TIN TÀI TRỢ.

Nên đun nước chè xanh tắm cho bé hay dùng nước tắm thảo dược cameli new?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.17K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Cm ơi, em sắp sinh nên đang chuẩn bị một số thứ cho em bé.Em nghe chị hàng xóm nói là mua nước tắm thảo dược cameli new về tắm cho con tốt hết lông măng với những da cáy trên người con sau khi sinh. Nhưng mẹ em lại bảo là phải đun nước lá chè xanh với chanh tắm như ngày xưa các cụ hay làm. Mà cái khâu đun em thấy khá vất vả, lá thì có khi ng ta phun thuốc. Mẹ nào dùng sản phẩm nước tắm thảo dược cameli rồi cho em xin ý kiến được không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 116 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLy_Nguyen Xem bài viết
    Cm ơi, em sắp sinh nên đang chuẩn bị một số thứ cho em bé.Em nghe chị hàng xóm nói là mua nước tắm thảo dược cameli new về tắm cho con tốt hết lông măng với những da cáy trên người con sau khi sinh. Nhưng mẹ em lại bảo là phải đun nước lá chè xanh với chanh tắm như ngày xưa các cụ hay làm. Mà cái khâu đun em thấy khá vất vả, lá thì có khi ng ta phun thuốc. Mẹ nào dùng sản phẩm nước tắm thảo dược cameli rồi cho em xin ý kiến được không ạ?
    Dùng thảo dược tắm cho bé tốt mà mom.
    Tốt hơn tắm lá nhiều ý chứ.
    Đỡ lỉnh kỉnh đun nấu hơn bn
    • 99 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thulinh992 Xem bài viết
    Dùng thảo dược tắm cho bé tốt mà mom.
    Tốt hơn tắm lá nhiều ý chứ.
    Đỡ lỉnh kỉnh đun nấu hơn bn
    em cũng bận bịu, ko có nhiều thời gian mà thật bây giờ mua lá lẩn ngoài chợ về cũng ko an tâm đc chị ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    So với mấy sp nước tắm thảo dược khác thì cái cameli new này có nhiều loại thảo dược nhất, nhưng giá cao kha khá đó mẹ nó ạ. 1 chai khoảng 289k mà dùng được có tầm 1 tháng nên em chủ yếu là dùng vào mùa hè, khi con bị nổi mẩn với rôm sảy nhiều thôi.
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Tốt hay k tốt mn phải đánh giá các yếu tố về thành phần xem được làm từ những nguyên liệu thảo dược nào? nguồn gốc xuất xứ, chứng nhận y tế; công dụng, rồi cả reviews thực tế của cm khác nữa. trẻ con k dùng bừa đc đâu. Cá nhân em vote dùng đun nc chè xanh nhé (nhà nghèo mà)
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Sao mẹ ko mua các sữa tắm nước ngoài như cetaphil hay Aveeno tắm cho bé. Các sữa tắm này đều dành cho trẻ sơ sinh, vừa bảo vệ da bé, vừa đỡ mất công mẹ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 84 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Ôi tắm cái nc tắm thảo dc cameli này hết lông măng với da cáy đc ạ. Con nhà tớ đang tắm bằng johnson baby mà mãi k hết. hic
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Kính mc đắc thọ ,
    Sợ mc sống lâu ,
    Nể mc bớt ưu sầu ,
    Để mc lên đầu là trường sinh bất tử ... nhá nhá các chị
    • 99 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bong_toi Xem bài viết
    So với mấy sp nước tắm thảo dược khác thì cái cameli new này có nhiều loại thảo dược nhất, nhưng giá cao kha khá đó mẹ nó ạ. 1 chai khoảng 289k mà dùng được có tầm 1 tháng nên em chủ yếu là dùng vào mùa hè, khi con bị nổi mẩn với rôm sảy nhiều thôi.
    Em đc cái nhịn ăn nhịn mặc đc, sống khổ mấy cũng đc nhưng cái gì an toàn mà tốt cho con thì e ko tiếc chị ạ
    • 65 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sao cái nước tắm thảo này hôm trước đến đằng nội chơi e lại thấy bà chị dâu dùng để bôi trực tiếp lên da cho con để trị rôm sảy nữa nhỉ? Nước tắm mà bôi lên da như thế có sao k cm?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 184 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Teconvina12 Xem bài viết
    Sao cái nước tắm thảo này hôm trước đến đằng nội chơi e lại thấy bà chị dâu dùng để bôi trực tiếp lên da cho con để trị rôm sảy nữa nhỉ? Nước tắm mà bôi lên da như thế có sao k cm?
    cái này vừa tắm vừa bôi lên da để chị nổi mẩn, rôm sảy đc chị ạ.
    Còn tắm thì chỉ việc pha vào nước tắm cho con thôi, k cần phải tráng lại sau khi tắm nên cũng tiện.
    Thế nên các mẹ mà nhà có điều kiện thì cho con dùng còn k thì mình đun nước lá chè xanh cho con cũng đc, hơi vất 1 tí nhưng tiết kiệm.
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Lông măng có làm sao đâu nhỉ???Nhiều quá thì sợ ngứa với mất thẩm mĩ thôi
    • 53 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLy_Nguyen Xem bài viết
    Tắm nước chè xanh trị rôm sảy tốt lắm nhé mẹ. Nhưng bị rôm thì tuần tắm nước chè xanh 1-2 lần thôi và pha loãng ra. Vì tắm chè nhiều nhựa trong lá cây sẽ làm đen da con đấy. Chính mình trải nghiệm rồi nha. Tắm liên tục 2 tuần con đen đen, bà tới chơi mới bảo do tắm chè, con cũng hết rôm sảy rồi nên mình không tắm chè nữa thì con trắng trở lại. Trộm vía may mà biết sớm chứ tắm hoài chắc con gái iu đen thui mất. Bình thường k rôm sảy thì mình cho con lắm baby johnson.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kimthanh1194
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa sinh bé được 2 tháng, mình sinh ở viện Sản Nhi Bắc Ninh, các bác sĩ toàn kê cái nước tắm dr.babi cho cả khoa mẹ nó ạ. Dùng cũng thích, dịu nhẹ, tắm bé không bị khô da mà vẫn sạch sẽ. Thấy các mẹ trong viện đều khen. Mẹ nó thử mua xem, chứ tự đun lá mà không kiếm được nguồn lá tốt, có khi con còn bị dị ứng da mẹ nó ạ. Còn chanh mình không thích tắm chanh vì chanh acid nhiều, không tốt cho da nhạy cảm của các con đâu