TIN TÀI TRỢ.

Tắm cho bé bằng lá chè xanh có tốt không?

• 117 Lượt chia sẻ
  • 138K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 70 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

các mẹ ơi thế tắm mướp đắng với chanh là nước mướp đắng rồi nhỏ thêm chanh vào hay là tắm riêng 2 thứ ạ , chè xanh thì lúc mới sinh con em bị viêm da , bác sĩ khuyên là nên tắm chè xanh , tắm đc khoảng 10 ngày em thấy đỡ nên chuyển sang tắm mướp đắng , lúc đầu tắm chè xanh cứ thấy con em da vàng vàng đi , bây h tắm mướp đắng lại trắng ra rồi , trộm vía
    Let's start from here !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

con mình tắm chè xanh 3 tháng liên tục cũng bị ngăm ngăm đấy, sau đó thôi ko tắm chè xanh nữa chuyển sang tắm mướp đắng thì trắng trẻo xinh trai lại ..hihi
    • 535 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

vote cho mướp đắng nhé ^^
    bé xinh, bé mát, bé yêu
    • 123 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Gau88 Xem bài viết
    các mẹ ơi thế tắm mướp đắng với chanh là nước mướp đắng rồi nhỏ thêm chanh vào hay là tắm riêng 2 thứ ạ , chè xanh thì lúc mới sinh con em bị viêm da , bác sĩ khuyên là nên tắm chè xanh , tắm đc khoảng 10 ngày em thấy đỡ nên chuyển sang tắm mướp đắng , lúc đầu tắm chè xanh cứ thấy con em da vàng vàng đi , bây h tắm mướp đắng lại trắng ra rồi , trộm vía
    Mẹ nó ơi, chanh đừng dùng nhiều nhé. Axit đấy, con xót lắm.
    • 30 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình nghĩ là lá chè xanh cũng tốt nhưng mỗi tội là bi giờ thuốc trừ sâu nhiều quá nên cũng sợ.mình toàn dùng sữa tắm,khi nào con có rôm sảy thì mới dùng mướp đắng nhưng phải ngâm rửa thật kỹ.cẩn thận vẫn hơn mà.hì
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có 2 nhóc rồi, cả 2 đứa mình đều tắm lá chè xanh 3 tháng đầu thế mà cả 2 đứa đều trắng chứ. Hiện tại đứa thứ 2 nhà mình được 15 tháng rồi, chỉ lúc nào bị nổi rôm nóng quá thì mình mới tắm lá chè thôi còn toàn dùng sữa tắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng tắm cho bé bằng nước trà từ hôì mới sinh tới giờ, bé được 13 tháng rồi mà vẫn trắng bóc ah...mình có đọc 1 bài báo nói tắm trà xanh rất tốt vì trong trà xanh có một chất gì đó (mình k nhớ nữa) giúp kháng khuẩn cho da
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 235 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng 10 ngày đều tắm lá chè xanh đây... Nói chung tắm chè xanh con ko có 1 nốt nào trên người cả, kể cả đợt nóng vừa rồi mà da bé nhẵn cực kỳ luôn. Mỗi tội là mặt thì hơi ngăm ngăm nhưng người và chân tay thì vẫn trắng lắm... Mình cũng ko hiểu thế nào nữa, đã ngăm thì phải ngăm ngăm cả người chứ nhỉ????
    ujGGp7
    • 3,391 Bài viết

• 1,216 Được cảm ơn

Nhà mình thỉnh thoảng tắm chè xanh cho 2 nhóc, vì thỉnh thoảng thay đổi mướp đắng hoặc sữa tắm. Còn 4 chị em mình trước đây thì mẹ mình bảo toàn tắm bằng chè xanh thôi. Mình thì cũng đen, nhưng đứa em mình thì vẫn trắng. Chẳng biết có phải mình đen do tắm chè xanh không, nhưng mình nghĩ không phải vì da giống bố nên đen.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 35 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh già tháng nên người bé có khá nhiều lông, trong vòng 4 tháng đầu mình thường tắm cho bé bằng lá kinh giới (tắm nhiều nhất), mướp đắng, chanh(tắm ít thôi). Phải công nhận phải tắm bằng chúng thì bé mới sạch lông và gây được. Còn sau đó mình thường xuyên tắm gội bằng dầu johnson.
    • 431 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_nien Xem bài viết
    Mình chưa thấy ai tắm cho bé bằng trà xanh cả ấy
    nhiều ng tắm bé bằng lá trà xanh lắm. Mọi ng cứ bảo tắm trè thì da bị xỉn. Bé lớn nhà mình ắm trè suốt mấy tháng mà vẫn trắng bóc, bé thứ 2 cũng tắm thế không sao cả. các mẹ không lo thuốc sâu đâu, trè xanh ng ta bán toàn là trè cỗi, không cần non để sao nên cần j phun thuốc, bạn mình cẩn thận cũng cho vào cái máy nano quay nhưng bảo chả thấy xủi bọt j cả.

