TIN TÀI TRỢ.

E chỉ bú bình khi ngủ, thức hầu như ko ăn. Các mẹ giúp mình với!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.51K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được hơn 6m, từ hồi hơn 1 tháng là mình mất sữa và bé bú hoàn toàn bằng sữa ngoài! Bây giờ trộm vía mỗi cứ bú bé ăn được 150ml, mỗi lần cách nhau 3h. Nhưng chỉ ngủ thì cậu ý mới chịu ăn, nhiều khi chỉ ngủ để ăn thôi, ăn xong là tỉnh. Hix, hix..Nhiều khi cậu ý mất giấc là khi ăn lại bị quá bữa. Em chẳng biết xử lý thế nào! Các mẹ giúp e nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuna0511 Xem bài viết
    Bé nhà mình được hơn 6m, từ hồi hơn 1 tháng là mình mất sữa và bé bú hoàn toàn bằng sữa ngoài! Bây giờ trộm vía mỗi cứ bú bé ăn được 150ml, mỗi lần cách nhau 3h. Nhưng chỉ ngủ thì cậu ý mới chịu ăn, nhiều khi chỉ ngủ để ăn thôi, ăn xong là tỉnh. Hix, hix..Nhiều khi cậu ý mất giấc là khi ăn lại bị quá bữa. Em chẳng biết xử lý thế nào! Các mẹ giúp e nhé!
    Ban đêm bé bú mấy lần? Con nhà mình lúc 4-5 tháng cũng thế nhưng mà vì là con thức ăn 2-3 lần/đêm mà thường là uống nhiều sữa hơn ban ngày thế nên ban ngày không muốn uống nữa khi nào buồn ngủ thì bú theo kiểu mút quán tính thôi chứ không hẳn là bị đói mà ăn. Khi con thức thì con không chịu uống vì con không thấy đói. Mình được bác sĩ tư vấn là giảm lượng sữa uống vào ban đêm. Nếu tính đêm là 12 tiếng (vd. 7h tối - 7h sáng) thì chỉ cho uống 2 lần 1 lần vào lúc đi ngủ và lần nữa gần nửa đêm sau đó không cho uống nữa để khi con dậy buổi sáng sẽ đói và chịu uống. Bây giơ con 7 tháng rồi, nói chung đã sửa được cái tật đó

you drive me crazy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cậu bé nhà mình thì cứ 3 tiếng ăn 1 lần, đêm cũng vậy. Nhưng cậu ý cứ ngủ, đến giờ mình dậy pha sữa nhét vào miệng là cậu ý mút chứ ko thức. Ban ngày cũng vậy, gần đến giờ ăn là cậu ý đi ngủ, có giấc ngủ dài. Có giấc ăn xong bình sữa là dậy. Hix, như vậy cậu ý cứ ngủ nhiều giấc trong ngày như thế bạn ợ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 130 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Khi bé mút ti mẹ hoặc bú bình thì thường là các bé buồn ngủ vì cái việc mút đấy như là ru ngủ vậy, vì thế bé cứ ăn là ngủ thì cũng bình thường. Các bé ở tuổi này có thể thức tư 2-4h mới buồn ngủ, bạn cho bé ăn 3h/lần là vào đúng tầm bé đi ngủ thì cũng chẳng có gì khác thường cả. CÒn việc bé lúc ngủ nhiều lúc ngủ ít thì là do bé ngủ đủ rồi thì thôi bé tự điều chỉnh mình nên không lo gì hết.
    Mẹ nó vẫn chịu khó pha sữa và cho ăn đêm thế cơ à. Con 6 tháng rồi thì tập dần cho con không ăn đêm nữa để mẹ nó đỡ vất vả. Thử tăng lượng sữa ban ngày lên và cắt một lần ăn đêm xem con có phản ứng gì không. Nếu được thì có nghĩa là mẹ đỡ một lần thức!

you drive me crazy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé! Hiện nếu đêm mình mà ngủ quên thì cu cậu cũng ngủ 1 mạch, có thể 5,6h. Nhưng mỗi lần giật mình thức thì mình lại vội vàng pha sữa vì sợ cu cậu đói. Nghe mẹ nói 6 tháng có thể bỏ 1 cữ sữa cho con làm mình thấy nhẹ nhõm hẳn. Cứ sợ con đói
    • 402 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuna0511 Xem bài viết
    Cám ơn mẹ nó nhé! Hiện nếu đêm mình mà ngủ quên thì cu cậu cũng ngủ 1 mạch, có thể 5,6h. Nhưng mỗi lần giật mình thức thì mình lại vội vàng pha sữa vì sợ cu cậu đói. Nghe mẹ nói 6 tháng có thể bỏ 1 cữ sữa cho con làm mình thấy nhẹ nhõm hẳn. Cứ sợ con đói
    mình cũng biết là tầm này có thể cho bé bỏ bú đêm. Nhưng vì bé đòi nên thôi kệ. Mà đòi không hẳn do bé đói mà là do như kiểu món ăn tinh thần, cứ thức giấc là phải có bình sữa ru mới ngủ được. Con ăn được là tốt . Thế nên vẫn phải dạy pha sữa đêm cho con.