TIN TÀI TRỢ.

Thực đơn cho bé còi xương- chậm lớn.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.33K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà! bé nhà mình được 12 tháng rồi mà được có 8 kg thôi. mẹ nào có bí quyết gì cho bé tăng cân không thì giúp mình với. bé nhà mình lười uống sữa lắm. giúp mình với. thanks.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngacoban Xem bài viết
    Chào cả nhà! bé nhà mình được 12 tháng rồi mà được có 8 kg thôi. mẹ nào có bí quyết gì cho bé tăng cân không thì giúp mình với. bé nhà mình lười uống sữa lắm. giúp mình với. thanks.
    Cho bé đi khám dinh dưỡng thôi, bé nhà mình cũng còi thế đi khám bs tư vấn chế độ ăn và cho bổ sung nhiều loại lắm, lâu rồi mình không nhớ nhưng mà đại khái là có kẽm, canxi, bổ tổng hợp. ah mà cái loại kẽm là upkid thì bác sĩ nói bổ sung hàng ngày và chỉ định mỗi ngày 1goi, bé nhà mình 17 tháng trộm vía cũng được 10,5kg rồi (ngày trước 15 tháng cháu được có 9 kg thôi,hixhix).
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaMiXinh Xem bài viết
    Cho bé đi khám dinh dưỡng thôi, bé nhà mình cũng còi thế đi khám bs tư vấn chế độ ăn và cho bổ sung nhiều loại lắm, lâu rồi mình không nhớ nhưng mà đại khái là có kẽm, canxi, bổ tổng hợp. ah mà cái loại kẽm là upkid thì bác sĩ nói bổ sung hàng ngày và chỉ định mỗi ngày 1goi, bé nhà mình 17 tháng trộm vía cũng được 10,5kg rồi (ngày trước 15 tháng cháu được có 9 kg thôi,hixhix).
    Cái loại upkid này uống thế nào? vì bé nhà mình còi lắm,hôm trước ra nhà thuốc cũng được tư vấn nhưng mình chưa tin tưởng nên chưa mua, mà sao là thuốc bạn cho con uống hàng ngày lâu dài thế à(từ 15 tháng tới 17 tháng), mình thì chỉ thấy nhân viên bán thuốc bảo cho uống từ 4-6 tuần thôi vì mình nghĩ trẻ con mà lạm dụng thuốc nhiều là không tốt đâu bạn à?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình ké với, bé mình 16 tháng cũng lười ăn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bác sĩ bảo là upkid không phải là thuốc mà là thực phẩm chức năng coi như là thực phẩm bổ dưỡng hàng ngày được. mà mình đọc là 100% từ tự nhiên nên nghĩ cũng không sao đâu bạn ahf.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi thêm chế độ dinh dưỡng giúp bé phát triển chiều cao đi, mặc dù cũng bổ sung canxi rồi nhưng vẫn thấp . Ăn uống sao cho bé cao lên nhỉ
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em cũng còi quá đi, 6 tháng rưỡi rồi mà vẫn 5,7kg, 2 tháng vừa rồi không lên đc lạng nào, bé không bú bình, bón thìa cho bé vất lắm mới đc 60ml sữa, ăn bột thì cũng không hào hứng lắm, em cho con ăn mà chán, chán quá đi mất thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 393 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng dùng UpKid được một thời gian rồi, trộm vía do bé hợp hay sao mà ăn ngủ rất tốt. Con mình thì không thuộc dạng bụ bẫm gì đâu nhưng bé người rất chắc, nhanh nhẹn và rất ít khi đau ốm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mới bắt đầu ra nhập diễn đàn vì mình mới có cháu đầu lòng được 9 tháng , nhưng dạo này gần đây cháu lười ăn quá nên lên diễn đàn thấy chủ đề này phù hợp với yêu cầu mình đang cần tìm. các mẹ chia sẻ giúp mình nhé?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình 17 tháng được hơn 9kg thôi thì có gọi là còi xương không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Như vậy là suy dinh dưỡng rồi me_cubin77 à, Chuẩn ra 17 tháng với bé trai phải là 11kg bạn nhé!