Có nên dùng điều hòa cho trẻ em sơ sinh không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e mới sinh bé được 19 ngày. Lại đúng đợt nắng nóng nên đang định lắp điều hòa. E phải cân nhắc việc lắp điều hòa này ghê lắm vì vấn đề kinh tế. Hơn nữa lại có nhiều ý kiến là ko cho trẻ nhỏ nằm điều hòa sẽ ảnh hưởng đến hô hấp khiến OX e cương quyết không chịu lắp. Nhưng mà 2 mẹ con e nóng quá.Rôm sảy con đầy người, mẹ cũng lên bờ xuống ruộng vì nóng. Các mẹ nhiều kinh nghiệm cho e tí ý kiến để em thuyết phục Ox em với. Mẹ con em sắp khô cháy rồi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 465 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Nhà m dùng đieu hòa từ lúc bé mới sinh. Bé dc 1m10d rồi. M mở ban đêm và buổi trưa chiều, sáng thì tắt để mở cửa phòng cho thoáng. B mở 26-28 độ thôi. Bé k sao đâu. Để con nóng tội bé lam
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nên lắp cho bé nằm mùa này mà để bé bị nóng quá, mồ hôi ra nhìu ko lau kịp bé dễ bị cảm lạnh ùi viêm phế quản lắm. Mẹ bé cứ để khoảng 28 độ . Trong phòng để thêm một bình phun nước hơi sương, nhỏ mũi bé bằng muối sinh lý ngày 2 lần là ok . Bé nhà mình cũng vậy mà, nằm điều hòa từ mới sinh lun ì ử
    • 1,012 Bài viết

• 883 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nhà mình nằm từ lúc sinh ở viện, bé được 16 day rồi, đêm mẹ vẫn phải để ý lưng bé nhé, bé nhà mình đầu và lưng mồ hôi vẫn ra dù bé nằm trên chiếu,

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ninhthuyminh
    https://www.webtretho.com/forum/f189/...n của bông
    sau cơn mưa trời lại sáng. Phải thế chứ:Battin ey:
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Be nha minh cung moi sinh ra la nam may lanh ve nha cung nam ca ngay ca dem tat may lanh la be nong mo hoi ra qoa troi nen ko sao dau me cu lap may lanh di
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Để điều hòa cho trẻ sơ sinh từ 27-29 độ là được chị a. Em tìm hiểu thấy các bsi bảo vậy.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mo may lanh ban nen dể chế dộ hoi nuoc thoi roi lay mung chup mung chup cua be roi me lay khang chum len mung de hoi lanh khoi hat vao mui be
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1234567