TIN TÀI TRỢ.

con thường ti mẹ rồi ngủ thì rèn tự ngủ tn hả các mẹ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.88K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ku nhà e 10 tuần,cũng định rèn tự ngủ nhưng bé ti mẹ nên cứ buồn ngủ là ti mẹ dc 1 lúc là ngủ,minh hỏi các mẹ nào đã có kn chút là
    1, nếu các bé ti mẹ thì cứ để bé ti ngủ rồi đặt xuống giường hay là đánh thức bé dạy rồi đặt cho tự ngủ
    2, bình thường có lúc bé nhà tớ ngủ dc 1 tiếng đã tỉnh dạy đòi ti rồi ngủ tiếp,nếu rèn tự ngủ t hì có nên cho ti k,hay là cứ để khóc rồi tự ngủ tiếp,vì bé ti mẹ nên mình k biết bé ăn dc bao nhiêu,có đói k.
    mong các mẹ trả lời giúp,mình muon rèn con tự ngủ vì bé nhà m cứ đòi bế đến khi ngủ say mới đặt dc,cảm ơn các mẹ nh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 693 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trời. Sao hoàn cảnh giống mình thế. Nhưng con mình mới có 6 tuần thôi. Buổi đêm rất khó đặt, phải ôm đến khi ngủ say mới đặt xuống. Nếu ko thì cô nàng khóc thôi rôì. Con mình khóc những lúc này là tím tái luôn nên mình rất băn khoăn không biết có nên rèn con tự ngủ giai đoạn naỳ không, hay đợi 3 tháng 10 ngày cho hết khoản khóc Dạ đề. cCn mình sinh phạm vào giờ "Dạ đề" tối nào cũng khóc 2 - 3 tiếng mới ngủ yên.

Nhờ các mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp bọn mình vơí. Mình cảm ơn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 406 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các chị ạ, nhỏ thế này thì em nghĩ không cần mà thực ra cũng không thể rèn được ý chứ.
    Bé nhà em hồi nhỏ(1~3 tháng) cũng thế, toàn ngủ lúc đang ti. Ai cũng bảo là thấy con ngủ thì phải rút ti ra ngay, không sau này nó quen, phải ngậm ti mới ngủ. Em cũng có thử vài lần nhưng rồi lại nghĩ Con đã no đâu, con vẫn ăn thì cứ cho con ăn, bao giờ nó không ăn nữa thì bỏ ra, kệ nó thích ngủ thì ngủ, còn hơn con bị đói. Thế là em lại vô tư cho con ti, thích thức thì thức mà thích ngủ thì ngủ.
    Trộm vía, nó cũng có bị quen đâu. Ăn no, đặt nàm chơi, vừa mới ê a với mẹ mà quay ra cái đã thấy con ngủ khì rồi.
    Bây giờ bé được gần 7 tháng, cũng vẫn thế, biết hơn tí, ngủ với ông bà hay bất cứ ai không phải mẹ thì cũng tự lăn ra ngủ được nhưng ngủ với mẹ là cũng hư, cứ đòi rúc ti cơ. Hôm nào mẹ dễ tính cho ti thì cho không cho thì nàng cũng cứ lăn ra ngủ ngon lành thôi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 284 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeusocvatho Xem bài viết
    ku nhà e 10 tuần,cũng định rèn tự ngủ nhưng bé ti mẹ nên cứ buồn ngủ là ti mẹ dc 1 lúc là ngủ,minh hỏi các mẹ nào đã có kn chút là
    1, nếu các bé ti mẹ thì cứ để bé ti ngủ rồi đặt xuống giường hay là đánh thức bé dạy rồi đặt cho tự ngủ
    2, bình thường có lúc bé nhà tớ ngủ dc 1 tiếng đã tỉnh dạy đòi ti rồi ngủ tiếp,nếu rèn tự ngủ t hì có nên cho ti k,hay là cứ để khóc rồi tự ngủ tiếp,vì bé ti mẹ nên mình k biết bé ăn dc bao nhiêu,có đói k.
