TIN TÀI TRỢ.

Mẹ nào có con bị viêm da cơ địa chia sẻ kinh nghiệm giúp em với ạ!

• 370 Lượt chia sẻ
  • 28.8K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ra hiệu thuốc tây mua thuốc có tên là thần dược dưỡng tiên,rất hiệu quả mà rẻ hiệu thuốc nào cũng bán

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 249 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, sinh được 1tuan thì con nổi mấy nốt ở mặt rồi tự hết nên mình cũng ko để ý, mấy hôm sau trời lạnh con nổi nhiều hơn mình có hỏi bs bác nói viêm da cơ địa do thời tiết, sẽ tự hết kp dùng được thuốc gì. Nghe thấy yên tâm hơn nên mình cứ đợi, chẳng thấy hết mà mặt con còn nổi từng đám dày hơn kan xuống cả cổ, còn đóng cả vảy vàng nữa. Chăc ngứa lắm nhất là đêm ngủ con cứ ngoáy đầu liên tục tay thì cào cào mặt, quấy khóc cả đêm chẳng ngủ được? Tội con lắm mà mình ko biết phải làm sao. Đi khám thì bs nói nhỏ quá bs ko kê cho thuốc gì, hỏi bác có thuốc gì cho con đỡ ngứa bac nói nếu mẹ thích thì bác kê chứ bác ko khuyến cáo dùng thuốc. Nghe các mẹ nói dùng kem dưỡng ẩm mình cũng muốn thử nhung con mình bị mẩn như vậy có bôi luôn được ko, loại nào tốt các mẹ mách dùm minh với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con chị khỏi chưa? Con e bi giống con chị
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebaobao
    Con chị đã khỏi chưa chỉ em với ah
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ducphuc141017 Xem bài viết
    Mebaobao
    Con bạn đã khỏi chưa mình đã chữa khỏi viêm da cơ cho con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhà mình dùng lá húng giã lấy nc bôi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 389 Bài viết

