TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để bé tự nằm chơi một mình mà không đòi mẹ bế????

• 3 Lượt chia sẻ
  • 62.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 76 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con gái mình tròn 4 tháng rồi, trừ lúc ngủ, khi thức bé đòi bế khinh khủng, và bế phải đúng cách(bế đứng, đầu bé tựa vào vai mẹ để bé mút vai mẹrooling
    Ở nhà có 2 mẹ con, muốn làm việc gì cũng không được, lúc nào cũng bế bé trên tay, cho bé nằm chơi khoảng 15' là bé tiếp tục đòi bế, nếu không bé khóc dữ dội.
    Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nó mua cái xe đẩy về, có nhạc ý,bấm cho con nghe, rồi vừa làm việc vừa đưa đẩy thì bé chịu nằm, cu nhà mình cũng phải làm thế đấy,ko thì suốt ngày đòi bế
    • 24 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ku thứ 2 nhà mình, được 20ngay thì về nhà riêng, 2 mẹ con chiến đấu với nhau, mấy hm đầu tiên, cũng dính như keo. Mấy hm sau, có cậu bạn của nhà hàng xóm đến chơi (vợ cậu ta cũng mới sinh cháu) nói chuyện là bé khóc cứ lờ đi 1 lúc, đừng có sốt ruột, mất 1 ngày đến 2 ngày thôi là quen ngay, chịu nằm 1 mình. Thế là mình cũng thử, vì ở riêng, làm j có ai giúp đâu, cứ ở đó mà ôm nhau thì kg đc. Thế là chỉ từ sáng đến chiều, cu cậu thấy ăn vạ kg ăn thua j nên cứ nằm ê a một mình, chỉ lúc nào ướt đít mới ọ ẹ thôi. À mà có 1 bí quyết để cho bé chịu nằm là thường xuyên phải mua bóng bay hình các các thú khác nhau í, mỗi lần mua một hình khác nhau, để vài ngày bóng xẹp lại muaqua khác, để phía dưới chân, vừa tầm mắt bé nhìn, năm chán thì tự ngủ, cũng chả phải dỗ (tất nhiên là phải no bụng) . Từ hồi đó đến khi lớn, kg phải bế ru ngủ 1 tí nào cả, kể cả những lúc "ươn" người.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 792 Bài viết

• 3,902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIM TUYẾN Xem bài viết
    ku thứ 2 nhà mình, được 20ngay thì về nhà riêng, 2 mẹ con chiến đấu với nhau, mấy hm đầu tiên, cũng dính như keo. Mấy hm sau, có cậu bạn của nhà hàng xóm đến chơi (vợ cậu ta cũng mới sinh cháu) nói chuyện là bé khóc cứ lờ đi 1 lúc, đừng có sốt ruột, mất 1 ngày đến 2 ngày thôi là quen ngay, chịu nằm 1 mình. Thế là mình cũng thử, vì ở riêng, làm j có ai giúp đâu, cứ ở đó mà ôm nhau thì kg đc. Thế là chỉ từ sáng đến chiều, cu cậu thấy ăn vạ kg ăn thua j nên cứ nằm ê a một mình, chỉ lúc nào ướt đít mới ọ ẹ thôi. À mà có 1 bí quyết để cho bé chịu nằm là thường xuyên phải mua bóng bay hình các các thú khác nhau í, mỗi lần mua một hình khác nhau, để vài ngày bóng xẹp lại muaqua khác, để phía dưới chân, vừa tầm mắt bé nhìn, năm chán thì tự ngủ, cũng chả phải dỗ (tất nhiên là phải no bụng) . Từ hồi đó đến khi lớn, kg phải bế ru ngủ 1 tí nào cả, kể cả những lúc "ươn" người.
    Mình cũng làm giống như vậy đấy. Cho con bú no rồi đặt xuống giường thôi, lần đầu khóc, gào, lần sau chỉ khó, lần sau nữa thì nằm im lâu lâu lại gọi, sau nữa thì nằm ê a một mình.
    • 408 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIM TUYẾN Xem bài viết
    đấy là các mẹ không có bố mẹ chồng thôi, chứ như em thì... lúc đầu bà bảo làm thế cháu sẽ hay hờn, lần sau mà thế thì bà bảo, mẹ cháu máu lạnh!!! bó tay bà luôn!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,562 Bài viết