    mong các mẹ trả lời giúp,mình muon rèn con tự ngủ vì bé nhà m cứ đòi bế đến khi ngủ say mới đặt dc,cảm ơn các mẹ nh
    Tập 1 nhà mình cg giống bé nhà mẹ Ali ý, chả rèn đc cái gì, chịu chết. Tập 2 nhà mình mới đc 4 tuần nhưng khác hẳn anh, nên giờ mẹ đang hăm hở học nuôi con lại từ đầu đây. Việc rèn con cho ngủ m cg chưa "n/cứu" nhưng đang thực hành thế này: con ti xong mà ngủ say đương nhiên là đặt xuống rồi, đánh thức con dậy làm gì. Còn những lúc con ti xg mà mắt vẫn tròn xoe thì cứ đặt xuống cho tự nằm, cứ giữ vững lập trường "con khóc thì mẹ cho bú" ý. Rồi lại ti, kiểu của lần này là ti xg nhưng mắt lim dim k ngủ say. Cái đoạn này mới cần rèn đây. Mẹ đợi lúc con ngủ gà là đặt xuống nhé, thể nào em ý cg mở mắt, lại kệ xem sao, nếu khóc lại bế nhưng nhất quyết k bế đến lúc ngủ say. 2 mẹ con cứ thi đua xem ai thắng nhé. Mẹ sẽ thắng trong trường hợp con mãi cg nhận ra là k này nọ gì đc với mẹ, kiểu gì cg phải tự ngủ, k thì mất thời gian mà cg chẳng đc ngủ. Còn nếu mẹ k đủ kiên nhẫn mà nghĩ thà đợi đến lúc ngủ say đặt xuống cho nhanh thì mẹ thua rồi nhé. Nói chung cái đoạn dền dứ nhau có khi mất cả buổi ý, nhưng 2 hôm nay mẹ con mình vật nhau thấy có vẻ ổn. Mẹ thử áp dụng xem sao nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì chi ban ngày mới vất vả với giấc ngủ của cậu ý như các mẹ thôi, cứ ngậm ti mẹ rồi bế cho đến khi ngủ say mới đặt đc. Muốn rèn cho con lắm, nhưng sống chung với ông bà nội nên nó khóc 1 tiếng là ông bà đã lao vào bế chau rung rinh đi quanh nhà cho đến khi ngủ say mới đặt lên giường .
    Trộm vía ban đêm thì cu cậu không bắt nạt mẹ, mình cứ cho bé ti xong không cần biết là ngủ hay chưa cứ đặt xuống giường, vỗ đít 2 ,3 cái rồi kệ cu cậu tự ngủ. Những lúc cho bú ban đêm nhất quyết là phải lặng im, tập cho con ăn trong bóng tối , kể cả việc thay bỉm trong đêm. Từ lúc sinh tới giờ cu cậu ban đêm có thức dậy cũng tự ngủ lại được chỉ có đói mới ọ ẹ kêu mẹ ăn. trộm vía con
    Chỉ ban ngày là quấy mẹ ... hik hik ... mình có con lần đầu thấy mệt và vất vả quá cơ ... mẹ còn mải chơi mà
    3BNiMjz3BNip7

NKwSAI1NKwSp7
    • 148 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Ôi, các mẹ rèn cho bé tự ngủ sớm thế ạ. Bé nhà mình hơn 6 tuần rồi mà cứ phải bế ngủ say mới đặt được hoặc cho bé nằm ti rồi tự ngủ thôi. Cứ đặt bé chơi được 15p là bé lại khóc đòi bế. Bi giờ mình phải cho ngậm ti giả thì bé mới chịu ngủ, không biết dùn ti giả thế có hại gì cho bé không các mẹ ơi?
    amuJp10
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 209 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyhong218 Xem bài viết
    Ôi, các mẹ rèn cho bé tự ngủ sớm thế ạ. Bé nhà mình hơn 6 tuần rồi mà cứ phải bế ngủ say mới đặt được hoặc cho bé nằm ti rồi tự ngủ thôi. Cứ đặt bé chơi được 15p là bé lại khóc đòi bế. Bi giờ mình phải cho ngậm ti giả thì bé mới chịu ngủ, không biết dùn ti giả thế có hại gì cho bé không các mẹ ơi?