• 1,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đừng bôi lung tung. Vì viêm da cơ địa của mỗi bé tình trạng khác nhau.Hoặc có thể nhìn giống viêm da cơ địa mà lại là bị cái khác. Nếu bạn ở sg thì đến khám tại phòng khám bác Hoàng Văn Minh ở đường Hồng Bàng. Bạn search google sẽ ra đc.
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vipkey317 Xem bài viết
    Em cho mẹ 1 đơn thuốc này nha, đảm bảo khỏi. Và các mẹ nên từ bỏ cách tắm bằng lá cho con đi :
    1. Eumovate x 1 tuýp giá khoảng 25k ( bôi 2 lần /1 ngày trong 7 ngày thì ngừng)
    2. Atopiclair cream X 1 tuýp giá 250k ( bôi da 2 lần/ 1 ngày)
    3. Sữa tắm Zaija wed x 1 lọ ( tắm gội hàng ngày )
    Chú ý : Sau khi ngừng cái 1 vẫn sử dụng cái số 2 bình thường
    M có 3 loại mà k biết dùng loại nào trước, th gian cách bao lâu của 2 lọ đầu. M đi da liễu thì bs cho hai loại sau nhưg m bôi ngày thứ 3 chưa đỡ mấy. Có euvomate mà chưa biết dùng ntn cho hợp lý
    • 42 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con m chữa tn mom
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình cũng bị viêm da cơ địa từ lúc 1m, ban đầu ở mặt rồi lan xuống toàn thân, có lúc bùng phát thì khuỷ tay chân và mặt chảy nước. Bé ngứa gãi thấy thương. Mình đưa đi khám nhi đồng rồi phòng khám tư, từng bôi thuốc hydrocortisone bs cho như Fucidin H nhưng bôi ko quá 7 ngày phải dừng và tái phát lại. Dưỡng ẩm thì đủ loại, cetaphil, atopalm, aquaphor, dexeryl, dầu dừa.... giúp dịu bớt chứ ko khỏi. Vừa xót con lốm đốm ngứa ngáy vừa sợ xài nhìu thuốc corticoid quá sẽ làm teo da mất màu da và thậm chí suy tuyến thượng thận của con, ai chỉ tắm lá gì cũng tắm mà vẫn ko suy suyễn. Mình tìm trên mạng thấy có clinic Dr Michael chuyên điều trị vảy nến và viêm da cơ địa cam kết ko có corticoid, 1 lộ trình ít nhất 3 tháng và giá thì trên trời nhưng quẫn quá cũng liều theo. 1 lọ cream (thành phần toàn herbs và oils) 50g giá 1.5 triệu, 1 cục xà phòng tắm 285k, 1 lọ thuốc vitamin 100ml 675k. Lọ cream bôi 2 tuần đã hết mà vẫn ko khỏi. Bên đó cứ bảo mình phải 3-4 tháng, nhưng rồi mình đã ko đủ kiên nhẫn chờ đợi.
    Bạn mình có chỉ cho thuốc mỡ trăn đông y gia truyền Minh Hùng, mình lăn tăn lắm vì thuốc gia truyền ko được quản lý, nhưng cũng thử mua về cem sao. 180k/lọ nhỏ xíu, mình test ở tay/chân bé những chỗ nặng chảy nước thì hiệu quả tức thì sau 1-2 lần bôi. Da mịn rất nhanh, hiệu quả quá làm mình thấy sợ luôn vì ko biết có chứa corticoid trong đó ko. Ngừng thì 1 thời gian sau con mình bị lại. Mình bối rối quá, thuốc hiệu nghiệm nhưng không rõ thành phần sợ nếu có corticoid liều cao sẽ làm hại con, mà giờ ko biết làm sao? Có mẹ nào có ý kiến giúp mình với!
    À mình cũng có 1 người bạn con bị nặng toàn thân. Nó chữa chạy bv da liễu mãi ko hết túng quẫn nên xức cortibion cho con, kèm thêm thuốc giải độc gan, đúng 7 ngày đã khỏi, nó bảo da con nó vẫn đẹp như mơ. Nhưng trộm vía không biết gan thận có bị làm sao ko, cortibion đâu có được xài cho bé sơ sinh và trẻ em dưới 12 tuổi. Con bạn mình nó liều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi vọng với 10 năm bị viêm da cơ địa và tự chữa khỏi bệnh bằng hệ thống miễn dịch của cơ thể, kinh nghiệm và kiến thức của mình giúp được các chị. Blog của mình http://mechichi.com , mình viết toàn bộ cách trị bệnh ở link này.
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Samoto Xem bài viết
    Con mình cũng bị viêm da cơ địa từ lúc 1m, ban đầu ở mặt rồi lan xuống toàn thân, có lúc bùng phát thì khuỷ tay chân và mặt chảy nước. Bé ngứa gãi thấy thương. Mình đưa đi khám nhi đồng rồi phòng khám tư, từng bôi thuốc hydrocortisone bs cho như Fucidin H nhưng bôi ko quá 7 ngày phải dừng và tái phát lại. Dưỡng ẩm thì đủ loại, cetaphil, atopalm, aquaphor, dexeryl, dầu dừa.... giúp dịu bớt chứ ko khỏi. Vừa xót con lốm đốm ngứa ngáy vừa sợ xài nhìu thuốc corticoid quá sẽ làm teo da mất màu da và thậm chí suy tuyến thượng thận của con, ai chỉ tắm lá gì cũng tắm mà vẫn ko suy suyễn. Mình tìm trên mạng thấy có clinic Dr Michael chuyên điều trị vảy nến và viêm da cơ địa cam kết ko có corticoid, 1 lộ trình ít nhất 3 tháng và giá thì trên trời nhưng quẫn quá cũng liều theo. 1 lọ cream (thành phần toàn herbs và oils) 50g giá 1.5 triệu, 1 cục xà phòng tắm 285k, 1 lọ thuốc vitamin 100ml 675k. Lọ cream bôi 2 tuần đã hết mà vẫn ko khỏi. Bên đó cứ bảo mình phải 3-4 tháng, nhưng rồi mình đã ko đủ kiên nhẫn chờ đợi.
    Bạn mình có chỉ cho thuốc mỡ trăn đông y gia truyền Minh Hùng, mình lăn tăn lắm vì thuốc gia truyền ko được quản lý, nhưng cũng thử mua về cem sao. 180k/lọ nhỏ xíu, mình test ở tay/chân bé những chỗ nặng chảy nước thì hiệu quả tức thì sau 1-2 lần bôi. Da mịn rất nhanh, hiệu quả quá làm mình thấy sợ luôn vì ko biết có chứa corticoid trong đó ko. Ngừng thì 1 thời gian sau con mình bị lại. Mình bối rối quá, thuốc hiệu nghiệm nhưng không rõ thành phần sợ nếu có corticoid liều cao sẽ làm hại con, mà giờ ko biết làm sao? Có mẹ nào có ý kiến giúp mình với!
    À mình cũng có 1 người bạn con bị nặng toàn thân. Nó chữa chạy bv da liễu mãi ko hết túng quẫn nên xức cortibion cho con, kèm thêm thuốc giải độc gan, đúng 7 ngày đã khỏi, nó bảo da con nó vẫn đẹp như mơ. Nhưng trộm vía không biết gan thận có bị làm sao ko, cortibion đâu có được xài cho bé sơ sinh và trẻ em dưới 12 tuổi. Con bạn mình nó liều.
    Cho m hỏi con b khỏi chưa ạ. Con m cũng bị. Cả tháng nay không đỡ. Bôi nhiều corticoid lắm r
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Samoto Xem bài viết
    Con b sao rồi ak
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phuongthu060917 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ducphuc141017 Xem bài viết
    Mebaobao
    Con bạn đã khỏi chưa mình đã chữa khỏi viêm da cơ cho con
    B chữa ntn ạ. Con m bị nặng quá
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1