TIN TÀI TRỢ.

Tắm cho bé bằng lá chè xanh có tốt không?

• 117 Lượt chia sẻ
  • 138K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

thấy các nói tắm bị xỉn da mà bé nhà mình tắm suốt 2 tháng đầu , rồi sau đó thi thoảng vẫn tắm đến bây giờ bé hơn 3 tuổi rồi mà da bé vẫn trắng hồng ạ, mình ko thấy xỉn chút nào cả.
    sắp tập 2 nè và đợt này cũng dịnh tắm cho bé lá chè xanh các mẹ ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lá chè xanh có thể tốt cho da người lớn nhưng da bé có khi bị nhạy cảm, tắm Johnson Baby thấy cũng được mà ^^
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nhà em mới sinh chưa được 1 tháng, sau này em cũng không biết nên dùng sữa tắm hay lá chè. giờ thì cứ dùng lá chè thôi, nhưng hôm nay tắm xong thấy da bé xỉn xỉn đi, môi bé vẫn hồng, tưởng bé làm sao làm 2 vợ chồng loạn hết cả lên. hỏi ra cuối cùng là ko sao cả chắc tại em đun lá chè đặc quá
    • 163 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì tắm bằng mướp đắng hoặc tinh dầu tràm, tinh dầu khuynh diệp có tác dụng phòng cảm lạnh, trị rôm sảy, ngứa ngáy. Lúc sinh xong thì bác sĩ bảo không tắm trà xanh cho bé nên mình cũng không dùng.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Mình thì tháng đầu chỉ tắm nước ko thôi, nước đun sôi để nguội. Sang tháng thứ 2 thì mới tắm sữa tắm hoặc đun các loại lá tắm cho bé. Vì mình nghĩ bé mới sinh da còn mỏng, dễ bị dị ứng nên tốt nhất là ko nên dùng gì.
    • 59 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bà chị kế nhà mình thì tắm cho bé con toàn là mướp đắng, da bé trắng hồng mịn lắm ( anh và chị bé thì đen da ko lán mịn bằng).
    mình sắp sinh bé rùi, chắc sau này tắm xen kẽ quá, vừa mướp đắng, trà xanh và sữa tắm s and s. chứ 1 thứ ko thì ko an tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 344 Bài viết

• 287 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Bé nhà em bị viêm da cơ địa (chàm sữa) thì có nên tắm chè xanh ko? mặt và cổ bé nổi nốt như rôm sau có phần hơi to ra và đỏ đỏ, nhất là lúc tắm xong. Các chị đã ai tắm lá khế cho bé chưa? Chia sẻ kinh nghiệm cho em với?
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình tắm lá chè xanh thì da bị vàng còn phai vàng ra hết kả mũ và q.ao' nữa thôi sợ luôn........bh mình chỉ tắm bằng chanh và sữa tắm thôi..chả biết ntn nhỉ..
    ( Mong Cho )
    ¤ Bố : Vũ Quang Đạt :* ( Gia )
    ¤ Mẹ : Nguyễn Hồng Nhung :* ( Đình )
    ¤ Con : Vũ Quang Việt ( Luôn )
    ( Hạnh Phúc ) !! (::..hihii...:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,712 Bài viết

• 7,471 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongthuytien Xem bài viết
    thấy các nói tắm bị xỉn da mà bé nhà mình tắm suốt 2 tháng đầu , rồi sau đó thi thoảng vẫn tắm đến bây giờ bé hơn 3 tuổi rồi mà da bé vẫn trắng hồng ạ, mình ko thấy xỉn chút nào cả.
    sắp tập 2 nè và đợt này cũng dịnh tắm cho bé lá chè xanh các mẹ ạ!
    cái này chắc do di truyền rồi....hiii...bố mẹ trắng thì con trắng thôi....
    Audio Hà Nội_âm thanh cao cấp

