TIN TÀI TRỢ.

Lại chuyện con ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.43K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ. Mình mới sinh con so đầu lòng, quả thực hồi đầu chủ quan vì nghĩ sau khi sinh đa có cấc bà chỉ daanx, do đó mà không hề đọc hay tìm hiểu về cách chăm sóc, nuôi dạy bé. Quả thật sau khi sinh, vừa bị đau do mổ, vừa bỡ ngỡ mà mọi việc đều bị động cho bà nội chỉ dẫn, và giờ, em đã xuống Hn ở với bà ngoại và muốn chủ động trong việc chăm con, nhưng đó cũng là một áp lực quá lớn, vì sang tháng 11 em phải đi làm lại, mà trong khi đí còn ngỏn ngang bao việc chưa ổn định được cho con, em như người bị stress nên mới lên web than vãn với các mẹ tí. Chuyện em đau đầu nhất là chuyện ngủ của con, bà nội thì quen à ơi cho con, ông nội thì quen cho con nằm võng, thế nên bi h nó cũng găts ngủ ghê gớm lắm, nhiều khi còn phải bế vác nữa mới chịu, mà chả hiểu sao từ tháng thứ 3 nó ngủ ban ngày ít hắn, 1 buổi sáng phải chia thành 2 giấc: giấc 1 từ 8h - 8h30 hoặc 9h a.m ( tuỳ hôm), giấc 2 từ 10h hơn đến 11h, buổi trưa thì ngủ từ 12h đen 15h hoặc 15h30, mà dạo này cũng bị ngắt quãng vào tầm 13h,13h30 rồi mới ngủ tiếp, chiều ngủ thêm giấc từ 17h - 17h30 và tối thì ngủ từ 19h đến sáng ( có dậy ti), mà tất cả các giấc đều phải có người nằm võng đung đưa cùng, chỉ đến 9h30 p.m mới cho lên giường, nhưng cứ 4h sáng lẠ bắt đaauf dậy la hét, bế vác mới chịu hoặc nằm thì phải nhét ti vào miệng, cứ nhả ti hoặc đawtj xuống thì chỉ được 45'-1 tiếng là lại kêu, bật đèn lên thì bắt đầu im, có hôm 5h30 sáng 2 vợ chồng em bật đèn cho con vì kêu quâ, con nằm chơi còn 2 vợ chồng ngủ đến 6h30.em đọc rất nhiều bài về luyện con tự ngủ, nhưg mà không áp dụng noi vì con khóc ghê quâ, mãi không chịu dứt, em buồn lắm, không biết làm thế nào. Sauu này đi làm rồi, ai mà nằm võng với con ngủ dc, chưa kể em còn đọc chuyện ăn dặm mà còn hoang mang đau cả đầu đây. Hic hic. Các mẹ xem hộ em có ccach nào không

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 40 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

minh 3 dua con.. trom via ti lan la ca 3 dua deu ngu tot.. kinh nghiem la ngay tu khi sinh cho ngu rieng..ban dau khoc qua troi sot ruot lam ban ah nhung bon tay no day la cu ke.. de con khoc chan roi se tu nin tu ngu.. va dung la the that.. 1 den 3 ngay thoi ngay thu 4 ko con khoc nua.. an no la dat vao giuong. chua ngu thi be nam choi.. choi chan thi lan ra ngu..3 dua nha minh khi ngu thi phao no ben tai van cu gay kho kho.. ngu 1 mach tu 8 h toi den 8 h sang.. tu be ren luyen thanh thoi quen roi gio cac be den h di ngu la tu dong vao guong tu dong ngu.. rat nhan cho bo me..tham chi nhieu luc ga con ngu chung voi minh chung no con ko them ngu nua co.. thuong con ai cung thuong ban ah nhung ngay tu dau minh phai ren cho con thanh thoi quen de minh do vat va.. minh 3 dua lat nhat nhung cam thay cha co gi vat va ca.. dang dinh sx tiep hee

