TIN TÀI TRỢ.

Trẻ 8 tháng ngủ không sâu giấc, đêm dậy nhiều lần. Các mẹ có con từng như vậy và các mẹ có cho con dùng các thực phẩm chức năng không ạ ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Vợ chồng em đi làm cả ngày mà tối về con nó không cho ngủ yên ngày nào các mẹ ạ.
    Từ lúc con được 3,5 tháng đến giờ bạn ý ngủ mỗi giấc chỉ đc 1- 1,5 tiếng lại dậy ngọ ngoạy, có lúc cho bú thì ngủ tiếp, có lúc lại chơi chán mới ngủ. Vậy là đêm em dậy ít cũng 4-5 lần, ngày nào cũng vậy mệt mỏi quá. Mà không phải bạn ý đói vì vừa ti xong có khi lại dậy, có khi dậy không thèm ti và sáng em vẫn vắt được tầm 100ml cho bạn ý ở nhà ti. Ban ngày bạn ý cũng ngủ ít hơn các bạn cùng lứa.
    Các chị nào có con nhỏ từng vậy mà khắc phục được cứu em mới ạ. Chứ cứ thế này mãi em không thể yêu thương nổi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ở tuổi này không nên dùng mấy sản phẩm thuốc ngủ cho bé đâu mom ạ. Người lớn còn bị lệ thuộc nữa là các bé, cũng không tốt cho hệ thần kinh của bé nữa. Mom thử cho bé uống sữa ấm buổi tối xem, với chú ý đến các yếu tố khách quan như âm thanh, ánh sáng, không gian ngủ của bé ấy. Bé nhà mình thì trước cũng hay quấy đêm, đêm dậy 2-3 lần, dỗ dành thì bé cũng ngủ được nhưng mẹ cũng mệt lắm. Mình đi khám thì bác sĩ chỉ kê bổ sung vitamin cho bé thôi. Lọ Buonavitamin Baby nhỏ giọt có hình hoạt hình dễ thương ấy. Bác sĩ khuyên là không nên dùng thuốc ngủ cho bé, bổ sung mấy loại vitamin, nhất là vitamin nhóm B sẽ hỗ trợ thần kinh giúp bé ngủ ngon. Trộm vía dùng hết lọ ấy thì bé đỡ quấy đêm, ăn cũng ngon hơn nên mẹ nhàn hẳn. Bạn thử cho bé đi khám nhờ bác sĩ tư vấn xem nhé!
    (P/s: Trước mình đi ở viện nhi TƯ)
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhé, bé nhà bạn bn tháng rồi?
    Mình xa viện Nhi TW quá nên đi khám thành lười. Bé nhà mình cũng lười ăn lắm, ngủ thì không sâu giấc, không biết dùng thuốc của bạn có được không nhỉ ? Ngày ấy bạn cho con đi khám thì biểu hiện của con là gì vậy?
    Mình không muốn dùng tpcn hay cái gì vì như bạn nói con quá bé và bị lệ thuộc, nhưng mình kiên trì 5 tháng nay rồi,khổ với con.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhanh292 Xem bài viết
    Ở tuổi này không nên dùng mấy sản phẩm thuốc ngủ cho bé đâu mom ạ. Người lớn còn bị lệ thuộc nữa là các bé, cũng không tốt cho hệ thần kinh của bé nữa. Mom thử cho bé uống sữa ấm buổi tối xem, với chú ý đến các yếu tố khách quan như âm thanh, ánh sáng, không gian ngủ của bé ấy. Bé nhà mình thì trước cũng hay quấy đêm, đêm dậy 2-3 lần, dỗ dành thì bé cũng ngủ được nhưng mẹ cũng mệt lắm. Mình đi khám thì bác sĩ chỉ kê bổ sung vitamin cho bé thôi. Lọ Buonavitamin Baby nhỏ giọt có hình hoạt hình dễ thương ấy. Bác sĩ khuyên là không nên dùng thuốc ngủ cho bé, bổ sung mấy loại vitamin, nhất là vitamin nhóm B sẽ hỗ trợ thần kinh giúp bé ngủ ngon. Trộm vía dùng hết lọ ấy thì bé đỡ quấy đêm, ăn cũng ngon hơn nên mẹ nhàn hẳn. Bạn thử cho bé đi khám nhờ bác sĩ tư vấn xem nhé!
    (P/s: Trước mình đi ở viện nhi TƯ)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có thể bé thiếu canxi bạn nên bổ sung cho con xem thế nào
    • 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cám ơn bạn,mình đã cho con đi viện Nhi TW khám và làm xét nghiệm tổng quát, con bé nhà mình không thiếu canxi, không thiếu vitamin D mà con bị thiếu máu thiếu sắt. Vậy nên các mẹ à, trước khi định cho con uống gì hãy đi khám cho con đã.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quangminh205 Xem bài viết
    có thể bé thiếu canxi bạn nên bổ sung cho con xem thế nào