thỉnh thoảng mình cũng vắt chanh tắm cho bé, thơm và sạch lắm> Ngoài ra các mẹ có thể tắm cho bé bằng quả mướp đắng (quả màu xanh đậm ý - mướp ta), hoặc lá mướp đắng, lá bọ mẩy (lá này tắm cực mát nhưng giờ khó tìm lắm)... các mẹ không nên lạm dụng sữa tắm. dù gì thì nó cũng có chất tạo bọt, nhiều bé không hợp có thể gây khô da.
    Skinfood-Nature Republic-Thefaceshop, giá tốt

MONA từ 9/10 với cân nặng 56kg, mục tiêu giảm 8kg
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Tắm chè xanh thì Nhím nhà mình cũng có tắm,sau này thì tắm bằng nước chanh pha loãng.nhưng rửa bím bằng chè xanh từ đó đến giờ,chả bao giờ bị hăm ,tốt lắm
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,101 Bài viết

• 2,073 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình trước đây cũng thỉnh thoảng phải tắm bằng lá chè cho mát da và bớt mụn nhọt. Mình nghĩ cái gì cũng đừng quá lạm dụng quá là ok thôi
    • 839 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

3 chị em mình hồi bé toàn tắm bằng lá chè xanh vì hồi ấy mẹ mình làm cho nông trường chè, lớn lên đứa nào cũng trắng bóc thế nên k phải tắm chè xanh sẽ làm da bé bị xỉn đâu. Bé nhà mình hồi mới sinh tắm chè xanh, sài đất, chanh cho đến 2 tuổi. Giờ mới dùng dầu gội và sữa tắm cho bé.
    • 571 Bài viết

• 484 Được cảm ơn

Mình thì ưu tiên hàng đầu là lactacyd, con mà bị rôm sảy thì bôi thêm bepanthen, chè xanh thì thi thoảng mới tắm. Trắng hay đen thì do sắc tố da. Hồi con mình còn nhỏ cũng có một thời gian tắm thường xuyên bằng chè xanh nhưng vẫn trắng bóc vậy àh. Nhưng mình cũng ko tắm nước chè đặc mà chỉ pha loãng ra thôi.
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Tắm nước chè xanh là rất tốt, đặc biệt là rửa vùng kín cho bé thì không bị hăm nữa. Bi nhà mình 10 tháng rồi mà chưa bao giờ bị hăm cả, vì mình thường xuyên rửa nước chè xanh cho bé. Nhưng các mẹ đừng lạm dụng tắm quả chanh cho bé nhièu quá nhé, chanh có nhều axit tắm nhìêu không tốt cho bé đâu.
    [IMG]1.jpg[/IMG] _...................Mẹ yêu 2 bố con nhất!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 57 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con nhà mình chỉ tắm chè xanh sau khi sinh vì bé có nhiều gây thôi đến lúc hết thì chuyển sang tắm mướp đắng và sau mướp đắng là chanh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 66 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hi các mẹ. Theo mình tắm lá chè xanh cũng rất tốt, nhưng ko nên lạm dụng nhiều quá, chỉ tắm trong các trường hợp sau( mình rút ra kinh nghiệm này, vì mình đã áp dụng cho bé nhà mình và thấy hiệu quả)
    1. Bé nổi mụn nóng
    2. bé bị hăm
    3. bé bị cứt trâu trên đầu + nóng quá thành mọc mụn rồi chầy xước da ( mình rửa bằng nc chè xanh thật đặc, ngày 2-3 lần, sau 2 hôm là đỡ liênCo còn sữa tắm giờ tắm nhiều cũng sợ, dạo bé nhà mình bé trong cữ mình toàn tắm cho bé bằng nước rau kinh giới ( còn mướp đắng thì bé nhà mình dị ứng ko tắm đc, nhưng có bé tắm cái đó đc) các mẹ thử áp dụng xem sao nhé
    Chúc các bé nhà ta hay ăn chóng nhớn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,129 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Mình tắm bé bằng rượu nghệ, rất tốt vì bé không bị rôm xảy và lại lành da nữa, các vết thương hay trầy xước đều lên da non nhanh.

Mình tắm cả bằng chè xanh, mướp đắng, chanh, ít dùng sữa tắm.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9