TIN TÀI TRỢ.

Giúp đỡ mình về việc bé bị khò khè sau khi bú

• 0 Lượt chia sẻ
  • 30.2K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà minh được 20 ngày, do điều kiện vợ mình ít sữa nên bé mình phải bú mình, trộm vía bé vẫn bú bình thường, nhưng sau khi bú xong bé thở khò khè đôi khi rít lên, sau khi bé ngủ đặt bé xuống thì không còn khò khè nữa. Ai có kinh nghiệm trong vấn đề này giúp mình với, đang stress với nó đây

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 53 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé nhà minh duoc khoảng 20 ngày thì minh cũng cảm thay có hien tuong khò khè khác thường của trẻ sơ sinh ( trẻ sơ sinh do cánh mũi thấp thì thường khó thở hơn bình thường mà ), mình đã tiến hành vỗ lưng và cho bé uong hạt chanh hap đường thì bé đỡ. bạn thử xem nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có thể đầu núm vú bé mút cứng và sữa tiết ra ko đc đều, nên đôi khi sữa tiết nhiều bé mút ko kip sẽ bị rít lên, dạng kiểu như sặc, mẹ thử thay đầu ti xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 298 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này gọi là hen sữa, như bé nhà mình cũng vậy, lúc mới bú xong, trong miệng bé vẫn còn 1 ít sữa (như kiểu ngậm sữa ấy) nên khi bé thở ra có tiếng như là rít ấy. Kinh nghiệm của mình là khi bé ngưng bú thì rút vú mẹ ra ngay, không cho bé ngậm vú (đối với bé bú mẹ) và sau khi bé bú thì bế vác bé dựa vào lưng mình và vỗ nhẹ vào lưng để bé ợ, cho tiêu sữa.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng mới được 12 ngày. Sau khi bé bú bình hoặc trong lúc ti mẹ bé cũng phải dừng lại để thở một lát. Tiếng thở cũng khò khè. Mọi người bảo do trẻ sơ sinh đường thở còn hẹp nên như vậy. Mình thì sợ con còn đờm dãi chưa hút ra hết. Hàng ngày mình chỉ dùng nước muối sinh lý nhỏ mũi cho con để nếu có dãi thì nó sẽ lỏng ra.
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chao.
    Mình cũng trong tình trạng hết sức lo lắng, bé nhà mình được 32 days rồi, 2 hôm nay thở khò khè, thở mệt, đôi khi rít lên từng cơn. Mình cho bé đi bác sĩ, BS kê 04 loại thuốc :
    1. Acehasan 100
    2. pms-IMECLOR 125
    3. 2 loại thuốc viên khác
    Nhưng mình kiểm tra cả 2 loại thuốc 1 & 2 không dùng cho trẻ nhỏ dưới 1 tuổi, không biết BS kê toa như thế là sao nhỉ, mình lo quá nên không dám cho con uống. Mình dùng nước muối sinh lý nhỏ cho con và áp dụng các biện pháp dân gian nh7ng chưa thấy bé giảm. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ mình với,
    Trân trọng cảm ơn.
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé mình cũng vậy, bú bình thì hay bị thế, còn bú mẹ thì không, do sữa ngoài đặc hơn sữa mẹ, sữa cộng với dịch ở cổ (do bao tử tiết ra) mà người ta hay gọi là đàm nhớt quyện lại làm bé khó chịu đó, bơỉ vậy khi bú xong, bạn dựng bé lên vai, vỗ vỗ 1 lúc để bé ợ đã rồi hãy đặt xuống nha.
    • 96 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Bé nhà e cũng vậy, hbua khám bs bảo tại bú bình, chán quá sữa mẹ thì ít, bú mẹ nước tiểu vàng sậm và ít nữa, bú ngoài thì đủ thứ chuyện
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy ,bú bình xong là khò khè hình như trong cổ bé đàm nhiều lắm ,không biết làm sao cho hết ,giờ được 6thangs rùi mà bị khọt khẹt hoài.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic. Bé nhà em cũng bị khò khè thỉnh thoảng thở nặng lắm ấy, trong họng có đờm nên bé ăn bị trớ sữa kèm theo đờm, mà bé mới được 12 ngày nên e chỉ dám nhỏ nước muối sinh lí thôi. Thi thoảng bé cũng khục khặc ho 1 2 tiếng. E đang lo quá mà k biết làm thế nào vì bé qá nên ko muốn đi bsy. Ko biết như vậy có sao k các mẹ. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho e với nhé. E cảm ơn nhiều ạ