TIN TÀI TRỢ.

help! bé 14 ngày tuổi, bú hay ọc, ban đêm ngủ ọc cả ra mũi, các mẹ giúp với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.47K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em mình mới sinh em bé đc 2 tuần, khi sinh đc 3,8kg, do sữa mẹ ít nên cho bé bú Friso, đổi qua Friso dành cho bé hay ói vẫn ko cải thiện, tối ngủ bé còn trào ra cả mũi, em mình rất lo, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em mình với. Em mình stress luôn mỗi khi bé ói ra mũi luc ban đêm
    eNortjK1UrKwNDU2VbIGXDAS6wKq17

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,245 Bài viết

• 4,553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MHCR Xem bài viết
    Chào các mẹ, em mình mới sinh em bé đc 2 tuần, khi sinh đc 3,8kg, do sữa mẹ ít nên cho bé bú Friso, đổi qua Friso dành cho bé hay ói vẫn ko cải thiện, tối ngủ bé còn trào ra cả mũi, em mình rất lo, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp em mình với. Em mình stress luôn mỗi khi bé ói ra mũi luc ban đêm
    Sui ơi con rể em khoẻ ko? em thấy bé nhà em ọc sữa khi em cho bú no quá, nên sau này em cho bú ít 1 và bú nhiều lần, chị nói em gái thử thế xem sao .
    eNortjKzUjI0NTIyt1CyBlwwFYgC1g,,25
    tszlckwem8eNortjKzUjI0tjQ0tVSyBlwwFZoC2Q,,61
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa mẹ ít thì mẹ tăng cường số lần bú trong ngày cho trẻ thì mẹ sẽ tiết sữa nhiều hơn thôi. Mà nếu trẻ bú sữa mẹ dù có ọc sữa vẫn không sao. Trẻ còn trong tháng mà mẹ đã cho bú sữa ngoài thì dễ có hiện tượng ọc sữa lắm đấy! Nếu mẹ vẫn kiên quyết cho trẻ bú sữa ngoài thì mẹ phải theo dõi rất kỹ khi bé ngủ (thậm chí mẹ sẽ phải mất ngủ suốt đêm để trông bé). Vì nếu trẻ bị ọc sữa qua đường mũi mà người lớn không phát hiện kịp thời sữa "vón cục" sẽ dễ lọt qua đường hô hấp đi vào phổi gây tắt ống dẫn khí sẽ gây ngạt thở cho trẻ.

Cách phòng ngừa: Mẹ cho bé bú ít lại, chia làm nhiều lần (cứ 1 - 2 tiếng cho bé bú 1 lần, mỗi lần 15ml - 30ml mà thôi) và sau khi bú dựng đứng trẻ tựa đầu bé lên vai mẹ vuốt nhẹ lưng bé từ trên xuống giúp cho trẻ ợ hơi, giúp trẻ tiêu hóa tốt hơn. Sau khi trẻ ợ hơi rồi, mẹ mới đặt bé nằm xuống.

Chúc mẹ thành công!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

cám ơn mẹ muctieu va caocaoxanh nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi càocàoxanh Xem bài viết
    Sui ơi con rể em khoẻ ko? em thấy bé nhà em ọc sữa khi em cho bú no quá, nên sau này em cho bú ít 1 và bú nhiều lần, chị nói em gái thử thế xem sao .
    Chào em, con rể em vẫn khỏe nhưng lười lật lắm, 10 ngày nữa 4 tháng mà chưa chịu lật, nói cũng ít nữa. Con dâu chị được mấy kg rồi, ăn nhiều k em?
    • 3,245 Bài viết

