TIN TÀI TRỢ.

Thông báo thử nghiệm giao diện di động của Webtretho

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.4K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,878 Bài viết

• 10,455 Được cảm ơn

Các thành viên thành mến!

Bắt đầu hôm nay, Webtretho thử nghiệm giao diện dành cho di động, bất cứ thiết bị di động có kết nối mạng (iOS, Android, Window Phone...) đều sử dụng được mà không cần cài App.

Giao diện dành cho di động có các ưu điểm so với giao diện cũ:
    - Được tối ưu cho di động nên truy cập, thao tác, tìm kiếm dễ dàng. Cỡ chữ lớn dễ đọc. Các nút thao tác lớn, dễ sử dụng.
    - Tải nhanh hơn.
    - Không có thanh cuộn ngang.
    - Bạn có thể chuyển qua giao diện quen thuộc trước đây bằng nút Full.
    - Trong giai đoạn thử nghiệm không có quảng cáo.

Mọi thắc mắc, góp ý cho giai đoạn thử nghiệm này các bạn vui lòng trao đổi tại chủ đề này

Thân mến!
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,323 Bài viết

• 4,571 Được cảm ơn

Cò comment đc luôn kg Ad?
    Mình xài Samsung, vô Opera->WTT chiều nay kg hiện gì cả
    Cái đẹp nằm trong mắt kẻ si tình
    Yêu với Thơ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,621 Bài viết

• 7,795 Được cảm ơn

Hôm qua tôi đã thử giao diện mobile của WTT bằng máy tính bẳng android, có một số bất cập so với giao diện web trước đây:
    - Để tìm menu rất khó.
    - Tìm menu cá nhân tôi cũng rất khó: VD tìm bài viết đã gửi, chủ đề đã gửi,.v.v...
    - Không thấy nút like, nút trích dẫn,.v.v... ở đâu cả
    - Không biét gửi comment như thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có tải ứng dụng wedtretho cho ipad, thực sự rất lag, chỉ vào đc phần đọc báo thôi. cứ lần nào vào phần forum y như rằng bị thoát. Mặc dù là ứng dụng dành cho thiết bị di động cỡ chữ phù hợp cho mắt nhưng rất bực đành pải đọc ở giao diện wed bình thường và kéo giãn cho chữ to hơn, rất phiền. Mong ad có thể nâng cấp dùm mình, thank.
    • 577 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuthuylovely Xem bài viết
    Cò comment đc luôn kg Ad?
    Mình xài Samsung, vô Opera->WTT chiều nay kg hiện gì cả
    Bạn thử lại xem đã thấy giao diện mới chưa nhé
    Đây là giao diện tối ưu cho di động

1

Trích dẫn Nguyên văn bởi tete2 Xem bài viết
    Hôm qua tôi đã thử giao diện mobile của WTT bằng máy tính bẳng android, có một số bất cập so với giao diện web trước đây:
    - Để tìm menu rất khó.
    - Tìm menu cá nhân tôi cũng rất khó: VD tìm bài viết đã gửi, chủ đề đã gửi,.v.v...
    - Không thấy nút like, nút trích dẫn,.v.v... ở đâu cả
    - Không biét gửi comment như thế nào.
    Cảm ơn bạn Tele2 góp ý, các tính năng vẫn đang tiếp tục cải tiến để phục vụ các thành viên tốt hơn.

Đây là tính năng trả lời nhanh
    5

Tính năng trả lời với trích dẫn
    4

Trích dẫn Nguyên văn bởi izumy Xem bài viết
    Mình có tải ứng dụng wedtretho cho ipad, thực sự rất lag, chỉ vào đc phần đọc báo thôi. cứ lần nào vào phần forum y như rằng bị thoát. Mặc dù là ứng dụng dành cho thiết bị di động cỡ chữ phù hợp cho mắt nhưng rất bực đành pải đọc ở giao diện wed bình thường và kéo giãn cho chữ to hơn, rất phiền. Mong ad có thể nâng cấp dùm mình, thank.
    izumy, bạn thử giao diện mới của WTT dành cho di động nhé, phiên bản này không cần cài đặt và tối ưu font chữ cho việc đọc trên di động dễ dàng hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hạnh nhận xét nhanh (mình dùng cái máy Nokia C2 cùi ngô thôi):- Giao diện gọn gàng, giảm tải dung lượng.- Đơn giản hoá việc viết bài (trước kia chỉ đọc WTT trên đt đc thôi, còn lập topic-trả lời là ko tưởng):-> Thay đổi là tốt, chắc chắn sẽ thu hút 1 lượng lớn thành viên onl di động, tăng traffic cho diễn đàn!Nhưng...- Tối giản đến độ ko nhìn thấy thông tin, huy hiệu, chữ ký, thanked của mỗi thành viên luôn (tóm lại chỉ còn text nên trôg chán lắm).- Mất luôn preview bài trang ngoài.- Trên Opera Mini thì thế, còn ko chạy đc trên UcBrowser.Mong giao diện sớm đc hoàn thiện!
    • 221 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Mình chưa kịp cập nhật phiên bản mới trên di động (mấy lần thấy có thông báo n chưa tải được) bây giờ tự nhiên vào forum thấy giao diện khác mà lại đọc topic vô cùng bất tiện. Cụ thể là tải lâu, phần trang đầu trang cuối k có nên muốn đọc trang cuối cùng của các topic dài vô cùng khó vì không hiện số trang, chỉ có kí hiệu ">" và lần lượt từng trang một. Giao diện này vừa khó theo dõi lại vừa k thân thiện. Mong trở về giao diện cũ chứ nói thực đây k phải là "cải tiến" mà là "cải lùi"
    • 221 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Phiên bản mới k có nút cảm ơn? Muốn theo dõi cm hoặc chủ đề nào đc yêu thích cũng k theo dõi đc. Thứ 2 là khó khăn khi đang đọc topic mà muốn chuyển chuyên mục, lúc đó chỉ có thể bấm quay lại mấy lần liền hoặc vàotrang chủ diễn đàn mò chuyên mục từ đầu. Ôi mình ghét cái giao diện này thế
    • 700 Bài viết

