Trẻ sinh cực non (25w-30w)!!! Mẹ nào nuôi trẻ thành công vào chia sẻ kinh nghiệm.

• 30 Lượt chia sẻ
  • 80.9K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Chào các mẹ, mình mới sanh non bé khi bé được 25w5d bé nặng 900g và đc chuyển ngay nằm dưỡng nhi truyền dịch và thở máy. Đến hôm nay là được 12 ngay, Bs nói hiện tại chưa có gì để nói trước được nhưng mình vẫn hi vọng lắm vì mình sanh non lần này là lần thứ 3 rồi và bé này là khỏe nhất vì khi 25w mình Đa đc chích trợ phổi (2 bé trc không sống được ). Bé nhà mình đang nằm trong từ dũ phòng số 9 luôn, phòng cho những bé nặng nhất. Mình biết là khó khăn lắm nhưng không biết làm sao cả. Hiện tại mình vẫn duy trì vắt sữa đều đặn để khi bé có thể ăn được thì còn có sữa cho bé.
    Mẹ nào đã thành công nuôi được bé thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào bạn:nếu bạn cần thì dt mình 01644 051 055 mình sẽ tư vấn nhiều cho bạn,mình kinh nghiệm,kiến thức chăm sóc bé sơ sinh non tháng cũng nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 64 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng sinh non nè. Nhưng mình sinh non 34 tuần và cún nhà mình đc 2kg. Mình sinh cháu đc 14 ngày rùi. Chăm sóc bé vất vả lMws, bé nhà mình chưa bú đc mẹ nhưng lại bú đc bình nên mình vắt sữa vào bình cho bé ti. Trộm vía con mình chỉ phải nỪm lồng 3 ngày thôi, nằm viện 5 ngày nữa là bé đc về. Bé rất hay trớ sữa. Trường hợp của bạn thì Cứ phải kiên trì và hi vọng thôi. 900g khả năng sống cũng cao mà. Cố lên. Mình cung. Sẩy thai 2 lần như bạn nhưng lần nàyinhc lại cầm cự đc đến 34 tuần đấy. Bây giờ bạn đừng lo, bé nằm trong lồng cũng như đag trong bụng mẹ rồi ăn qua đường truyền mà, nên. Tinh thàN thoải mái lên đừng căng thẳng bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Mỗi ngày trôi qua là môi ngày hồi hộp ko biết con mình như thế nào. Ngày nào Bs cũng nói theo dõi chứ ko thêm đc câu nào. Không biết con mình đc truyền dịch như vậy thì có đủ chất không? Con có tăng ký không. Đáng lý ra ngày mai con mới đc 28w trong bụng mẹ, Bs nói con ở trong bụng mẹ 1 ngày bằng 10 ngày con ở ngoài. Thương con bé xíu mà Đa phải chiến đấu để giành sự sống.
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thì sinh o tuan 30, con mìh dc 1,4 kg, luc đầu cũg thở máy chích thuốc trợ phổi, lúc đầu cũg k hy vọg nhiều, bé yếu lắm, nhưg rồi cũg wa bạn à, jo bé dc 6 thág rùi, dc 6,7 kg( đág lẽ là còn hơn đấy, vì lúc 4 thág bé bi sốt, ho, nằm viện cả thág trời, uốg ksinh ,đứng lun, cả thág cha lên dc lạng nào cả, hic...toi nghiep, jo thi ổn rùi, ) sinh non nuôi thi cực hơn chút, nhưg bạn đừg lo lắg nhìu wa, rág duy trì vắt sữa cho con đều đặn, đừg để bị mất sữa nhé, việc điều trị đã có các bac sĩ lo rùi ,ở bvien Từ dũ giỏi hơn bvien chỗ mình ở nhiều ấy chứ bạn( mìh ở tỉnh Đồng nai) , yên tam nhé bạn, chúc 2 me con vui khỏe
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hôm qua y tá báo đã bắt đầu cho bé ăn sữa, mỗi lần đc 1 ml. Nghe mà thấy vui quá vì như vậy là có tiến triển rồi.
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Tối qua Bs gọi gia đình ào ký giấy cho bé truyền máu, Bs nói con bị thiếu máu nên truyền chứ ko vấn đề gì. Con vẫn bị viêm phổi chưa hết. Mỗi ngày trôi qua hồi hộp quá.
    • 8 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chúc mừng bạn nhé, cố lên
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bạn hãy cố lên nhé. Mình cũng giống trường hợp của bạn. Su Su nhà mình cũng bị sinh non khi 29 tuần_ 1,2kg. Sinh non cũng vất vả và gian truân lắm bạn àh. Thời gian đó mình bị suy nghĩ ,chán nản nhiều lắm. Khi mình sinh bé xong cảm giác cuộc sống của mình như từ trên thiên đường bị rớt xuống địa ngục vậy. Thương con,thương mình,thương chồng,thương mọi người trong gia đình. May mà lúc đó mẹ mình ở quê thu xếp công việc vào an ủi mình nên mình cũng đỡ tủi thân. Gia đình nhà chồng mình lại thương con thương cháu nên cũng đỡ. mọi việc rồi cũng qua. Bé nhà mình hôm nay là tròn 4 tháng. Trộm vía bé cũng được gần 6kg rồi. Bạn hãy cố lên nhé. Ông trời sẽ thương và mong bé nhà bạn nhanh khỏe để về với ba mẹ.
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Cu con nhà mình bữa nay được hơn 23 ngày rùi, vẫn chưa tự thở được. Chồng mình vào thăm thì nói bữa nay da con giống da người bình thường rồi chứ không đỏ như con chuột mới đẻ giống hôm đầu nữa. Chắc con còn phải thở máy lâu và nằm viện cũng còn lâu. Mình nằm nhà mà ko biết con mình như thế nào. Chồng mình ko dám hỏi y tá nhiều sợ họ ghét con mình nên kệ chỉ hỏi sơ sơ thôi.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cũng đã bị sinh non một lần rồi nhưng bé nhà mình ko may mắn như be nhà bạn, mình làm ơ trên Lai Châu lúc mình sinh bé được 25 tuần thì chuyển đi bệnh viện thành phố vì đường xa, đi đường lại khó khăn nên bé nhà mình chỉ sống được hai ngày thôi còn bé nhà bạn sinh ra ngay ở bệnh viện lớn thì cứ yên tâm đi với bác sĩ và công nghệ máy móc hiện đại chắc chắn bé sẽ chống lại được rủi ro. chúc hai mẹ con sớm vượt qua được thời kỳ khó khăn nhất.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ hoaisen2312 ơi,
    Con của bạn bú mẹ hay bú sữa bình vậy?
    Mình cũng sinh non, em bé được 2kg. Mình thấy con bạn tăng cân tốt, bạn có thể chia sẻ với mình chế độ dinh dưỡng cũng như cách chăm sóc bé cho tốt không?.
    Có con sinh non lúc nào cũng thấy lo lắng cả
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng mới sinh bé khi bé được tròn 34w. Bé nhà mình khi sinh chỉ nặng 2,2kg. Giờ con mình được 24 ngày tuổi rồi. Nhưng con ăn rất ít. Mỗi lần ăn chỉ ăn đc 30ml là nhiều. Ngày ăn khoảng 7-8 lần. Từ lúc sinh ra đến giờ bé mới tăng được 400 gr. Các mẹ có bí quyết nào chăm sóc bé thiếu tháng thì chia sẻ cho mình nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ chủ topic ko biết như nào rồi, mong con sẽ khỏe mạnh cả 2 mẹ con cố lên nhé

