Mình ít kinh nghiệm chăm bé sơ sinh quá , có mẹ nào gúp mình với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới sinh bé , đúng là có làm Mẹ mới hiểu được nỗi đau 9 tháng 10 ngày và cuối cùng là lúc trở dạ, có Me nào có một cảm giác kỳ lạ ko hic hic. Mình vui và hạnh phúc cùng con bên ông xã nữa.Bà ngoại ở xa nên ko đến chăm bé giúp mình được, mình sinh bé đầu lòng nên ít kinh nghiệm chăm sóc bé sơ sinh, mỗi lần tắm cho bé là mình lo lắng và loay hoay nữa nên mình phải thuê mấy cô điều dưỡng về tắm bé cho mình mà mấy cô này chỉ tắm bé thôi à , còn mấy việc cho bé ăn ngủ nữa , mình vẫn còn ít king ngiêm lắm. huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi dời ơi , sao mẹ nó giống tớ thế nhỉ nhưng giờ tớ đã 2 bé lớn rùi , mẹ nào sinh bé đầu lòng cũng hồi hộp, lo lắng hết à, mẹ nó search mạng rồi tìm sách báo đọc tìm hiểu về chăm sóc bé sơ sinh thì sẽ rất tốt đó. chúc mẹ sức khỏe và bé yêu máu lớn , khỏe mạnh
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình thì may mắn có nà ngoại giúp từ kh mang thai đến khi sinh bé lun hehe nên khỏe lắm, mọi việc chăm bé đều do tay bà ngoại làm hết, bé nhà mình mau ăn chóng lớn lắm . mình cũng mới có bé đầu tiên thôi à nên kinh nghiệm thì ko nhiều, bạn có thể học hỏi từ những bà mẹ khác hoặc ngừoi lớn tuổi hơn ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe các bàn tán em thấy xôn xao gê hic hic . sang tháng tới em sẽ sinh bé , có pà chị ở quê lên chăm rồi nên em bớt lo hehe, từ lúc mang thai em cũng đọc sách báo nhiều nhưng nhiều khi thông tin tển báo ko biết có đúng hết ko nữa hic hic . với bé sơ sinh thì phải chăm kỹ và cẩn thận, hạn chế ra ngoài đảm bảo cho sức khỏe cho mẹ và bé , mà đặc biệt mẹ phải ốc gắng cho con bú sửa mẹ nữa ,mình cũng lo quá
    • 26 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mấy cô điều dưỡng tắm bé thì cũng tốt rồi. vì mình cũnh từng thuê mấy cô này về tắm cho tới khi bé dc 8 tháng luôn. nếu chị lo lắng về việc cho bé ăn ngủ thì chị thuê bảo mẫu về luôn, chứ mấy cô diều dữong thì chỉ tắm bé thôi , mình thuê bảo mẫu từ khi bé mới sinh cho đến giờ là bé dc 2 tuổi rồi , có bảo mẫu chăm bé nên mình bớt lo nhiều và ko bị stress nữa
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin8612 Xem bài viết
    mấy cô điều dưỡng tắm bé thì cũng tốt rồi. vì mình cũnh từng thuê mấy cô này về tắm cho tới khi bé dc 8 tháng luôn. nếu chị lo lắng về việc cho bé ăn ngủ thì chị thuê bảo mẫu về luôn, chứ mấy cô diều dữong thì chỉ tắm bé thôi , mình thuê bảo mẫu từ khi bé mới sinh cho đến giờ là bé dc 2 tuổi rồi , có bảo mẫu chăm bé nên mình bớt lo nhiều và ko bị stress nữa
    Mẹ này giống em nè , em cũng thuê bảo mẫu về , vừa khỏe vừa phụ giúp mình công việc nhà nữa . mà bảo mẫu có kinh nghiệm chăm sóc bé sơ sinh nên ko phải lo gì chứ thuê điều dưỡng về thì chỉ tắm dc bé thôi à hic hic, à mà Mẹ binbin thuê bảo mẫu ở đâu thế nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị có thể tham gia các lớp học chăm sóc bé sơ sinh , nhiều trung tâm mở lớp dạy lắm cũng rất là tốt. mình ko thuê bảo mẫu mà thuê người giúp việc khi mình sinh bé thôi nên cũng khỏe lắm , cô giúp việc nah2 mìn lớn tuổi rồi nên ko biết hỏi cô giúp , bé nhà mình rất ngoan và khỏe mạnh
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi leothang Xem bài viết
    Mẹ này giống em nè , em cũng thuê bảo mẫu về , vừa khỏe vừa phụ giúp mình công việc nhà nữa . mà bảo mẫu có kinh nghiệm chăm sóc bé sơ sinh nên ko phải lo gì chứ thuê điều dưỡng về thì chỉ tắm dc bé thôi à hic hic, à mà Mẹ binbin thuê bảo mẫu ở đâu thế nhỉ
    các Me thuê bảo mẫu ở đâu vậy? có thể mình sẽ cần 1 bảo mẫu đưa đón bé đi học sau khi bé nghỉ hè xong. thanks
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chào bạn:bạn cần điều dưỡng bảo mẫu không?nếu cần pm mình,mình chỉ bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 600 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mình sinh bé xong còn chả biết bế con ấy chứ. Chưa bao giờ thay tã tahy bỉm, vì nhà mình mình là lớn. chưa có em bé nào cả.. Cho bú thì thôi rồi là mẹ dạy, bác dạy mà cũng ko ngồi cho bú được, toàn cho bú nằm. Sữa về thế nào còn ko biểt, lúc nào cũng làm con sặc tới lui, phun ướt hết cả mặt cả cổ nó
    thế mà 2 tuần là quen hết ấy mà. Cũng may có bà ngoại ở cùng bà chịu trách nhiệm tắm cho nó, ngày xi nó ị 4 lần, mình chuyên pha nước rửa đít cho con.hihi
    Lúc đầu sợ con bị bện hơi mẹ, thế mà cuối cùng mình lại bện hơi nó, suốt ngày ở bên nó, bây giờ con mới 2 tháng mà ko có mẹ nằm cạnh, còn lâu nó mới ngủ... suốt ngày phải ở bên nói chuyện với nó nó mới yên, cười phớ lớ
    Trong thời gian có bầu nó mình rất hay chơi đàn. Thi thoảng mệt ko có sức bế và nói chuện, lại cho nó nằm giường rồi drađánh đàn, thế mà nó nằm im rồi buồn ngủ đấy. Đúng là bọn trẻ nghe quen giai điệu nào trong bụng mẹ nso thì ra ngoài nó cũng thích.
    Mọi người cứ tin vào bản năng làm mẹ của mình nhé. Vụng lắm thì cũng chỉ bằng tớ là cùng.hì
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em cũng mới tham gia diễn đàn.Tháng 12 dương tới đây mình sẽ sinh bé đầu lòng, cũng hồi hộp và lo lắng lắm, lại còn ít kinh nghiệm về chăm bé nữa, mình đang tìm hiểu qua sách báo và internet nhưng vẫn còn bỡ ngỡ lắm. Các mẹ ai có kinh nghiệm hay thì cùng chia sẻ nhé