TIN TÀI TRỢ.

Thói quen ngủ của bé!!! Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm ^_^

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.81K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi một chút, bé Kit nhà em được gần 2 tháng rồi, khi ngủ rất hay nằm nghiêng bên phải, bên trái, có lẽ cũng do lúc mới sinh em đã hay đặt bé nằm nghiêng để đỡ giật mình, bé ngủ rất say. Còn nằm thẳng bé hay giật mình vì em cũng thả tay bé khi được 2 ngày tuổi nữa cho bé thoải mái, điều nữa là bé nhiều mồ hôi lắm ạ, khi nằm thẳng thường bị nóng lưng và hay ra mồ hôi dù là em đã lót khăn xô dưới và thay luôn đấy.
    Các mẹ cho em hỏi, thói quen ngủ nằm nghiêng có ảnh hưởng gì đến sự phát triển của bé không? Ông xã em không thích bé nằm nghiêng vì sợ tay của bé sẽ bị tê và không phát triển bình thường như nằm thẳng được (em thay đổi tư thế cho bé thường xuyên, lật trái phải. Vào ban ngày khi ngủ cũng thinh thoảng cho bé nằm thẳng để thay đổi nhiều tư thế cho bé) Lúc nhỏ, ông bà ngoại cũng cho mấy chị em nằm nghiêng nằm sấp nữa, như vậy ngủ ngon lành luôn mà có sao đâu.
    Khi mang bầu em cũng có thói quen nằm nghiêng ngủ rất ngon, nằm ngửa thì đêm đó không sao ngủ được. Có người cũng nói là do thói quen của mẹ khi mang bầu nên bây giờ bé cũng có thói quen đó, vậy đúng không a?
    Mong ý kiến chia sẻ của các mẹ cho em biết
    Thanks các mẹ nhiều
    :Rose: I love Jesus ^_^
    ^_^ Jesus, I Trust In You ^_^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 410 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mình toàn cho con nằm nghiêng vì một số lợi ích như mẹ nó đã nói ở trên vì nằm ngửa bé hay giật mình và lắm mồ hôi lắm. Trộm vía con mình đến giờ chả làm sao. Đến giờ lại còn thích nằm sấp nữa cơ. Mẹ toàn phải canh con để lật nghiêng lại. Còn khi mang bầu mình phải nằm nghiêng thôi vì tốt cho bé chứ không phải do mẹ thích nằm nghiêng mà con nằm nghiêng đâu. Mình chỉ thích nằm ngửa thui hihi.
    Khoai: NB: 2,8kg - 12M: 11.6kg (7 răng) - 24M: 16.6kg (91cm)
    - 36M:20kg(99cm)
    Gấu: NB: 3,1kg - 12M:12,5kg (6 răng)
    k3Hup7
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Con nằm nghiêng dễ thở hơn và cảm thấy an tâm hơn í mà, Mây mình chỉ 10 ngày tuổi là đã nằm nghiêng, giờ bú mẹ xong là lật qua nghiêng ngủ cho đã, hihi, k sao đâu mẹ nó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 325 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Ở BV mình được khuyên là cho bé bú no xong nếu bé ngủ luôn thì đặt bé nằm nghiêng 1 lúc vì bé sơ sinh hay trớ, nên khi trớ sữa đọng lại ở 1 bên khoang miệng, nếu nằm ngửa sẽ bị sặc. Ngủ 1 lát rồi lật bé lại ngủ bình thường. Mỗi ngày phải tập cho bé nằm sấp để tập cơ cổ và lưng nhưng không được cho bé nằm sấp khi ngủ rất nguy hiểm vì có thể bé quên thở ( nhất là bé dưới 4 tháng).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cerdito Xem bài viết
    Ở BV mình được khuyên là cho bé bú no xong nếu bé ngủ luôn thì đặt bé nằm nghiêng 1 lúc vì bé sơ sinh hay trớ, nên khi trớ sữa đọng lại ở 1 bên khoang miệng, nếu nằm ngửa sẽ bị sặc. Ngủ 1 lát rồi lật bé lại ngủ bình thường. Mỗi ngày phải tập cho bé nằm sấp để tập cơ cổ và lưng nhưng không được cho bé nằm sấp khi ngủ rất nguy hiểm vì có thể bé quên thở ( nhất là bé dưới 4 tháng).
    Ui, cảm ơn bạn. Vậy mà mình hổng biết, bú xong mà thấy con nằm nghiêng là chỉnh lại cho nằm thẳng lưng liền. Giờ mình sẽ chú ý hơn, sau khi bú sẽ cho bé nghiêng 1 chút rồi mới chỉnh.
    Để có thể yêu thương - Cần rất nhiều can đảm. Để từ bỏ yêu thương - Không chỉ phải cực kỳ can đảm, còn cần 1 cái đầu tỉnh táo, 1 trái tim sắt đá và cả sự tàn nhẫn với chính mình...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình toàn thích nằm nghiêng luân . Đặt nằm ngửa bé lại tự nghiêng mới thích chứ