• 618 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chưa có đọc cái thông báo này. Hôm qua dùng tablet, thấy giao diện khác mới biết. Hơi bất tiện, vì nếu đọc xong topic thì muốn quay ra lại, không quay lại được mục chính. Phải thoát ra rồi vô lại trang chủ rồi trở lại đọc topic khác. Rất là bất tiện.
    Con Sóng Nhỏ
    • 832 Bài viết

• 1,537 Được cảm ơn

Cực kỳ ghét cái giao diện này luôn, vô mà cứ quầng quầng không thao tác nhanh gọn được mất cả thời gian. Mình xài tab, chả cần đọc chữ cho to. Đúng là "cải lùi", giao diện gì không có nút chuyển chuyên mục trên đầu, muốn từ cái mục này sag mục khác loay hoay chán chả buồn chết, không có nút thks, không có nút cuối trang, bấm bấm mắc mệt, giao diện thì nhàm chán xấu xí, chạy lại chậm rì. Không lẽ mún lên wtt là fải dùng máy tính? vì cực kỳ k thik giao diện này!!!!!!
    Hồn em là hoa cỏ may,
    Một chiều cả gió bám đầy áo anh.
    • 226 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mình dùng Nokia E63, trước mình đăng ký nhận tin qua mail, chỉ cần vào mail, kích vào đường link là vào đc mục mình đang theo dõi.
    - Giờ thì mở mail - kích vào link--> Chả ra gì hết...cứ loading mãi mãi...
    - Mở Opera Mini ra, vào Webtretho thì cũng chẳng vào được mục gì cả...
    --> Chán hết chỗ nói.

ID: MEHUYENLE; PASS: ADAYB
    jdcFp783zTp7
    • 577 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HanhCrystal Xem bài viết
    Tối giản đến độ ko nhìn thấy thông tin, huy hiệu, chữ ký, thanked của mỗi thành viên luôn (tóm lại chỉ còn text nên trôg chán lắm).- Mất luôn preview bài trang ngoài.- Trên Opera Mini thì thế, còn ko chạy đc trên UcBrowser.Mong giao diện sớm đc hoàn thiện!
    Cảm ơn Hạnh góp ý

Trích dẫn Nguyên văn bởi Neuduoclamlaitudau Xem bài viết
    Phiên bản mới k có nút cảm ơn? Muốn theo dõi cm hoặc chủ đề nào đc yêu thích cũng k theo dõi đc. Thứ 2 là khó khăn khi đang đọc topic mà muốn chuyển chuyên mục, lúc đó chỉ có thể bấm quay lại mấy lần liền hoặc vàotrang chủ diễn đàn mò chuyên mục từ đầu. Ôi mình ghét cái giao diện này thế
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocbidexuong Xem bài viết
    Không lẽ mún lên wtt là fải dùng máy tính? vì cực kỳ k thik giao diện này!!!!!!
    Neuduoclamlaitudau và nhobidexuong có thể chuyển qua giao diện cho máy tính để sử dụng nếu giao diện này chưa làm các bạn hài lòng nhé. Để chuyển sang giao diện này, mình kéo xuống cuối trang và bấm vào liên kết Full Site nhé.

