TIN TÀI TRỢ.

Mẹ bị thiểu ối, con bị chậm phát triển trong tử cung, ruột non có hình ảnh tăng âm vang...em phải làm sao đây?

• 326 Lượt chia sẻ
  • 22.1K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 56 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi các mẹ có kinh nghiệm giúp em với!

Em hiện nay đang mang thai được 26w3d, từ đầu thai kì đến mốc 22w e đi khám và siêu âm vẫn thấy em bé bình thường. Đến lịch 25w đi siêu âm lại thì bsi bảo em bị thiểu ối, ối còn rất ít, em bé bị nhỏ hơn tuổi thai 2 tuần, có hình ảnh ruột non tăng âm vang. Bsi viết giấy cho em lên viện C siêu âm hội chẩn lại. Ngay hôm sau em đi siêu âm hội chẩn lại ở Trugn tâm chẩn đoán trước sinh tầng 3 nhà H tại bệnh viện C ( Phụ sản trung ương), thì ở đây siêu âm ra chỉ số ối là 49mm, ruột non có hình ảnh tăng âm vang, em bé nặng 623gr, thai chỉ tương đương 23w5d mặc dù lúc đó thai của em là được 25w. Bsi bảo giờ chỉ theo dõi thôi chứ ko điều trị được gì vì thai nhỏ quá, hẹn 1 tuần sau khám lại để theo dõi. Hôm qua sau 1 tuần thì em cũng đi khám lại. Ối lại tiếp tục giảm, chỉ còn 38mm, thiểu ối cấp độ nặng nhất, thai ko phát triển thêm mấy, chỉ còn 570gr, vẫn chỉ tương đương 23w5d mặc dù thai của em là 26w rồi. Bsi siêu âm thì chỉ định cho nhập viện, nhưng bsi hội chẩn lại thì bảo giờ nhập viện cũng chỉ cho em nằm viện, chứ cũng ko can thiệp hay làm gì được. Em hỏi vậy ko truyền được ối hay cố gắng sinh non được hay sao? Thì bác sĩ bảo chỉ theo dõi đc thôi, thai nhỏ quá , ko làm gì được, lại hẹn theo dõi 1 tuần 1 lần.

Nhưng cứ như thế này thì em ko cam tâm các mẹ ạ. 1 tuần trôi qua mà tình hình ko khả quan, bác sĩ cũng chỉ bảo theo dõi mà ko có biện pháp gì cải thiện, cứ như vậy nhìn ối cạn dần, con em héo mòn thì em ko chịu nổi. Giờ em đang đi hỏi khắp mọi nơi xem có ai biết hay có kinh nghiệm gì chia sẻ để cải thiện tình hình được không? Em sốt ruột quá, ko thể ngủ nổi vì nghĩ ngợi nhiều. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ giúp em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

uống thật nhiều nước vô. dừa tươi ngày làm 2 trái nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của yennhien86
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc mang bầu bạn có uống nước dừa không?t thấy bảo uống nước dừa tốt và có nhiều nước ối hơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của lanhlung154
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 255 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn uống dừa tươi thay nước hàng ngày và rán uống nhiều càng tốt. Nếu thấy khả quan thì ăn đồ bổ vô cho bé nhanh tăng cân.
    comment by WTT mobile view
    • 105 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Uống nhiều nước vào phải 2l mỗi ngày là ít. Uống nước dừa và nước mía rồi chờ lần tới xem chỉ số ối ra sao
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

khổ thân cả mẹ và con. Mình cũng rơi vào tình trạng thiếu ối khi thai 29w. Nước ối cạn nghĩa là bánh nhau làm nhiệm vụ trao đổi chất giữa mẹ với con ko tốt và 1 phần nữa là do ruột của em bé bị vậy nên mực nước ối cũng cứ thế rút dần đi. kinh nghiệm của mình khi nước ối cạn là mỗi ngày uống 2lit nước lọc. 1lit nước dừa (uống để tăng nước ối) sữa tươi không đường ( uống để con tăng cân). hàng ngày ngoài lượng nước như trên thì mẹ phải bồi dưỡng thật nhiều để có thêm dinh dưỡng cho con, như mình hồi đó cứ thịt bò, trứng gà, trứng vịt lộn, mía tím, nước dừa, sữa tươi ko đường mà chén đến khi siêu âm thì trộm vía nước ối theo dõi 1 tuần từ 94cm lên 114cm con thì tăng đc 300g/1 tuần. về tiếp tục chế độ ăn uống như thế nhưng ko uống nước dừa ( vì bsi bảo nước ối thế là ổn rồi) chỉ duy trì nước lọc thì sau 1 tuần khám lại nước ối 104cm và bé vẫn tăng 300g/1 tuần. mẹ nó phải cgang ăn uống vào chứ tiếp nước với truyền thuốc nọ thuốc kia vào người chỉ hại con mà ko đc gì đâu. Mà bé nhà bạn đã tiêm trưởng thành phổi chưa? nếu chưa tiêm thì xin bác sĩ cho tiêm luôn đi nhé vì nếu mẹ sinh ko may phải sinh sớm thì cũng yên tâm hơn. chúc 2 mẹ con khỏe mạnh nhé!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kimchung8x
    • 16,165 Bài viết

