ vẩn, vô lý - thế là cho vào VP khám, thì ra cái bệnh này. Chữa đơn giản thôi bạn à, quan trọng là chẩn đoán đúng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 234 Bài viết

• 365 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc 2.5 tuổi, 1 hôm sáng ngủ dậy 9h thì thấy chân bé đi hơi tập tễnh, sờ nắn kiểm tra không thấy chấn thương, hỏi nhiều lần đều bảo không đau. Chiều bé ngủ tới 4h dậy thì thấy mức độ tập tễnh tăng lên, bé vẫn bảo không đau. 5h mình đưa ngay bé đến Viện Nhi TW khám, chụp X Quang đều không sao. Bác sĩ bảo đây là hiện tượng cứng cơ thôi, một hai ngày sau sẽ tự khỏi.

Về nhà ăn ngủ 1 giấc sáng hôm sau dậy khỏi luôn không còn dấu vết, mình trêu bé "không khỏi nhanh trước mấy tiếng để mẹ đỡ mất gần 300k tiền khám con ơi". Trộm vía bé nhà mình chưa thấy bị lại. Trước khi đi khám mình cũng vào các topic này tham khảo, giờ mình phản hồi để các mẹ có hiện tượng giống mình yên tâm. Nhưng tốt nhất là vẫn nên đưa bé trực tiếp tới bệnh viện khám để bs chẩn đoán cho chính xác.
    "Đừng ngồi đếm những nỗi buồn mà hãy đếm xem bạn đã bao nhiêu lần được hạnh phúc"
    (Tại vì đếm nỗi buồn có mà mỏi mồm, đếm hạnh phúc nhanh hơn,
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, chị cho bé nhà chị đi khám chân thì bác sỹ bảo sao ạ? Tình hình bé bây giờ thế nào ạ? Con e cũng đang bị giống bé nhà chị. Nhà e lo quá, bé nhà e lại bị sốt nữa chứ. C comment sớm cho e biết nhé. Cảm ơn chị nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bigeyes ơi, con trai mẹ nó sau khi bị như trên thì thế nào rồi ạ. Con gái em nay gần 3 tuổi, đi học về cũng bị đi tập tễnh như vậy, dù bé không kêu đau hay sưng gì cả. Bé nhà mình bị kiểu bàn chân phẳng nên đi lại rất hay té ngã, bây giờ còn bị nhiều hơn nữa. huhu. Mình cho con đi khoa Ngoại thần kinh bên ND1, bác sĩ bảo về theo dõi thêm. Mình sốt ruột vô cùng, không biết con bị làm sao nữa. Các mẹ nào có kinh nghiệm cho em biết với. em cám ơn ạ.
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chân bé đau mình nghĩ bạn cũng nên tìm hiểu giày dép sức khỏe hỗ trợ cho chân bé tránh tình trạng đau..
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2