TIN TÀI TRỢ.

Sốc tâm lý sau khi sinh con đầu lòng

• 47.6K Lượt chia sẻ
  • 183K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nói ngu như lợn,tâm lí mỗi ng không jống nhau, hoàn cảnh mỗi nhà k jống nhau
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 76 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ mình mới biết ngày trước mình bị trầm cảm sau sinh nhẹ sau khi sinh bé đầu tiên. Mình sinh được 10 ngày thì có 2 vợ chồng chăm nhau. Chồng đi làm cả ngày tối mới về, mình ở nhà lúc nào cũng tủi thân khóc. Mỗi lần con khóc mình chỉ muốn mắng con nhưng lại kiềm chế được. Đến lúc con ngủ nhìn con lại thương con và khóc. Nghĩ lại sợ quá may mà thời gian đó qua nhanh.
    • 109 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Haizz, sinh xong mình cũng phải ở nhà ck, ck đi làm xa. Khỏi nói stress như nào. K đc chia sẻ mà còn bị mẹ ck mắng vì "mặt suốt ngày sưng lên", ý kiến hẳn với thông gia!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Meobeoxinh123
    • 133 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều trường hợp sốc tâm lý sau sinh. mình cũng nằm trong trường hợp đó. Áp lực trong 3 tháng 10 ngày. về nhà ngoại thoải mái được tháng. Lại tiếp tục. Nhưng may mà có chồng hiểu nên cũng đỡ. Bjo thì cũng quen rồi.
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Simtimbuon Xem bài viết
    Người ta nói có sinh con rồi mới hiểu và thương mẹ mình biết dường nào,cánh đàn ông cũng có mấy ai hiểu và thương vợ lúc sanh đẻ,chỉ biết nói nhưng thử là phụ nữ là sẽ biết ngay mà, làm như đó là bổn phận là sanh con và tự lo hết,đúng sui sẻo mới gặp người chồng như vậy.Đó chắc cũng là lí do càng ngay càng có nhiều single mom.
    Tùy người thôi bạn ah,
    Ký tên Đàn ông chính hiệu
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang có trong hoàn cảnh này. Chồng ko hiểu, ko chia sẻ và lại còn bất đồng với mẹ chồng nữa. Hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoiyeudaucuatoioi Xem bài viết
    Chắc mấy chị này đi làm về quen được người khác "hầu hạ" nên giờ sinh con ra chỉ biết ngồi than thân trách phận chứ các bà mẹ khác còn vất vả hơn nhiều mà có nghe họ than nửa câu đâu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

An noi qua vo duyen. Nguoi nay chac chua sinh con bao gio.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ trên cũng có nhiều điểm giống e r,sinh con ra vừa trong con,vừa lm việc nhà lại pai bán quán phụ bà mẹ Ck nua chứ(bà ý thì chẳng sống hoà đồng,hơi chút là la um len),thấy chán! lm mệt ng cứ gọi là gầy nhom ý,đã thế ông bà nội lại khó tính,sống cổ điển,mình bế con no đòi cầm cái này cái kia ông bà cũng la k dc cho no cầm r k dc cho nó ăn cái này cái kia cái j cũng k dc va cuoi cùng thi no bi suy dinh dưỡng cuoi cùng lại mệt mình vừa xót con lại vua chăm con mệt hơn càng ngũ lại càng uất ức, còn mình thì ngay từ hồi cưới song là chẳng BIT đường xá là j ong bà bắt ở nhà k, nhiều khi mình thấy đầu óc như muốn nổ tung,và mình cũng rất sợ nếu cứ như z mình sẽ bị mắc bệnh tự kỉ
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguoiyeudaucuatoioi Xem bài viết
    Chắc mấy chị này đi làm về quen được người khác "hầu hạ" nên giờ sinh con ra chỉ biết ngồi than thân trách phận chứ các bà mẹ khác còn vất vả hơn nhiều mà có nghe họ than nửa câu đâu.
    Tội cho bà vợ của ông này, nghe cái giọng là mún cho ăn bạt tai rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Chồng đi làm cả ngày, tối bù khú với bạn bè, về đến nhà bế con được một tí là kêu mệt lăn ra ngủ, không quan tâm vợ đêm hôm vợ vất vả chăm con thế nào...", Trang bực bội kể. Áp lực chồng chất, chỉ trong 4 tháng sau sinh, cô đã đâm đơn ly dị tới 2 lần.

Neu ban la phu nu ck ban nthe thi ban se pik dc can giac ntn thui... ban hay day mih vao ng phu nu sau sinh ui ban moi hiu dc.... hay la me moi pik cam giac cua ng me ra sao...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vâng các bố luôn lấy câu: "Con hư tại mẹ, cháu hư tại bà (thường đổ tại bà ngoại) Còn mẹ chồng thì luôn: Không biết nuôi con nên nó thế, ngày xưa....
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

e cũng gặp phải ông chồng vô tâm đây ạ. e sinh mà ảnh còn chả thèm nghỉ làm để vào viện với e nữa, mẹ e thì không lên, chỉ có mẹ chồng thôi, nhưng mẹ chồng e cũng đc lắm ạ. may là e nhìu sữa, sau sinh có buồn 1 chút nhưng không đến nỗi xì - trét như các mẹ.
    p/s: bụng e cũng rạn da, nhìn ghê lắm. dạo đầu chồng e còn chê, sao bụng e ghê thế (buồn dễ sợ luôn) . Bây h thì hết rồi ạ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

E chưa sinh con nhưng đã cảm thấy ck k qtam và rất nhiều dấu hiệu ở trên r.k bit lúc sinh con ra sẽ thế nào.thương đứa bé.có lẽ ck cứ vô tâm như bh thì chắc chắn sẽ k tránh khỏi li dị mất.chưa có e bé mà e đã thấy nản và buồn khi nghĩ đến cảnh 1 mình chăm con côi cút lắm r.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 492 Bài viết

• 942 Được cảm ơn

Cái này là tâm lý sau sinh, thay đổi do hormone. Sợ lắm, hix

minhf đẻ đưas đầu cũng bị nhẹ nhẹ, dù sướng lắm nhé. Mẹ chồng tâm lý, lại có giúp việc. Chồng vừa chiều vừa chăm con cho. Con gái thì ngoan, ko quấy khóc gì nhiều. Ấy vậy mà vẫn thấy khó chịu, bức bối, khóc tủi thân suốt. Qua 2 3 tuần đầu thì hết. Giờ lại tập 2. Mới đẻ đc 2 3 ngày lại rửa mặt bằng nc mắt dù đã có kinh nghiệm rồi. Biết là khóc dở hơi vô lý nhg cứ phải khóc tu tu lên. Thật ko hiểu nổi tâm lý của chính mình nữa

Nên mẹ nào thêm gđinh, chồng ko tâm lý, ko giúp gì mình thương và thấu hiểu lắm. Chỉ mong bản năng làm mẹ giúp các mẹ nhanh vượt qa. Topic này mong các chị e nào có vấn đề vào tâm sự và cùng động viên nhau vượt qa nhé

mong tháng đầu nay trôi qa nhanh nhanh
    • 22 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

May mà chị mình không bị làm sao. Mình để ý thấy, người phụ nữ mà lấy được người đàn ông nào sống tình cảm, biết quan tâm thì rất vui vẻ, mặc dù điều kiện kinh tế bình thường, thậm chí là hơi khó khăn. Cái nỗi khó khăn về vật chất cũng khá mệt nhưng dường như không thấm gì so với tình cảm của người chồng, của gia đình chồng dành cho các mẹ sau sinh.
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3