Sent from my LG-SU640 using Tapatalk
    • 50 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nguy cơ sinh non. Do mình bị cạn ối. Giờ đang nằm viện c theo dõi. Nhưng bs Cường bảo con mình bé lăm. Khoảng 1.3kg. Bs đang tích cực cho mình uống thuốc để tăng cân cho con. Đọc bài của mn mà mình thương con quá. K biết phải làm ntn nữa! Thôi thì cố gắng vậy!
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn giờ thế nào rồi bạn, mình cũng đang trong trường hợp như của bạn, em bé của mình cũng nằm lồng ấp được hơn 2 tuần rồi, buồn và thương con nhiều quá.
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bé nhà mình đã mất sau 1 tháng 10 ngày nằm lồng ấp. Lúc 3 tuần được bs rút ống trợ thở mình mừng quá trời ý mà ko hiểu sao sau 1 tháng thì bé ko đáp ứng nữa. Trong 2 ngày oxi ko bơm được lên não nên các bs đã để cho bé đi. Mình cũng ko biết rõ làm sao nữa vì ko đc nhìn mặt con lần nào. Suốt một tháng trời ngày 6 lần chồng mình chạy lên bv chang sữa mẹ cho con, con ăn được có chút ít nhưng biết quay qua quay lại, dơ chân tay, các y tá nói tiến triển tốt ý mà ko biết làm sao lại xấu đi nhanh vậy.
    • 7,632 Bài viết

• 2,344 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maithanh2013 Xem bài viết
    Bạn ơi bé nhà bạn giờ thế nào rồi bạn, mình cũng đang trong trường hợp như của bạn, em bé của mình cũng nằm lồng ấp được hơn 2 tuần rồi, buồn và thương con nhiều quá.
    Cố gắng lên bạn ơi. Giữ sức khỏe, giữ sữa để lấy sức nuôi con. Nuôi em bé sanh non cực lắm. Khi em bé được ra khỏi phòng về phòng kanguru phải thức 24/24 để ủ con đấy. Tinh thần cứ thoải mái lên để con yêu yên tâm phát triển tốt. Đến tầm này rồi thì chỉ bietts tin vào bs chứ mình đâu can thiệp được gì đâu. Vững tin mẹ nó nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe xót xa quá thương con, thương cả ba mẹ con nữa.

Sent from my LG-SU640 using Tapatalk
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ryan_tongtien Xem bài viết
    Mỗi ngày trôi qua là môi ngày hồi hộp ko biết con mình như thế nào. Ngày nào Bs cũng nói theo dõi chứ ko thêm đc câu nào. Không biết con mình đc truyền dịch như vậy thì có đủ chất không? Con có tăng ký không. Đáng lý ra ngày mai con mới đc 28w trong bụng mẹ, Bs nói con ở trong bụng mẹ 1 ngày bằng 10 ngày con ở ngoài. Thương con bé xíu mà Đa phải chiến đấu để giành sự sống.
    Bạn ơi tình hình con bạn thế nào rồi?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9