CJdohyACJdop7

Ngỗng iu: start 3,7kí:Kiss: 2m 5.5kí :Kiss: 3m 7kí:Kiss: 4m 6kí:Crying: 9m 7.4kí 10.5m: 9ki
    wSC1p7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 142 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Nhà mình cũng tắm cho con bằng trà xanh cả tháng nay. Da con thì vẫn đen rồi nhưng nhiều thứ đen theo. Khăn mặt, khăn tắm đều xỉn màu. Chậu tắm, ca múc nước rồi thì đủ thứ bị xỉn màu theo, đánh rửa đến mệt. Từ hôm nay chắc thỉnh thoảng tắm trà xanh thôi. Còn thì tắm mướp đắng, chanh cho sạch.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 508 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Mình thì chưa tắm bằng nước trà xanh. Bé nhà mình 2 ngày nữa là đầy tháng, từ lúc ở viện về bé nhà mình toàn tắm bằng lá kinh giới thôi. Rửa sạch kinh giới, vò nát, hòa với nước, sau đó lọc bỏ bã, lấy nước trong để tắm bé. Nước kinh giới mát lắm, trộm vía trời mùa hè nóng thế này mà bé rất ít rôm.
    mình thích tắm cho bé bằng lá hơn là sữa tắm, hôm nào sẽ tắm bằng mướp đắng nữa!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 259 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Nhà mình tắm thường xuyên cho cậu cả bằng chè xanh. Trộm vía trắng hơn con gái. Giờ cô em đc 2 tháng rồi mình cũng tắm chè xanh. Khi nào con lớn gần 1 tuổi mình mới tắm chanh. Giờ da con đang mỏng mình sợ ko tốt
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 321 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

ôi mệt nhỉ, mỗi nhà 1 kiểu.
    thấy chị ở cq tắm cho con bằng chè xanh, thấy da cũng ngăm ngăm, nên e đi tìm hiểu
    đành chơi với bạn mướp đắng vậy, bạn này hơi bị lik kik
    chứ chỉ tắm bằng sữa tắm thì da con bị khô mất, mà MC e rất khoái laxtacyd nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng tắm chè xanh từ lúc mới sinh đến giờ được hơn 5 tháng rồi, kể cho ai cũng bảo là đừng tắm chè xanh nhiều sẽ làm bé đen đi nhưng đến giờ bé vẫn trắng như bông, hằng ngày ông bà nội bé vẫn ủ cho bé 1 ấm từ sáng và đến lúc tắm thì hòa thêm nước sôi vào thôi. Lúc tắm thì vẫn cho ít sữa tắm gội đầu và mình cho thơm tho..
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 170 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con mình lúc khoảng 15 ngày đến 3m mình toàn tắm bằng quả mướp đắng phơi khô, con đẻ tháng 7 nên nóng lắm, rôm chi chít luôn ý. Tớ thấy tắm mướp đắng này rất hiệu quả, tớ đun một nồi nước với khoảng 2 nắm thôi sau đấy cho bã vào máy xay tiếp ra lọc đổ vào tiếp cho đỡ phí . Trộm vía con hết rôm, đừng dùng mướp đắng tươi vì tớ sợ thuốc sâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình từ khi ở viện về toàn tắm mướp đắng với chanh thỉnh thoảng tắm lá kinh giới và lá đinh lăng.chỉ khi nào bé xì xoẹt nhìu quá bị đỏ đít thì pha một ấm trà thật đặc để rửa cho bé là khỏi liền còn chưa tắm cho bé bằng trà xanh lần nào.cũng đang định mua trà xanh về tắm cho bé để thay đổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ai bảo các mẹ tắm lá chè xanh thì bị đen da vậy? mình năm nay đã 31 tuổi và đã dùng lá chè xanh để uống và tắm được 31 năm,da trắng trẻo hồng hào đẹp như em bé luôn.không tin các mẹ dùng đi. còn màu da của bé phụ thuộc vào nhiều yếu tố, đứng có đổ lỗi cho lá chè xanh mà tội nghiệp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 199 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruaak Xem bài viết
    ai bảo các mẹ tắm lá chè xanh thì bị đen da vậy? mình năm nay đã 31 tuổi và đã dùng lá chè xanh để uống và tắm được 31 năm,da trắng trẻo hồng hào đẹp như em bé luôn.không tin các mẹ dùng đi. còn màu da của bé phụ thuộc vào nhiều yếu tố, đứng có đổ lỗi cho lá chè xanh mà tội nghiệp
    chị tắm xong có tráng không ạ chị có dụng thêm loại sữa tắm hay xà bông gì không? e cũng định thử tắm = lá chè cho khỏe người mà nhiều ý kiến trái chiều quá T_T
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhưng mà có sợ lá chè có thuốc trừ sâu không mẹ nó nhỉ, tớ hơi lo lo khoản đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn câu hỏi và câu trả lời hữu ích này nhé. Note lại để mai mốt chăm sóc bé tốt hơn
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9