    Mình thấy bảo dùng ti giả sớm sẽ làm hỏng răng của con sau này,dễ bị vẩu răng do lúc nào cũng mút mút, mà lại tạo thói quen xấu cho con bạn ạ. Mình tập cho con ngủ từ khi 3tuaanf tuổi cơ, cháu đc 7 ngày tuổi đã tự ngủ 1 mình đói thì mẹ cho ăn rồi ngủ tiếp thôi, bị bố mẹ chồng kêu ghê lắm nhưng cũng kệ
    nếu mai sau con nghiện ty giả là nhanh chán ty mẹ lắm, bạn dần tập cho con thì tốt hơn . có thể cho bé ngậm nhưng khi bé bắt đầu đi vào giấc ngủ thì rút ra luôn,
    chúc 2 mẹ con ăn ngon ngủ kỹ nhé!
    3BNiMjz3BNip7

NKwSAI1NKwSp7
    • 219 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cái vụ con ti mẹ ngủ gà ngủ gật, rút ti mẹ ra đặt xuống cũi là lại tỉnh gào lên bé nhà mình cũng thế, giờ mình rút kinh nghiệm rồi, phải chịu khó kiên nhẫn 1 tí, bé ti cứ để bé ti đến lúc bé tự đẩy ti ra thì ngồi thêm 5 đến 10p hãy đặt bé vì bé nào ti mẹ cũng bị nóng ra mồ hôi, đến lúc no bé tự đẩy ti mẹ ra để nằm ngửa cổ cho mát, lúc đó bé cũng chưa ngủ thật say, mới ngủ lại hay giật mình, mẹ ôm bé có cảm giác chặt sẽ ngủ sâu hơn.
    Ngoài ra bé nghe tiếng bé dậy nên bế bé lên luôn, đừng để bé khóc gào to hẵng bế, hồi đầu mình cũng kiên trì lắm, cho bé khóc 5p mới bế nhưng giờ bé lại hình thành thói quen đang ngủ tự nhiên gào khóc to rồi tỉnh, bà ngoại bảo mụ dậy nhưng mình nghĩ ko phải vì hồi đầu bé chỉ gào 1 tiếng lại tự ngủ tiếp, còn giờ bé dậy luôn.
    Vụ bé đang chơi tự ngủ mình chịu thật, có hôm bé ngoan ngắm trời ngắm đất 1 lúc tự ngủ, nhưng thường thì hay gào đòi bế và ngậm ti để ngủ, mình cũng hay dùng ti giả lắm, biết là ko nên nhưng chưa có cách nào thay thế, mà bé nhà mình láu cá, chỉ ti giả khi lim dim lắm rồi, còn ko toàn nhè ti giả ra thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 259 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Theo mình ko nên để con khóc, sẽ tạo tiền lệ ko tốt khóc quen miệng đi. Có những bé rất dễ va có những bé rất khó. Con mình thường hay gào cật lực lúc buốn ngủ. Mệt lắm. Tùy tính nết từng bé mà áp dụng các mẹ ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _latdat_ Xem bài viết
    Bé nhà mình thì chi ban ngày mới vất vả với giấc ngủ của cậu ý như các mẹ thôi, cứ ngậm ti mẹ rồi bế cho đến khi ngủ say mới đặt đc. Muốn rèn cho con lắm, nhưng sống chung với ông bà nội nên nó khóc 1 tiếng là ông bà đã lao vào bế chau rung rinh đi quanh nhà cho đến khi ngủ say mới đặt lên giường .
    Trộm vía ban đêm thì cu cậu không bắt nạt mẹ, mình cứ cho bé ti xong không cần biết là ngủ hay chưa cứ đặt xuống giường, vỗ đít 2 ,3 cái rồi kệ cu cậu tự ngủ. Những lúc cho bú ban đêm nhất quyết là phải lặng im, tập cho con ăn trong bóng tối , kể cả việc thay bỉm trong đêm. Từ lúc sinh tới giờ cu cậu ban đêm có thức dậy cũng tự ngủ lại được chỉ có đói mới ọ ẹ kêu mẹ ăn. trộm vía con
    Chỉ ban ngày là quấy mẹ ... hik hik ... mình có con lần đầu thấy mệt và vất vả quá cơ ... mẹ còn mải chơi mà
    me nay giong minh ong ba noi thay chau khoc mot tieng la be len ngay
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình cũng vậy, nên mình vắt sữa ra bình cho bé bú nên biết be no rồi. Nhưng vẫn đòi ti mẹ để ngủ, mình cũng ko biết nên dùng biện pháp khóc tự ngủ được ko .vì sau này mẹ đi làm ko thể cho ngam ti mẹ để ngủ được
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé thì cai lam gi hả mom, hoặc thay ti giả