TIN TÀI TRỢ.

xin hỏi bé nhà mình gần 1 tháng tuổi bị sưng tấy đỏ ở tý bác sĩ tiêm kháng sinh 1 tuần ngày nào cũng 2 mũi lo quá

• 0 Lượt chia sẻ
  • 774 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mom thông thái. Bé nhà mình bị sưng tấy đỏ ở tý khá to, sau đó mình cho bé xuống viện nhi nam định khám. BÁc sĩ cho nhập viện và tiêm kháng sinh, ngày nào cũng 2 mũi nay đã là 1 tuần rồi. Vết sưng đỏ đó giờ không còn đỏ mà nhỏ lại nhưng vẫn chưa có đầu mủ, bác sĩ bảo nằm viện tiếp từ 7 đến 10 ngày nữa khi nào có đầu và mủ bác sĩ mới chích được. Mình rất lo vì bé còn nhỏ quá mà phải tiêm kháng sinh dài ngày như vậy . Nên muốn hỏi các mẹ xem có nên tiếp tục điều trị ở viện nhi nam định nữa không hay nên cho bé lên luôn viện nhi trung ương . xin cảm ơn các mẹ góp ý

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ tròn con vuông
    Mẹ con đang ở bệnh viện Nhi thì nằm viện theo dõi thôi bạn. Bé cần dùng kháng sinh thì dùng thôi mà, BS chỉ định. Kháng sinh cho sơ sinh. Nếu BV yêu cầu chuyển thì mẹ chuyển. Do bé nhỏ nên thời gian điều trị phải thích ứng với bé. Nó có vẻ dài, mà dài là đúng và cần thiết. Mẹ cố gắng nghỉ ngơi nhé.

Mẹ cháu tìm được cái này:

2XvcvlkZvEN_IfWyRfkAvrS2-3NvOz2BJR95nGswXa5MqUzs8XzyUQ3Eryssrh4v0QCNgtQnLYUj7h4tyy7OK18iwvtDvA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vấn đề là bác sĩ ở đây hời hợt, phòng thì nóng mà sắp xếp lung tung các bệnh nhi với nhau, sợ lây thêm bệnh khác nên mai mình cho bé lên viện nhi trung ương khám xem sao, cảm ơn bạn đã góp ý