TIN TÀI TRỢ.

Có Mẹ nào có con bị xương đùi ngắn nhào vô tư vấn cho em với...help my

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

- Chẳng là từ lúc em bầu gái nhà em được 32 tuần thì bác sỹ mới phán rằng cháu nó xương đùi ngắn hơn các bạn cùng tuổi. Em cũng khá lo lắng càng đến những tuần cuối thì đi siêu âm bác sỹ nào cũng bảo xương đùi ngắn. Em cũng chỉ cao có 1m40 nên bác sỹ bảo nó giống mẹ rồi hĩ hix em nói thật là buồn buồn
    - Đên khi được 38 tuần thì em đi mổ để đưa cháu ra với cuộc đồi vì em tăng cân nhiều và cháu cũng khá bự rồi , em sinh cháu nó được 3.7kg.
    - Nói thật lúc đó em sinh song rất đau nhưng điều đầu tiên là em nhìn mặt con, mũi tệt mặt mẹt khỏi nói luôn giống mẹ, và quan trọng hơn nữa là xem chân của nó có ngắn lắm ko. Qủa thật hơi ngắn . Mà nó càng lớn em lại càng thấy nó ngăn ngắn thế nào đó các mẹ ạ
    - Hiện tại chúa nó được 10 tháng rồi , cân nặng thì được 10 cân cao 72cm. Em so với mấy cái bảng tiêu chuẩn trên mạng thì thấy nó ở mức trung bình thôi, nhưng cái chân nhìn nó ngắn hơn cái lưng khá rõ nên trong lòng rất là bất an, buồn lo.
    Hôm rồi đi say bột có người mách bảo em là cứ chịu khó nắn chân matsa cho gái là có thể cải thiện tình hình. Có mẹ nào đã ở trong hoàn cảnh của em cho em xin lời khuyên ? Em muốn hỏi là làm thế có hiệu quả không hay phải đưa cháy đi bác sỹ ạ
    Em xin cảm ơn các mẹ trước!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị thử vừa matxa, vừa nắn chân bé theo chiều dài ra xem. Em cũng từng nghe nhiều người nói làm vậy chân bé sẽ thẳng và dài hơn, nhưng có hiệu quả không em cũng không biết nữa chị ạ. Có bệnh thì vái tứ phương thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 48 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavender1986 Xem bài viết
    Chị thử vừa matxa, vừa nắn chân bé theo chiều dài ra xem. Em cũng từng nghe nhiều người nói làm vậy chân bé sẽ thẳng và dài hơn, nhưng có hiệu quả không em cũng không biết nữa chị ạ. Có bệnh thì vái tứ phương thôi.
    Mình cũng nghĩ thế, thôi thì cứ làm còn hơn về sau lại giá mà khi ấy mình thế này thế kia. Cảm ơn mẹ lavender1986 nhá
    • 123 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ku nha minh bsi cung phan tuong tu.hien h dc 4.5 thang thay chan hoi ngan.tinh duoc 6 th cho hoc boi va sau nay cho di boi hang tuan de cai thien tinh hinh.me nao coon cach nao hay chi giao voi?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ với nhà e quá,bố cao 1m60 mẹ thì chưa đầy 1m50,cu nhà e ngắn lắm,muốn cải thiện chiều cao mà ko biết ăn uống ntn,hay dùng sữa bột j phát triển chiều cao