TIN TÀI TRỢ.

Em bị mất sữa, làm thế nào để có sữa lại ag, giúp em với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 6.64K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 284 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em hơn 6 tháng rồi, em mới đi làm nhưng đi làm xa cả ngày mới về.Hiện tại em đang bị mất dần sữa.Cả ngày còn chưa căng bầu sữa cơ.Em xì- tret quá vì không có sữa cho con , nghĩ thương con quá ag.Chị nào có cách giúp em thì chia sẻ cho em với, em cảm ơn nhiều ag.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn đi làm cả ngày không cho con bú được thì sữa sẽ ít dần vì sữa mẹ là theo kiểu 'cung đáp ứng cầu' nên khi thấy không có nhu cầu thì sữa sẽ không về nữa, Nếu bạn muốn có sữa lại thì tích cực vắt sữa ra, vắt rồi đổ đi cũng được hoặc để tủ lạnh ở chỗ làm rồi mang về cho con. Tuy nhiên máy vắt sữa không thể tạo phản ứng giống như là con bú được nên sữa sẽ về chậm. Nên kiên trì làm thế xem sao. Khi mà ở nhà thì tích cực cho con bú. Mấy ngày đầu sẽ chẳng có gì mà bú hoặc vắt ra nhưng khi con mút ti mẹ sẽ làm cho cơ thể mẹ hiều là bây giờ có nhu cầu thì sẽ có cung
    Con nhà mình gần 7 tháng rồi, thỉnh thoàng con không bú mẹ thì mình cũng ít sữa đi chỉ đủ 1 lần 1 ngày nhưng khi nào mà con ti nhiều thì sữa lại về nhiều cho bú được 2-3 lần/ngày

you drive me crazy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đi làm từ mấy tháng mà lượng sữa kém nhanh vậy,tớ hơn 4 tháng đi làm sữa về căng lắm ngày phải vắt 2-3 lần trong 3 tháng đầu sau đấy ít dần chỉ pahir vắt 1 lần,mn vắt sữa đi cho sữa về
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 284 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đi làm 5 tháng rưỡi, nhưng ở nhà bà nội toàn cho bé ăn sữa công thức cho đúng bữa, bú sữa mẹ thì kêu bú lai dai nên mẹ ở nhà toàn phải vắt sữa đi, ức chế vô cùng.con ngày ăn 3 bữa bột từ tháng thứ 5 và 2 bữa sữa công thức.Giờ 7 tháng mà cả ngày con uống đc 200ml sữa, ti mẹ mà lúc nào miệng cũng chóp chép thèm ti và vì mẹ không có sữa.Thương lắm ag.Càng nghĩ lại càng thêm ức chế, càng xi tret nhiều hơn.Cảm giác con mình mà không được làm theo ý mình làm mình u uất lắm.Giờ mình mặc kệ, chỉ cần có sữa lại là cho con ti, ai nói gì cũng kệ.Thương con mà rớt nước mắt.