• 4,553 Được cảm ơn

Chào em, con rể em vẫn khỏe nhưng lười lật lắm, 10 ngày nữa 4 tháng mà chưa chịu lật, nói cũng ít nữa. Con dâu chị được mấy kg rồi, ăn nhiều k em?
    Trong diễn đàn này có lẽ con em là lười ăn nhất, mỗi tháng tăng 1kg chị ạ, giờ mới 6kg thôi, nhưng lắm chuyện lắm, chuyên thức đêm để tám với mẹ, bây giờ biết theo mẹ rồi, mọi người bu quanh ê a tùm lum, nhưng thoáng thấy hay nghe tiếng mẹ là dòm lom lom, hay cười toe với mẹ ngay. hôm qua mới tự mình lật được 1 cái, sau đó lại cứ cắm đầu xuống gối rồi giơ chân lên xong nằm ngửa ra lại à.
    eNortjKzUjI0NTIyt1CyBlwwFYgC1g,,25
    tszlckwem8eNortjKzUjI0tjQ0tVSyBlwwFZoC2Q,,61
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,000 Bài viết

• 3,100 Được cảm ơn

Bé nhà em thỉnh thoảng cũng bị,ko biết do bé bú bình bị nhiều hơi ko nữa,bú mẹ thì e thấy ko bị.
    tscyi46fwgeNortjKzUjI0NTE2MlGyBlwwFXkC0A,,38AMdecJ9AMdep7
    Kho ảnh của Mr.Ken
    :https://s1033.photobucket.com/albums/a411/pikidoll/
    [Cu-Ken[/B][/COLOR]: Star:: 3.6k-51 cm:LoveStruc:- 1M:5k-56cm :LoveStruc:-2M:6.2k - 60cm:LoveStruc:-3M:7.4k - 63cm:LoveStruc:-4M:8.3k - 67cm:LoveStruc:-6M:9k-71cm:LoveStruc:-7M3W:9.4k:LoveStruc:-9M1W : 10k1:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi càocàoxanh Xem bài viết
    Trong diễn đàn này có lẽ con em là lười ăn nhất, mỗi tháng tăng 1kg chị ạ, giờ mới 6kg thôi, nhưng lắm chuyện lắm, chuyên thức đêm để tám với mẹ, bây giờ biết theo mẹ rồi, mọi người bu quanh ê a tùm lum, nhưng thoáng thấy hay nghe tiếng mẹ là dòm lom lom, hay cười toe với mẹ ngay. hôm qua mới tự mình lật được 1 cái, sau đó lại cứ cắm đầu xuống gối rồi giơ chân lên xong nằm ngửa ra lại à.
    thích quá ta, con chị chưa quen hơi mẹ có lẻ do bé bú sữa ngoài, con rể em cũng hay tám lúc khuya và sáng, đang bú cũng cười nói nhg ít thôi, tháng này bé ko tăng cân nhg cói vẻ dài ra nhìn thấy ốm rỏ, vài ngày nữa kiểm tra sức khỏe xem có tăng tí nào k? Trông con lớn từng ngày em hén
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Có mẹ nào có mẹo khắc phục không nchỉ dùm em mình với
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 48 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Con em lúc mới sinh đến giờ thi hoan toàn không bú mẹ, chỉ có vắt sữa ra bình cho bú thôi chị ạ! Nếu bé mới sinh bú thêm bình ngoaì vú mẹ mà bị oí thì cũng không đáng ngaị lắm đâu. mẹ bé đừng lo lắng quá nhé! Hãy cho bé bú vừa đủ lượng sữa cần, ít một tí mà không sao, 2 tiếng cho bú 1 lần (hơi mệt mẹ đó). Mỗi lần bú thì nên đặt đầu bé hơi đứng so với thân bé và bú xong thì vỗ nhẹ lưng cho sữa xuống khoảng 15 phút, rồi sau đó cho bé nằm ngủ bình thường. Nhớ hút mũi cho bé khi bị ọc. Mẹ nên mua gối nằm bú cho bé ở các cửa hàng Mẹ & Bé có bán đấy. Chúc bé luôn ăn ngoan và chúc mẹ luôn thật nhiều sức khoẻ, kiên nhẫn để chăm con tốt nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,318 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

cám ơn mẹ kupom nhé