TIN TÀI TRỢ.

Em sinh bé 2,8kg , cân nặng như vậy có phải là nhẹ cân và khó nuôi không ạ !!!! huhu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

CÁC MẸ ƠI GIÚP EM VỚI
    Em sinh bé trai 2,8kg .Sinh thường 38 tuần như vậy bé nhà em có bị nhẹ cân khôg ạ ,em buồn quá , suy nghĩ mãi huhu. em thấy ngta sinh bé toàn trên 3kg thôi, help......
    với lại mẹ nào có bé sinh khoảng kg con em không ạ , quá trình nuôi bé có ất vả hơn những bé mập hơn ko ạ hjx

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé không bị nhẹ cân đâu chị, chị yên tâm nhé, Chị em ở nhà sinh bé chỉ có 2.7kg thôi. Nhưng giờ bé phát triển rất tốt, tròn trĩnh nè .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình sinh bé 8/3 vừa rùi cũng 2,8 kg. 3 tháng đầu mỗi tháng bé lên 1kg, hôm tròn 4 tháng (8/7) bé 6,6kg . trộm vía bé ko mập nhưng nhanh nhẹn cứng cáp lém ah. 3 tháng biết lẫy, bi giờ nằm úp cứ xoay tròn , và rướn người tập trườn rùi đấy bạn ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mylinh140291
    • 72 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

tớ thấy chỉ việt nam thích con to thôi các mẹ à. Còn chuẩn thì con cứ trên 2,5kg là được rồi. Ông cùng phòng tớ vợ đẻ bên Mỹ con 3,8kg cả viện nó đến xem vì sao to thế. Tớ rút kinh nghiệm từ tớ, đẻ 2kg8 mà giờ cao 1m66, nặng 54kg, khỏe mạnh bình thường. từ lúc 3 tuổi trở đi suốt ngày bị véo má vì bụ quá, sau đến cấp 2 còn tức vì bị gọi là béo. Mà tớ lúc nào cũng thuộc dạng cao to nhất lớp luôn, lớp 7 đã 1m63 rồi. sau ăn kiêng giảm béo (hehe, vì suốt ngày bị chê mà) nên từ lớp 9 trở đi mới không cao nữa. Ông anh hợ tớ cũng 2kg7, giờ cao 1m72 nặng 60kg. Tớ chả thấy khó nuôi tí nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều lắm, hôn nay mới ngoi lên đc trên này để tặng hoa các mẹ, em cũng yên tâm rùi, cũng chẳng mong con to chỉ mong con khỏe mạnh, ngoan ngoãn là vui rùi..hjhj
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi supi18 Xem bài viết
    cám ơn các mẹ nhiều lắm, hôn nay mới ngoi lên đc trên này để tặng hoa các mẹ, em cũng yên tâm rùi, cũng chẳng mong con to chỉ mong con khỏe mạnh, ngoan ngoãn là vui rùi..hjhj
    Yên tâm bạn nhé. 5 năm trước mình sanh nhóc 2,8kg 39 tuần. Lúc 2 tháng rưỡi nhóc lên 6,7kg... Đến giờ thì dc 26kg ngon lành.
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hay nhỉ, em sinh con hôm 28/6. Con trai 2.8kg, đẻ ở đúng ngày dự sinh, nghĩa là con tròn 40 tuần. Con cứng cáp. Tháng đầu tăng 1.7kg, tới giờ gần 1.5 tháng tuổi đã hơn 5kg rồi! Con rắn lắm mn ko nên lo hão như vậy. Con có dễ nuôi ko phụ thuộc nhiều yếu tố, tuy nhiên các bé đẻ đủ tháng đủ ngày sẽ trộm vía hơn các bé sinh sớm một chút.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 14 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mn k phải lo đâu 2,8 là đạt chuẩn rồi. Bé nhà mình cũng 2.8 kg đây. Sau 2 thag đầu lên 3 kg liền giờ 3 tháng rưỡi đc 7 kg rồi, trộm vía bé cứng cáp lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 253 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình sinh sớm 3 tuần : 2.6 kg trông nhỏ lắm, ra ngoài em ấy lên tháng thứ 1 lên :2.15 kg gần bằng 9 tháng trong bụng mẹ, tháng thứ 2 lên :1.5kg, tháng thứ 3 :1.5kg. Bây giờ 11 tháng gần 10 kg lên bạn ko phải lo đâu.
    FhTop7?r=1342106699
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lequyenhp Xem bài viết
    Mình sinh sớm 3 tuần : 2.6 kg trông nhỏ lắm, ra ngoài em ấy lên tháng thứ 1 lên :2.15 kg gần bằng 9 tháng trong bụng mẹ, tháng thứ 2 lên :1.5kg, tháng thứ 3 :1.5kg. Bây giờ 11 tháng gần 10 kg lên bạn ko phải lo đâu.
    Mẹ có cho bé bú dặm thêm ko ạ, em sinh hôm 20/6 37tuần bé có 2kg7 . 1tháng lên có 800g à, bùn wá, mẹ chỉ gíup e kinh nghiệm với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 279 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

2.8kg là đúng bằng số cân của bé nhà mình khi đầy tháng. Bé bạn trộm vía k nhẹ cân đâu.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E sinh ở tuần 38 . Bé trai cũng có 2kg8 . Giờ gần một tháng r không biết có tăng được nhiều ko. Áp lực quá
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 năm
    • 82 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đừng qua lo lắng bạn, khi ra đời bạn ăn uống đủ chất bé bú nhiều sẽ tăng cân ngay thôi