TIN TÀI TRỢ.

trẻ 2 tháng hay bị nổi mụn mủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.22K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con em được 2tháng rồi., bé rất hay bị nổi mụn mủ, nhất là ở cổ và đầu (phía sau tai)., mình có nấu nước trà xanh & sài đất tắm cho con, nhưng khỏi được vài hôm là bị lại. Đi khám bác sĩ bảo bị viêm da & cho kháng sinh uống. Nhưng mình k muốn cho con uống kháng sinh vì mình nghĩ kháng sinh k tốt cho trẻ & mình thấy mụn mủ chỉ nổi ở cổ & trên đầu(2-3mụn)., còn toàn thân thì k bị. Mẹ nào có cách j chỉ cho mình với.,thấy con bị như vậy mình xót lắm.thanks các mẹ lắm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 189 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Mình ko hiểu mụn mủ bạn tả cụ thể thế nào, bé nhà mình hồi gần 2 tháng cũng bị nổi mun khắp 2 vùng thái dương ( ban đâu mình nghĩ là mụn sữa hoặc rôn nên đợi nó tự lặn.vì nhìn giống lắm mà đợi 2,3 hôm ko tháy lặn)mình đinh đưa con đi khám thì chị bạn mình bảo là chắc chắn con bị viêm da, vì bé nhà chị ý ( hon con mình 1 tháng) cũng bị như thế và đã đưa đi khám bs bảo bị viêm da..... bảo bôi thuốc sẽ khỏi. Chị ý cho mình tên thuốc mình mua và bôi thử lần đâu thấy lặn rõ rệt.mình bôi 3 lần thì hết đến giờ luôn
    Tên thuốc là Emovac . Thuốc cũng rẻ có mấy chục nghìn ..
    Bạn thử tham khảo xem nhé
    MTM3NDg1NzI4Nw
    MTM3NDg1NzEyNA