TIN TÀI TRỢ.

Con không chịu bú, hay quấy khóc, RẤT ÍT NGỦ . Nhờ các mẹ giúp đỡ . Gâp Gấp ạ.

• 2 Lượt chia sẻ
  • 38.2K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , e có đứa em họ sn 88 . Hôm trước đang yên đang lành nó bỏ nhà ra đài tượng niệm đứng giữa trời gió rét. Đứng gần như cả ngày mãi đến chiều tối gia đình mới tìm được. Nhà em ai cũng bảo nó có vấn đề sau khi sinh mà không ai biết rõ cụ thể như thế nào. Lựa mãi em mới gạ nó tâm sự được. Nhưng mà e thì chưa có gia đình nên không biết làm sao để giúp nó. Nên em lên đây để hỏi các mẹ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp em với ạ .

Em họ em sinh em bé được 8,9 tháng rồi ạ. Trước khi sinh em bé, nó ko hề có tí 1 tí kiến thức nào về cách nuối con. Thời gian bầu bí thì chỉ ăn với ngủ, ko chịu lên mạng tìm hiểu rồi học hỏi kinh nghiệm. Để con ra , nó lại lười cho con bú, cho con bú ít và không ru nó ngủ nên nó mới quấy khóc suốt đêm. Thức đêm nhiều, không ăn được nên dần mới bị mất sữa. Giờ toàn cho con ăn sữa ngoài. Nhưng vấn đề chính là nó cảm thấy hình như em bé không hề ngủ. Nhiều lúc bế trên tay mà em bé chỉ ngủ được 15-20p rồi lại mở mắt ra. Em bé ngủ ít và hay quấy khóc lắm ạ. Gần 5 tháng nay, nó hầu như không có tí giấc ngủ nào. Nó bảo với em " người ta sinh con thì tăng cân béo tốt còn nó thì ...thân tàn ma dại "

Trong nhà nó chỉ có bố chồng, mẹ đẻ và cô ruột em là bế em bé ngủ được lâu thôi. Trước tết nó đưa e bé đi khám nhưng bác sĩ cũng không tìm ra được là bệnh gì. Nó đọc trên mạng thấy người ta bảo " giấc ngủ của em bé rất quan trọng. Bé ngủ ít sẽ dẫn đến sự chậm phát triển của não bộ. Nói ra thì gia đình nó không tin... Mà nó thì chẳng biết làm thế nào nữa. Cứ bế tắc , bế tắc mãi như vậy.

Nghe nó tâm sự mà em rớt nước mắt ra . Bản thân mình cũng chẳng có tí kiến thức nào về chăm trẻ nhỏ để giúp nó cả. Mẹ nào biết hay từng gặp trường hợp như trên thì tư vấn giúp em với nhé. E xin chân thành cảm ơn
    Thanh lý rất nhiều quần áo váy giá rẻ

https://zaodich.com/forum/f2931/lai-c...g-qua-1468994/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 481 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé ngủ ít có thể do con thiếu canxi (thường xuyên gặp ở trẻ nhỏ). Bạn thử xem bé có hay rướn ko? Nêu có tức là bé cần bổ sung canxi và vitamin D3 bạn ạ. Bạn có thể cho bé uống môi ngày một giọt Aquadestrym (vitamin D3) xem thế nào nhé. Gia Đinh phải hỗ trợ để mẹ bé có tinh thần thoải mái, ăn ngủ đủ vì phụ nữ sau sinh rất dễ bị trầm cảm. Chúc bé sớm lấy lại giấc ngủ để mẹ khỏi lo lắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị nhé. Nhưng em bé không phải thiếu canxi chị ạ. Vấn đề là kg hiểu tại sao nhà chỉ có bố chòng của e họ em, 2 bà cô của em là bế em bé ngủ được lâu. Ngoài ra mẹ nó bế nó cũng ko chịu ngủ . Cứ ngủ được 1 tí (15,20p) là lại tỉnh luôn ý
    Thanh lý rất nhiều quần áo váy giá rẻ

https://zaodich.com/forum/f2931/lai-c...g-qua-1468994/
    • 178 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Đọc bài này của chị , e nghĩ do cách chăm sóc của e gái chị mà bé đã hình thành một thói quen như vậy rồi ! bé ngủ k đủ mới mệt mỏi và quấy khóc ! với lại gđ cũng đã tập cho bé là phải bế mới ngủ ! chứ ko phải buồn ngủ là đặt xuống giường sẽ ngủ ! bé của e mới có 2 tháng rưỡi ! mà cũng đã bị tình trạng quấy khóc một hồi mới chịu ngủ ! chứ ko có ngủ liền !thường thì khi bé buồn ngủ ! e cho bé bú bình rồi để cho bé tự ngủ ! chị có thể cho bé nằm võng thử xem ! e thấy có nhiều bé cũng thích nằm võng đung đưa chút xíu là ngủ ! nếu vấn đề của em chị nặng quá thì nên tìm bác sĩ tư vấn ! khi mẹ có tinh thần thoải mái thì mới chăm sóc bé tốt được ! với lại khi chăm sóc phải để ý xem bé thích như thế nào ? làm sao cho bé thật thoải mái ! chứ đừng ép hay cáu gắt với bé ! khi bé thoải mái sẽ bú giỏi và ngủ giỏi thôi ! vấn đề này phải tiếp xúc trực tiếp mới giúp c được ! e chỉ chia sẻ chút kinh nghiệm ít ỏi của em ! hi vọng có thể giúp được chút xíu gì đó cho chị ! e ở nước ngoài , bên đây có nhiều bé phải vô bệnh viện để tập ngủ đó chị ! cho nên c đừng lo lắng wa !
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tùy tay người bồng, tay to cảm giác ấm áp em be sẽ có cảm giác yên tâm nên ngủ lâu. Hồi trứơc mình cũng thế, em bé ở tay ba nội ngủ ngon, sang qua tay mình khoc ré lên, lúc đó thấy bất lực lắm. Sau nay mình học cach bồng từ từ. Bồng phai chắc tay, ko dc để tay lỏng lẻo tre ko yên tâm. Khi bồng hơi đưa phần thân và mông bé vào ngực mình. Em bé bạn thiếu canxi và vitamin D3 rồi, mỗi ngày chiu khó tắm nắng từ 7h đến tầm 9h sáng, tu tu bệnh sẽ khoi, ép bé bú nhiu nhiu tăng cường canxi.