TIN TÀI TRỢ.

Nên mua máy hút sữa nào các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.7K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cứ medela mà dùng bạn ạ. Bền

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 66 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng kết nhất Medela, đắt sắt ra miếng đừng có tiếc mà mua mấy loại rẻ tiền, hút không sường thì sữa không ra đâu, nghĩ bỏ ra 1 cục cũng tiếc cơ mà tính ra rẻ hơn mua sữa công thức nhiều lại còn tốt nữa chứ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hangoclinhh Xem bài viết
    Nhà tớ cũng đang cần thanh lý máy hút sữa điện đôi, Philips Avent SCF344
    Giá cả và tính năng thì các mẹ có thể search Google, chạy êm, nhẹ nhàng, không.đau vì có núm.mát sa ngực
    Giá mới là 6,5 triệu, mình dùng qua hai bé, nên bây giờ thanh lý giá mềm 1,5triệu (có fix nếu mẹ nào nhiệt tình)
    P.S có thêm hai miếng
    IMG20170317181006
    comment by WTT mobile view
    Chị ơi chị còn tly máy avent đôi ko ạ<p><br></p>
    • 688 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

máy thế nào b
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xin phép chủ thớt cho mình đăng ké, mình muốn nhượng lại máy hút sữa điện đôi Unimom Minuet, bảo hành chính hãng, còn mới 95% ,mình mới dùng 1,2 lần. Máy còn mới nguyên, đầy đủ bộ phụ kiện đi kèm, chỉ có 1 nắp chụp trên hơi bị ngả màu 1 xíu. Mua mới 2tr8, mình thanh lý nhanh 2 triệu (có fix cho mẹ nào lấy nhanh).8FVBPqN2IPqJTDlfhCgTHBTPCuPT-hFU6PENQ0oNnV1urRiJJe-CaCMyV_LJlFpJIlNEgizNY7jbNe0_6cJJgMaIprrjgw
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

66c1tGDLR6M95FLBWvuJumGD-WppVfdTst5Nb59oANGIV-iMn9VJd7HO1ZPr5aLJHnA_s_vN5GuOwxkVB7qnO-XYQLwcWw
    Nhà mình đang dùng hàng Ichiko của Nhật này, dùng tốt lắm bạn mà giá cũng vừa túi tiền, máy hút sữa thì các mẹ nên mua mới cho đảm bảo vệ sinh và an toàn cho bé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng dùng Medela
    Nhìn chung đắt xắt ra miếng thôi mẹ ạ, hút được cả 2 bên cho nhanh, có chế độ massage đỡ đau ngực. Mỗi tội giá không mềm thôi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Máy hút sữa điện đôi 12 cấp độ Rozabi mình mới mua 4 tháng, còn bảo hành mới 99%. Do chị mình ở Mỹ đem về tặng 1 cái máy hút sữa Mỹ nên mình cần thanh lý lại cái này. Bạn nào mua mình tặng kèm 10 khăn sữa Nhật cao cấp luôn nha 😍😍😍 0903000270
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sylvia102 Xem bài viết
    Xin phép chủ thớt cho mình đăng ké, mình muốn nhượng lại máy hút sữa điện đôi Unimom Minuet, bảo hành chính hãng, còn mới 95% ,mình mới dùng 1,2 lần. Máy còn mới nguyên, đầy đủ bộ phụ kiện đi kèm, chỉ có 1 nắp chụp trên hơi bị ngả màu 1 xíu. Mua mới 2tr8, mình thanh lý nhanh 2 triệu (có fix cho mẹ nào lấy nhanh).8FVBPqN2IPqJTDlfhCgTHBTPCuPT-hFU6PENQ0oNnV1urRiJJe-CaCMyV_LJlFpJIlNEgizNY7jbNe0_6cJJgMaIprrjgw
    Bạn còn máy hút sữa ko ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó vô Link này xem thử nha, https://shorten.asia/1ppn2JYb
    bé mình đc 8 tháng rồi, mình cho tập ti bình từ hồi còn trong tháng. Lúc đó mình mua là giảm 20% , hình như còn 320,000 thì phải. Hôm nọ mới lướt shopee tìm cái túi trữ sữa để đi làm thấy cái này còn có 210k ấy mẹ. Mình dùng từ bé mình 8 tháng rồi mà vẫn ngon cơm đấy. Đỡ mỏi tay mà đc massa nữa. Có điều cũng mau hết điện, nhưng mà cái này mẹ ko cần phải lo đâu vì mình có thể ké cục sạc dự phòng của điện thoại. mẹ tham khảo thử nha.

https://shorten.asia/1ppn2JYb
    • Thành viên Webtretho
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tiện đây, có mẹ nào dùng túi trữ sữa rồi , thấy ok thì cho mình xin chút ý kiến với ạ,
    Cảm ơn mọi người!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang dùng máy hút sữa của hãng Medela ạ. Em dùng 2 loại, máy hút điện (hoặc pin) và máy hút bằng tay. Máy hút bằng điện được cái tiện là đỡ mỏi tay, mình chỉ việc giữ bình hút thôi và hút cũng sạch sữa trong ngực, mỗi tội âm thanh hơi ồn và sữa hay chảy vào phần động cơ nên phải lau rửa suốt. Còn máy bằng tay gọn nhẹ, hút chặt ngực, lau rửa dễ lắm mỗi tội mẹ nào nhìu sữa thì mỏi tay đấy ạ.

813_0_may_hut_sua_medela_mini_electric_2

Hồi em mua máy bằng tay là 1200k, còn máy bằng điện thì được cho nên ko bít giá rổ thế nào. Em thấy máy hút sữa của hãng này dùng ổn đấy ạ, mấy đứa bạn em trong ngoài nước đều dùng của hãng này. Hôm trước, cô bác sĩ tắm cho bé nhà em có khuyên đừng dùng máy hút sữa loại ko đảm bảo, sẽ gây ảnh hưởng đến dây thần kinh quanh bầu ngực khiến mẹ bị mất sữa. Những máy hút sữa loại tốt đã được nghiên cứu về tần suất và cơ chế hút, giống như khi em bé ti mẹ. Các chị thử tham khảo xem nhé.

Mẹ cũng có thể tham khảo máy hút sữa Mamago em đọc được ở báo dân trí : Máy hút sữa cảm ứng Mamago: Giải pháp chống tắc tia sữa hiệu quả. Em có đứa bạn cũng xài loại này, máy hút sữa Kids Plaza độc quyền cũng ổn lắm so với giá tiền
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2