TIN TÀI TRỢ.

Thông báo về việc chính thức thay đổi giao diện mới của diễn đàn

• 2 Lượt chia sẻ
  • 27.8K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mùa xuân bắt đầu từ tháng 3. Chào mùa xuân - Chào chị em Phụ nữ Webtretho

Nhân dịp Quốc tế phụ nữ 8/3, BQT diễn đàn xin trân trọng gửi đến toàn thể thành viên diễn đàn Webtretho một lời chúc mừng chân thành nhất cùng một món quà chung. Đó là bộ mặt hoàn toàn mới của diễn đàn chúng ta vào 15h ngày hôm nay 14/3/2014.

Giao diện mới của diễn đàn giúp cho thành viên dễ dàng theo dõi bài viết hơn nhờ việc thay đổi và giảm bớt đi những chức năng không có nhiều thành viên sử dụng. Mặt khác BQT đưa ra những tính năng hay nhưng ít được sử dụng đến gần hơn với thành viên. Với những thay đổi lớn như:

• Thay đổi phông chữ và màu chủ đaọ của diễn đàn sang màu xám giúp đọc được nhiều hơn nhưng không còn nhức mắt
    • Thông tin của bạn sẽ được đưa lên thanh menu giúp truy cập các công cụ bất kì nơi đâu

Screen_Shot_2014_03_10_at_10_23_41

• Tin nhắn được hiển thị rõ ràng hơn, phân chia chính xác hơn để tiện quan sát
    • Tính năng theo dõi - lưu lại những bài viết quan tâm được đưa lên đầu

Screen_Shot_2014_03_10_at_10_32_56 Screen_Shot_2014_03_10_at_10_33_56

• Thông tin thành viên gửi bài gọn nhẹ, không gây rối mắt nhưng vẫn đầy đủ để giúp bạn hiểu được 1 phần về thành viên đã gửi bài viết
    • Cảm ơn được thu gọn lại, không còn quá dài như trước
    • Số lượt xem-trả lời một chủ đề cùng người tạo chủ đề được hiển thị rõ ràng giúp bạn tìm được những chủ đề được những người khác quan tâm một cách dễ dàng nhất
    • Tính năng sắp xếp các chuyên mục theo các thứ tự khác nhau cũng được hiển thị rõ ràng hơn, thuận tiện hơn rất nhiều
    • Và còn rất nhiều các thay đổi khác đang chờ bạn khám phá....

Giao diện mới vẫn sẽ còn nhưng điểm chưa hoàn thiện, rất mong sự đóng góp ý kiến phản hồi từ phía tất cả các bạn để diễn đàn WTT trở thành ngôi nhà thứ 2 của mỗi chúng ta. Hãy nói chochúng tôi biết ý kiến của bạn về giao diện mới này tại đây hoặc qua email nam.doan@webtretho.com. Bạn vẫn có thể quay lại giao diện cũ tại đây.

BQT chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp từ phía các bạn - các thành viên tuyệt vời của diễn đàn WTT

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 411 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Mình đã quen với giao diện cũ của wtt, và cảm thấy thân thuộc biết bao. Mình ko thích giao diện mới. Hy vọng wtt ko đi vào vết xe đổ của ttvnol.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,860 Bài viết

• 1,892 Được cảm ơn

Mod ơi, Admin ơi, chữ kí của mình bị lỗi gì mà chả hiện lên gì cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Nuu
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Giao diện mới, trang chủ mình thấy hơi rối và khó nhìn. Không nói đến line quảng cáo 2 ô bên cạnh nhé, chỉ về phần chia mục và phần tri ân,học tập, quảng cáo đó trông rối mắt khiến mình thấy khó lựa chọn mục. Không rõ phần trong tâm chính giống như cũ. Tạm thời là thấy như vậy còn phần kia chưa vào nhìu. ^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khá là đẹp cơ mà load lâu lắm
    • 32 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Sao phần giáo dục lại trong mục làm mẹ nhỉ. Trong đó có 1 đội quân hùng hậu là các bố mà????????
    • Điều hành
    • 6 năm
    • 3,895 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Admin_Product2 Xem bài viết

Screen_Shot_2014_03_10_at_10_32_56 Screen_Shot_2014_03_10_at_10_33_56

• Thông tin thành viên gửi bài gọn nhẹ, không gây rối mắt nhưng vẫn đầy đủ để giúp bạn hiểu được 1 phần về thành viên đã gửi bài viết

BQT chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp từ phía các bạn - các thành viên tuyệt vời của diễn đàn WTT

Smod5 thấy việc để cái khung vuông nhỏ có chữ " Tất cả vì trẻ thơ" bé xíu như vậy không ai nhìn thấy cả. Thay vì để chữ đó thì các bạn Kỹ thuật để nguyên nick của thành viên ở đó để mọi người cũng nhận ra đó là nick của mình ( Ví dụ của S5 ở phiên bản cũ hiện tại có chữ "Chào, Smod5" , có gì thì click vào đó để biết tìm bài viết, bài theo dõi hay tin nhắn.
    Chứ để cái khung vuông bé xíu như vậy rồi thế nào cũng có nhiều bạn vào mở topic hỏi :" Em không biết thoát khỏi diễn đàn thì vào đâu?? " thì lại phải có một số bạn mất công trả lời những câu hỏi đơn qiản mà lẽ ra thành viên có thể tự tìm được.