6

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenle Xem bài viết
    Mình dùng Nokia E63, trước mình đăng ký nhận tin qua mail, chỉ cần vào mail, kích vào đường link là vào đc mục mình đang theo dõi.
    - Giờ thì mở mail - kích vào link--> Chả ra gì hết...cứ loading mãi mãi...
    - Mở Opera Mini ra, vào Webtretho thì cũng chẳng vào được mục gì cả...
    --> Chán hết chỗ nói.
    mehuyenle ơi, các góp ý của mehuyenle sẽ giúp ích cho bên mình tiếp tục cải tiến để thuận tiện hơn nữa. mehuyenle có thể sử dụng giao diện cho máy tính nếu các tính năng mà mehuyenle cần vẫn chưa được hỗ trợ nhé.
    • 226 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hỗ trợ thành viên Xem bài viết
    mehuyenle ơi, các góp ý của mehuyenle sẽ giúp ích cho bên mình tiếp tục cải tiến để thuận tiện hơn nữa. mehuyenle có thể sử dụng giao diện cho máy tính nếu các tính năng mà mehuyenle cần vẫn chưa được hỗ trợ nhé.
    Được rồi, mình sẽ thử lại và phản hồi...
    nhưng thực sự là admin phải khắc phục ngay các lỗi đi, vì rất nhiều thành viên thấy bực bội trong thời gian gần đây...
    Và họ sẽ ko muốn vào WTT nữa (Vì vào = điện thoại quá chán, cứ phải chờ mở máy tính mới vào đc, rất bất tiện)
    --> Mong khắc phục sớm...
    Chứ nhìn cái trang web cứ đang tải, đang tải mãi chóng hết cả mặt

jdcFp783zTp7
    • 577 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuyenle Xem bài viết
    Được rồi, mình sẽ thử lại và phản hồi...
    nhưng thực sự là admin phải khắc phục ngay các lỗi đi, vì rất nhiều thành viên thấy bực bội trong thời gian gần đây...
    Và họ sẽ ko muốn vào WTT nữa (Vì vào = điện thoại quá chán, cứ phải chờ mở máy tính mới vào đc, rất bất tiện)
    --> Mong khắc phục sớm...
    Chứ nhìn cái trang web cứ đang tải, đang tải mãi chóng hết cả mặt
    mehuyenle giúp WTT cho họ biết là có thể chuyển về giao diện máy tính nhé, có thể dùng như trước đây mà không gặp vấn đề gì.

Cảm ơn Mehuyenle góp ý!
    • 226 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

mehuyenle giúp WTT cho họ biết là có thể chuyển về giao diện máy tính nhé, có thể dùng như trước đây mà không gặp vấn đề gì.

Cảm ơn Mehuyenle góp ý!
    Bây giờ đã có thể vào đựơc WTT, cũng như có thể kích vào đường link trong mail để vào đề tài mình đang theo dõi, thế nhưng tốc độ RẤT CHẬM; rõ ràng dùng 3G mà tốc độ vẫn chậm quá, trong khi vào facebook vẫn nhanh vèo vèo, ad cố gắng nâng cấp lại.
    - Bấm vào trả lời với trích dẫn nhưng ko thể viết được.
    - Muốn bấm cảm ơn mà mãi sau mới tải được
    ==> Cần cải thiện để tốc độ nhanh hơn...

jdcFp783zTp7
    • 256 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

mehuyenle giúp WTT cho họ biết là có thể chuyển về giao diện máy tính nhé, có thể dùng như trước đây mà không gặp vấn đề gì.Cảm ơn Mehuyenle góp ý!
    Admin ơi, vậy sau khi ấn full site rồi, nhưng lại muốn quay trở lại dùng phiên bản cho di động thì làm thế nào? Mình mò mãi mà ko tìm thấy chỗ phiên bản mobile. Mình thấy phiên bản mobile dùng ok, chữ to và tìm trang cần đọc rất nhanh, ko như phiên bản máy tính này. Trót ấn vào phiên bản máy tính dùng khó chịu khó
    • 226 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Quỳnh Anh Xem bài viết
    Admin ơi, vậy sau khi ấn full site rồi, nhưng lại muốn quay trở lại dùng phiên bản cho di động thì làm thế nào? Mình mò mãi mà ko tìm thấy chỗ phiên bản mobile. Mình thấy phiên bản mobile dùng ok, chữ to và tìm trang cần đọc rất nhanh, ko như phiên bản máy tính này. Trót ấn vào phiên bản máy tính dùng khó chịu khó
    Đúng rồi đó, mình cũng trót ấn vào full site, bây giờ muốn quay lại giao diện di động. mà ko biết bấm vào đâu cả, bực mình quá.

jdcFp783zTp7
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

va phuc tap. hnay ve dung bag may tinh moi bit. hai hom truoc cu nghj may minh bi hong. tim bai viet. tim trang chag thay dau ca.
    • 226 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mong Admin khắc phục ngay lỗi, bây giờ khi vào WTT qua điện thoại, xem thì xem đc, nhưng bấm vào bình luận thì ko thể viết đc, ad có thể kiểm tra lại để khắc phục lỗi.
    Vì số lượng người dùng WTT qua di động, ko phải ai cũng có máy tính, và ko phải lúc nào họ cũng mang theo máy tính bên mình.
    Hay là WTT chỉ hướng đến những người sử dụng máy tính mà ko quan tâm đến những người dùng di động nữa...
    Thật bực mình hết sức...

jdcFp783zTp7
    • 237 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em dùng đt mà k vô dc wtt cơ
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2