• 3,413 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanh muối Xem bài viết
    đấy là các mẹ không có bố mẹ chồng thôi, chứ như em thì... lúc đầu bà bảo làm thế cháu sẽ hay hờn, lần sau mà thế thì bà bảo, mẹ cháu máu lạnh!!! bó tay bà luôn!!!
    Công nhận, thế nên em đang mong rình bà nội về để "làm thế" với nó đây :Silly:
    • 408 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ho_con_Susu Xem bài viết
    Công nhận, thế nên em đang mong rình bà nội về để "làm thế" với nó đây :Silly:
    hehee, chẳng bít lúc các bà về thì rèn cho bé khó thế nào:Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin:. Còn chồng mình ngồi thì thầm vào tai vợ "giờ thì anh hiểu vì sao các bạn ở với ông bà đều hư cả" ..
    àh, cho mình lắm mồm tẹo, sao Susu tăng cân chậm thế mẹ nó? bằng cân e ku Pen, mà e ku Pen mới 1m15d . hay mẹ nó tập cho Susu ăn dặm đi? tặng Susu 1 bông hoa để ăn nhanh chóng lớn nè :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanh muối Xem bài viết
    lúc đầu khi sinh cháu ra là con gái cứ sợ ông bà Nội không thuơng, ai dè đâu.. thuơng quá mức tưởng tượng, canh cháu vừa ngủ dậy là bế lên, có khi trưa bé đang ngủ rồi lim dim mắt, mình không nhìn tới định cho bé tự ngủ lại thì ngay lập tức.. OBN ẳm bé lên.. khổ cái thân, mai mốt ông bà đi rồi còn 2 mẹ con k biết xoay xở sao nữa. bé 3m tập cho chơi 1 mình còn.. kịp k các mẹ/:Silly:
    vSLdp7
    RiXip7
    NB : 3,5kg 1M : 4,3kg 2M: 5,1kg3M: 5,8kg4M: 6,2 kgchính thức biết lẫy 4m15d :tập ăn dặm 5M : 7kg(ước mơ của mẹ chỉ thế thôi ) ăn dặm 2b/ngày rùi5M15D : 7kg6 ( chỉ dài thim thui , chẳng tròn thim tẹo nào 6M : 7kg97M : 8kg9 7M2w : 8kg5 : sốt ho sỗ mũi, t/c 1 tuần - 7M20D : tự ngồi lên đc, vịn thành nôi đứng lên
    8M : 9kg4 : ăn cháo mẹ nấu9M : 10kg42 chiếc răng mới nhú - 9M3D :10kg 2 sốt - viêm họng - RLTH : nhập viện 4 ngày10M7D : 11kg
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 118 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

May quá Híp nhà mình bế nhiều nhưng đặt nằm vẫn chơi 1 mình, khi nào cu cậu đòi ti hoặc gắt ngủ mới phải bế thôi. Mẹ nó mua xe đẩy cho con chưa? Híp nhà mình nằm xe đẩy trộm vía ngoan lắm, cứ ọ ẹ 1 cái là mình lấy chân đẩy đẩy là cu cậu yên ngay ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mamii Xem bài viết
    May quá Híp nhà mình bế nhiều nhưng đặt nằm vẫn chơi 1 mình, khi nào cu cậu đòi ti hoặc gắt ngủ mới phải bế thôi. Mẹ nó mua xe đẩy cho con chưa? Híp nhà mình nằm xe đẩy trộm vía ngoan lắm, cứ ọ ẹ 1 cái là mình lấy chân đẩy đẩy là cu cậu yên ngay ^^
    xe đẩy gì vậy mẹ nó.? giá có đắt lắm k.?
    vSLdp7
    RiXip7
    NB : 3,5kg 1M : 4,3kg 2M: 5,1kg3M: 5,8kg4M: 6,2 kgchính thức biết lẫy 4m15d :tập ăn dặm 5M : 7kg(ước mơ của mẹ chỉ thế thôi ) ăn dặm 2b/ngày rùi5M15D : 7kg6 ( chỉ dài thim thui , chẳng tròn thim tẹo nào 6M : 7kg97M : 8kg9 7M2w : 8kg5 : sốt ho sỗ mũi, t/c 1 tuần - 7M20D : tự ngồi lên đc, vịn thành nôi đứng lên
    8M : 9kg4 : ăn cháo mẹ nấu9M : 10kg42 chiếc răng mới nhú - 9M3D :10kg 2 sốt - viêm họng - RLTH : nhập viện 4 ngày10M7D : 11kg
    • 517 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Nhà mình xài xe đẩy ( sau này làm xe ăn bột cũng được) 380k, xài cũng bền, xài từ hồi con bà chị đến thằng ku nhà mình, giwog thằng ku 15 thngs, chuẩn bị lại xài tiếp cho tập 2 đây:Laughing:
    Mẹ yêu Phúc nhiều:Kiss::Kiss::Kiss:
    • 672 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là khi con khóc trừ trường hợp khóc dữ dội, còn khóc ti tỉ đòi bế thì mẹ nó lập kế hoãn binh nhé! Mua cho con ít đồ chơi mới, lâu lâu mua bóng bay hay đổi màu bóng.. Chơi với con, đùa với con. Quan trọng nhất là giúp con quên đi cơn thèm bế. hihi. Dần dần rồi bé sẽ quen. Với cả con ngủ rồi thì mẹ nên đặt con xuống ngay. Đừng bế nhiều khó cai lắm!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,364 Bài viết