Gởi từ ứng dụng Webtretho của KarenAnh
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con nhà em cũng y hệt vậy ạ .
    Mong tin mẹ nào có cách nào giúp con ngủ ngoan hơn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của AnGT_175
    • 30 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hc, chuyện để cho con khóc là không thể, bé nhà mình khóc mướt mồ hôi, khóc xong mệt quá nghhir lại khóc tiếp, mình nghĩ cách này không ổn., đến nay vẫn fair ru võng.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisces2288 Xem bài viết
    Hc, chuyện để cho con khóc là không thể, bé nhà mình khóc mướt mồ hôi, khóc xong mệt quá nghhir lại khóc tiếp, mình nghĩ cách này không ổn., đến nay vẫn fair ru võng.
    Mn ơi đừng để con khóc nhiều nhé. Con sẽ cảm thấy bị lạc lõng xong sẽ thành quen... dễ hờn lắm mn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con e hơn 5m rồi mà cug gắt ngủ k thể tả, trc khi ngủ k lúc nào k khóc chứ đừng mơ đến việc tự ngủ. Ban ngày thì ngủ lắt nhắt 3 4 lần, dạo này ban đêm cũng hư k thể tả, phải bế ru ngủ mới chịu, k thì khóc ngặt nghẽo. Đêm thì dậy 4 5 lần, nhét ti mẹ cug khóc, ti giả thì lúc được lúc k. E cug bổ sug vit D đầy đủ nhưng k hiểu sao bé càng ngày càng khó ngủ. 2 tuần nữa e đi làm lại rồi mà cứ thế này chắc k làm việc nổi mất. Mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp e làm ntn để cải thiện giấc ngủ cho bé ạ. Cứ tưởng càng lớn bé càng dễ chứ ai ngờ lại như thế này... :-(

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Dọn tủ tổng thanh lý các thể loại đầm, áo kiểu, áo sơ mi, jumpsuit đồ đẹp giá lại siêu rẻ, mời chị em ngó nghiêng: https://zaodich.com/forum/f2931/don-t.../#post30514256
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 155 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carelesswhisper Xem bài viết
    Nhà Bebibi đã thấy nhiều thắc mắc rồi nhỉ :1: Nhưng mà những thắc mắc này đều phổ biến thôi nên bố mẹ đừng có lo.
    Bình thường sữa mẹ khi bé mới bú là lượng sữa rất trong, loãng, nhắm giúp "giải khát" thôi, sau đó mới là lượng sữa giàu năng lượng, cung cấp các chất đạm... giúp bé no lâu, ngủ say và tăng cân.Theo mình nghĩ, vì bé bú trong thời gian ngắn như vậy, nên chưa bú được tới lượng sữa nhiều chất đạm và đặc của mẹ, vì thế phải tập cho bé bú lâu hơn, mút mạnh hơn bằng cách khi bé bú, mẹ nói chuyện với bé, thỉnh thoảng ấn nhẹ vào má bé, để bé không vừa bú vùa ngủ và tạo phản xạ mút mạnh hơn. Khi bé bú được nhiều và được lượng sữa cuối cữ thì bé sẽ ngủ ngon đấy.
    Thêm nữa, vì bé mới sinh nên bé luôn có cảm giác chông chênh, sợ ngã... vì thế khi được ngủ cùng mẹ sẽ ngủ ngon hơn. Nhưng nếu muốn cho bé ngủ riêng thì phải cho ngủ riêng ngay từ bây giờ vì càng lớn càng khó tập. Bù lại phải giữ bé đủ ấm, nói chuyện với bé lúc đặt bé ngủ, tạo chỗ nằm ấm áp, an toàn...
    Đây là link kinh nghiệm của mọi người về việc ngủ riêng, bố Thiên Nga tham khảo nhé:

CHĂM SÓC GIẤC NGỦ
    cham soc giac ngu

CHĂM SÓC GIẤC NGỦ
    Không chịu ngủ vào ban đêm
    Bé khó ngủ
    Lại thêm bé khó ngủ
    Khó chịu quá!
    Ngủ riêng
    Bé ngủ ngày, thức đêm
    Bé ngủ - nằm sấp
    Bé thính ngủ, hay thức giấc
    Bé quấy vào ban đêm
    Bé khóc đêm
    Bé thức dậy nhiều lần vào ban đêm
    Bé 19 tháng ngủ bao nhiêu tiếng là đủ
    Cho bé đi ngủ
    Thức dậy ban đêm
    Làm thế nào để bé ngủ ngoan
    Có nên ngủ chung với bố mẹ?
    Nên cho em bé nằm chung với bố mẹ hay ngủ riêng
    Tâm sen có thể chữa mất ngủ cho bé được không?
    Bạn ru con ngủ như thế nào?
    Con của các mẹ ngủ như thế nào?

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Dọn tủ tổng thanh lý các thể loại đầm, áo kiểu, áo sơ mi, jumpsuit đồ đẹp giá lại siêu rẻ, mời chị em ngó nghiêng: https://zaodich.com/forum/f2931/don-t.../#post30514256