• 1,442 Được cảm ơn

Uống nh nước dừa, nước cam mn ạ, cầu mong 2 mẹ con bình an 9m10d
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngay truoc c cung bi thieu oi 25w giong e, sieu am ghi chi so 6/12. Sau 3 ngay nhap vien thi bi can oi. Bsi Tu Du yeu cau truyen nuoc hoac cham dut thai kỳ, con bat 2 vc chi ký cam ket voi BV, trong truong hop xau nhat thi minh hoan toan tu chiu trach nhiem, ko dc kien BV. Luc do c khóc het nuoc mat & vo cung lo so cho con minh. Cung may la sau khi truyen nuoc thi nuoc oi tang len dc 1 chut, nhung van nam trong nguong nguy hiem. Bsi bat c ko uong nuoc bt nua ma thay bang: sua tuoi ko duong, nuoc ep, nuoc dua, nuoc miá.. Ngoai ra khi an uong cung uong that nhiu nuoc soup, nuoc canh, an & húp nuoc gà tiem thuoc bac.. Noi chung la uong tat ca loai nuoc co chua chat dinh duong. Bt uong 2lit nuoc/ngay, gio thay bang 4 lit nuoc co chat dinh duong/ngay. Moi lan di tieu xong thi sau do uong 1-2 hop sua ko duong loai 180ml. Nho vay ma khi c sinh be gai luc 38w can nang 2,6kg so ra cung ko wa nho so voi nhung me sinh con gai dau long. E thu lam theo giong c nhe, chuc 2 me con e deu khoe manh
    • 189 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

mẹ SinnyPinkie sinh lúc 38w bé nặng 2.8kg mà mình trộm vía sinh lúc 37w bé nặng 3.2kg đấy mn ạ. Tại cứ ăn uống thật lực và giữ tư tưởng thoải mái nên mới đc thế đấy chứ hồi 29w mình cũng lo quá trời luôn ý.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Kimchung8x
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó nhắn tin hoặc inbox cho mình nhé, mình cũng bị thiểu ối nặng lúc 18-22 tuần. Trộm vía mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó nhắn tin hoặc inbox cho mình nhé, mình cũng bị thiểu ối nặng lúc 18-22 tuần, ối mình thấp nhất xuống 3.9 4 góc, viện C trả về. Trộm vía mình cũng đã sinh bé ổn bé được 2 tháng rùi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn m cũng đang bị thiểu ối và rất lo lắng mong b hãy chia sẻ với mình 1 chút kinh nghiệm được không
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebinwave
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị có đang online k ạ? e cũng 20w,ối 5cm 4 góc,e lỳ k đi xét nghiệm gì cả,nay duy trì được tuần 27 rồi nè,có cách nào tăng ối lên không? chị sinh bé ở tuan bao nhiêu, 3/2016 e cũng bị thiểu ối nặng ở tuần 21 rồi bs Từ Dũ xét nghiệm ra thận e bé k hoạt động e đã cham dứt thai kỳ 23w4 ngày k giư được bé,nên lần này e hy vọng kỳ tich xuất hiện
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

• Mẹ tiktak Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBinWave Xem bài viết
    Mẹ nó nhắn tin hoặc inbox cho mình nhé, mình cũng bị thiểu ối nặng lúc 18-22 tuần, ối mình thấp nhất xuống 3.9 4 góc, viện C trả về. Trộm vía mình cũng đã sinh bé ổn bé được 2 tháng rùi.
    Mẹ Binwave làm cách nào tăng ối đó
    • Vihoa94 Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBinWave Xem bài viết
    C ơi c làm thế nào vậy ạ e cũng đang bị cạn ối