• 1,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanard Xem bài viết
    Mình cũng làm giống như vậy đấy. Cho con bú no rồi đặt xuống giường thôi, lần đầu khóc, gào, lần sau chỉ khó, lần sau nữa thì nằm im lâu lâu lại gọi, sau nữa thì nằm ê a một mình.
    Mẹ nó để con khóc có lâu ko? bé nhà mình để 5 phút mà khóc lặng đi ấy.
    Hội thêu thùa WTT "Chị em thi thố, đố vui có thưởng, kết tình thâm giao, trao quà ý nghĩa
    Thể lệ thi
    Chủ đề đợt 2: 1/6 Tất cả cho bé yêu
    Email gửi bài dự thi và quà tài trợ: thukyhay@gmail.com
    Ủn mông cả nhà có nhiều tác phẩm dự thi nhé.

Gccqp7

cBrswyxcBrsp7
    [COLOR=redGia đình, gia đình, bên nhau đến suốt cuộc đời... [/COLOR]
    https://www.webtretho.com/forum/f1206...6/index47.html
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 977 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các chị ơi cho e hỏi , bé nhà e 2 hôm nay tự nhiên đòi bế suốt thôi . Bé mới 1 tháng tuổi liệu e có thể áp dụng các phương pháp trên được không ?
    [uhttps://lh6.googleusercontent.com/-aX08kK8bcl0/TqA7tmf3kuI/AAAAAAAAAlY/U_ATPVf7i38/h120/IMG_9721.JPGrl=https://lilypie.com]zZSSp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,033 Bài viết

• 3,359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pantoto Xem bài viết
    Các chị ơi cho e hỏi , bé nhà e 2 hôm nay tự nhiên đòi bế suốt thôi . Bé mới 1 tháng tuổi liệu e có thể áp dụng các phương pháp trên được không ?
    Theo mình bé ngoài tháng là áp dụng được rồi. Để càng lâu càng khó cai. Nhưng bạn cũng lưu ý không nên để bé khóc quá lâu nhé, lâu nhất là 15p không tự nín thì phải bế bé lên để dỗ, bé nín thì lại đặt xuống.
    eNortjKzUjI0MTA0NVKyBlwwFVYCyg,,05

Be Na: NB: 3.2kg----->1m: 4.8kg:Laughing::Laughing::Laughing:------->2m:6.0kg:Applause: ----->3m: 7.4kg(bắt đầu tập lật):Applause:----->>4m: tập lây
    eNortjKzUjI0t7Q0M1KyBlwwFc0C3w,,11
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 762 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

bé nhà mình sắp đầy thág, cũng hay thức chơi và đòi bế, đây, vừa ẵm vừa lướt web đây, chưa có cách nào cả vì chỉ khóc 3p thôi là tím tái đi rồi, mà ngay cả bế lên cũng chỉ 15p là lại đòi ty, chứ chả chịu yên.... toàn ty vặt ko ra bữa, ty đc vài phút rồi nhả, khó ngủ kinh khủng. mẹ nào có cao kiến giúp mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ bé Ánh Dương làm thử cái này nhé: Nhiều khi bé thiếu canxi bé cũng quấy, bé được bồng bé thấy dễ chịu hơn. Nên mẹ bé xem thử bé có cần bổ sung D3 và canxi ko. Tuổi này bé thích nhìn hình nhiều màu sắc và hình to to ấy, nếu bé nằm có các bạn nhiều màu sắc trên tường bé cũng tự chơi.
    Chúc mẹ và bé khỏe mạnh nhé
    • Thành viên tích cực 2015
    • 9 năm
    • 1,457 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Bé nhà em trong tháng ông bà nội chìu we' nên ko bế là bé khóc thét cả ngày lẫn đêm làm em đuối lun. Ra tháng đc mấy ngày tranh thủ về ngoại chơi 1 tháng, em tập lại cho bé. Chỉ khi nào khóc lớn mẹ mới bế lên dỗ, hết khóc thả xuống cho nằm. 2 mẹ con quật nhau 2 ngày là béquen, ko còn khóc thét nữa và chịu nằm chơi. Bé chỉ ư ử khi đói và bùn ngủ thui. Công nhận ở với ob nội kó dạy con ghê.
    • 9 năm
    • 1,457 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

Bé nhà em trong tháng ông bà nội chìu we' nên ko bế là bé khóc thét cả ngày lẫn đêm làm em đuối lun. Ra tháng đc mấy ngày tranh thủ về ngoại chơi 1 tháng, em tập lại cho bé. Chỉ khi nào khóc lớn mẹ mới bế lên dỗ, hết khóc thả xuống cho nằm. 2 mẹ con quật nhau 2 ngày là béquen, ko còn khóc thét nữa và chịu nằm chơi. Bé chỉ ư ử khi đói và bùn ngủ thui. Công nhận ở với ob nội kó dạy con ghê.
    • 9 năm
    • 1,457 Bài viết

• 492 Được cảm ơn

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3