Uống sữa similac bị táo bón có phải không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.88K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 203 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là mình muốn cho bé uống sữa similac nhưng khi kiểm tra thông tin thì thấy có nhiều người bảo rằng cho bé uống sữa similac bị táo bón khiến mình rất lo lắng. Nhưng một số thông tin khác trên các tờ báo lại nói rằng uống sữa similac không gây táo bón.

Mình thấy có loại sữa similac organic được quảng cáo là có khả năng chống táo bón cho bé. Không biết có mẹ nào đã sử dụng loại sữa này chưa ạ, cho mình xin chút ý kiến.

Cảm ơn mọi người

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cái này thì tuỳ bé chứ không phải tất cả. Bạn muốn thì mua hộp nhỏ cho bé uống thử. Và có kết hợp cho bạn uống nước trái cây hoặc ăn trái cây thêm để bổ sung chất xơ cho bé.
    • 203 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói bổ sung chất xơ thì bé sẽ không bị tiêu chảy nữa phải không nhỉ, có thể cho bé ăn quả bơ được không nhỉ
    Trang Tin Việt Nam Biz..Cung cấp thông tin kinh tế
    Đến và xem tại: https://goo.gl/2QBSDP
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở nhà thằng cu mình cũng dùng sữa này, mình thấy tốt mà hay do tại con mình hợp với sữa mình cũng không rõ nữa bạn đi hỏi bác sĩ xem sao chứ con mình dùng ok lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bổ sung chất xơ tránh táo bón chứ ko phải tiêu chảy nhe bạn. Bé nhà bạn mấy tháng tuổi rồi? Nếu trên 6 tháng thì có thể cho ăn quả bơ được rồi, và các trái cây khác như chuối, đu đủ, táo,...