Phiên bản mới giống như một căn nhà hiện đại quá, mọi thứ đều sạch, cất kỹ, muốn tìm cái gì phải đi hỏi vài nơi, gọi vài người. Như vậy chưa gọi là tiện ích được.
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Thông báo về việc mở các topic về lựa chọn giới tính thai nhi: https://www.webtretho.com/forum/wttsh...72&postcount=2
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: https://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    Quy định của diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Điều hành
    • 6 năm
    • 3,895 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vananhnguyen3 Xem bài viết
    Sao phần giáo dục lại trong mục làm mẹ nhỉ. Trong đó có 1 đội quân hùng hậu là các bố mà????????
    Giáo dục ở đây mà bạn vananhnguyen: https://www.webtretho.com/forum/f6/
    Muốn về giao diện CŨ, bạn ấn vào ĐÂY

Email của Smod5: smod5@webtretho.com.vn

Thông báo về việc mở các topic về lựa chọn giới tính thai nhi: https://www.webtretho.com/forum/wttsh...72&postcount=2
    Thông báo về việc đóng topic và mở tầng mới khi 1500 bài: https://www.webtretho.com/forum/f86/t...0-bai-1663824/
    Quy định của diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f48/q...-2012-a-50995/

• 1,447 Bài viết

• 15,253 Được cảm ơn

Mình vẫn thấy giao diện cũ dễ nhìn hơn, giao diện mới hơi chói mắt.
    • 600 Bài viết

• 1,705 Được cảm ơn

Mình không thích giao diện mới!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

- Mình thích giao diễn cũ hơn, màu sắc nhìn hấp dẫn, hài hòa hơn nhiều. Giao diện mới nhìn kém bắt mắt và kém "tươi". Mình muốn phần hiển thị thông tin thành viên tham gia gửi bài giữ nguyên như cũ bao gồm ngày tham gia, số bài gửi, được cảm ơn, nhìn trông gọn gàng hơn. Giao diện mới cũng đầy đủ thông tin đấy nhưng trình bày còn nhiều khoảng trống quá, lãng phí không gian mà không chuyên nghiệp chút nào. Phần thông tin trình bày có 1 dòng trông lọt thỏm, trong khi khoảng trống trong khung thì thừa thãi...

Untitled

- Mình đánh giá tốt giao diện mới ở phần "Thông tin của bạn sẽ được đưa lên thanh menu giúp truy cập các công cụ bất kì nơi đâu". Ở giao diện cũ nhiều khi đang ở cuối trang mình phải kéo tít lên mới thấy được phần thông tin thành viên của mình.
    - Thêm một phần mình thấy giao diện cũ tốt hơn giao diện mới như hình dưới đây:

Untitled1

Giao diện cũ, khi mình di chuột vào tiêu đề của 1 topic thì sẽ hiển thị nội dung bài viết đầu tiên của top đó. Điều này tiện hơn cho việc lướt qua các top và quyết định có ghé vào top đó "chơi" hay không trong khi giao diện mới khi mình di chuột vào chỉ hiện ra một dòng cùng nội dung với dòng tiêu đề của top. Việc lặp lại 2 lần tên top như vậy mình thấy là không cần thiết.
    Bên trên là 1 số ý kiến chủ quan của mình, hi vọng nó có ích.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 443 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Nói không với giao diện mới, khó đọc, nhức mắt.........
    • 433 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình kg thích cái mới vì khoảng trống giữa các tên topic rộng hơn, cảm giác như phải trải mắt dài hơn mệt hơn
    và lại còn phức tạp nữa
    chắc cũng mất 1 tgian dài làm quen đây hixx
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 205 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mình góp ý tí :
    1: màu : hơi nhạt không bắt mắt lắm.
    2: không có " Bài mới" như trước. Mình vào có lúc trả lời có lúc chỉ đọc bài nhưng thói quen là hay vào những chủ đề mình đã cmt theo dõi và search Bài mới.
    3: Diễn đàn load quá, viết xong gửi lâu lắm mới được. Điều này sẽ làm nhiều người tưởng chưa gửi được bấm gửi thành 2 bài
    • 200 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

giao diện mới nhìn chưa quen nên hơi khó, nhưng đỡ rối mắt hơn
    • 46 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giao diện mới rất khó sử dụng vì font chữ, nền và màu chữ rối quá, cộng thêm hay bị lỗi khi vào link nữa
    • 75 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Giao diện mới hay bị lỗi quá
    • 3,208 Bài viết

• 1,914 Được cảm ơn

phản đối giao diện mới. Chữ ký tại sao mod ko cho hiển thị nữa???
    Quá chói và quá lâu!!!
    Mong wtt sẽ vẫn là wtt như 10 năm qua.
    Ở hiền thì sẽ gặp lành...
    Ta ơi, hãy luôn tin là như thế nhé

• 133 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đánh giá giao diện mới:
    - Nhìn sơ qua thấy rối rắm, khó tìm nội dung hơn giao diện cũ
    - Nội dung - giao diện tốn diện tích màn hình mà không cần thiết.
    - Phần cập nhật comment trong các đề tài không hiện giờ comment, chỉ hiện ngày (hôm qua, hôm nay,...)
    Kết luận: thích giao diện cũ hơn.
    Này bờ vai tôi là chiếc gối nhẹ ru lòng người
    Hãy nép vào nhau để được thấy yên bình....
    • 1,563 Bài viết

• 2,464 Được cảm ơn

Giao diện mới nhìn chói mắt quá . Như cái cũ đơn giản thấy dễ nhìn hơn .

Mod ơi , sao mục thanh lý giờ gom chung lại hết vậy . Lúc trc cái mục thanh lý như mỹ phẩm , quần áo ... Dc chia ra rất dễ kiếm . Giờ dính trùm xem hoài ko thấy thứ cần mua .
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5