TIN TÀI TRỢ.

Có ai bị trầm cảm sau khi sinh như mình không?

• 4.62K Lượt chia sẻ
  • 17.1K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ nó. khả năng tư duy và trí nhờ của mình đúng là giảm nhiều. 2 con mình giờ được 1 tuổi rồi, nhưng lúc nào mình cũng suy nghĩ không làm hết trách nhiệm với con. Mình sinh đôi, chỉ có 2 vc chăm con. Ông bà nội ngoại ở xa, không ai lên hộ được, nhiều lúc thấy mọi người có ông bà hộ mà thấy thèm, tủi thân. mình lúc bầu 67 kg mà giờ còn có 41kg, công việc cơ quan, lo chăm con ....nhièu lúc thấy như bị điên ý.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng giống mẹ nó. khả năng tư duy và trí nhớ của mình đúng là giảm nhiều. 2 con mình giờ được 1 tuổi rồi, nhưng lúc nào mình cũng suy nghĩ không làm hết trách nhiệm với con. Mình sinh đôi, chỉ có 2 vc chăm con. Ông bà nội ngoại ở xa, không ai lên hộ được, nhiều lúc thấy mọi người có ông bà hộ mà thấy thèm, tủi thân. mình lúc bầu 67 kg mà giờ còn có 41kg, công việc cơ quan, lo chăm con ....nhiều lúc thấy như bị điên ý.
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi! Em sinh 3 tháng và cũng đang bị trầm cảm. Em đi khám bs thần kinh thì được cho thuốc uống cũng đỡ nhưng giờ vẫn còn. Chị có kinh nghiệm gì chỉ em với. Em thấy mình yếu đuối quá. Sk em lại k tốt nữa. Hic. Em cám ơn chị trước
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn nên đến Bệnh viện Bạch mai. Đằng sau bệnh viện là bệnh viện tâm thầm. Đến đấy bạn sẽ được bác sỹ tư vấn và cho kết quả điều trị. Mình điều trị từ 2011 đến nay và vẫn phải duy trì uống thuốc. Chúc bạn mau khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em ở Tiền Giang. Em sợ uống thuốc ảnh hưởng đến sữa con bú. Mà chắc em phải lên bs ấy lần nữa. Sao chị trị lâu vậy? Triệu chứng của chị thế nào chia sẽ với em được không? Chị đang dùng thuốc gì?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu phải uống thuốc thì bạn phải dừng cho con bú và nuôi sữa ngoài bạn ạ. Sức khỏe của mẹ là quan trọng. Nếu bạn không có sức khỏe thì làm sao chăm sóc được con. Bệnh trầm cảm cực kỳ nguy hiểm đến cả mẹ và bé chứ không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Bạn cho mình số điện thoại mình sẽ gọi lại cho bạn. Nếu là số viettel thì tốt. Hoặc bạn gọi cho mình vào số đt 0972.038.781 nhé. Mình bận nên không trả lời thư cho bạn ngay được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bây giờ em thấy đỡ nhiều rồi. Thỉnh thoảng mới bị lại. Cám ơn chị nhiều. Em k uống thuốc nữa em sợ ảnh hưởng đến sữa. Em sẽ cố gắng hi vọng vượt qua được. 😊
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào chị,em mới sinh con hồi cuối tháng 2 vừa rồi, cách đây 3 năm em bị trầm cảm và khi sinh con em bị lại bệnh này. Em cũng giống chị,trầm cảm sau sinh,lúc ở cữ em rất chán nản,thậm chí có lần con em khóc nhiều quá em định ném con mình đi,rồi chồng em ôm con lại,rồi có những lúc em còn đánh thằng bé nữa, sau khi bình tĩnh lại em thấy mình thật tồi tệ. bây giờ con em được 2 tháng rồi,em cũng đã biết giữ cảm xúc của mình,thương con mình nhiều hơn. Chị tin em đi,hoàn cảnh của em còn khó khăn hơn chị rất nhiều nhưng em vẫn vượt qua được. Con mình là tài sản quý giá và duy nhất mà mình có,em hy vọng chị biết kiểm soát cảm xúc và hành động của chị để sau này chị không phải hối hận những gì chị đã làm.
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Haizz. Triệu chứng của mình khác hẳn các mẹ. Lúc đầu thì sợ k ai phụ chăm con khi mình còn yếu. Sau đó thì tối ngủ bị lạnh 3 đêm liền. Tự nhiên bị lạnh run luôn ấy. Rồi sau đó thì tự nhiên choáng váng, rồi tim đập nhanh...mình bị ám ảnh và sợ chết. Mình bị máu nhiễm mỡ và gan nhiễm mỡ. Rồi mấy hôm nay lại bị đau đầu và đau thốn ở ngực trái. Dạo trước mình siêu âm tim rồi k sao. Nhưng mấy hôm nay vẫn thấy lo. Nghe đâu trầm cảm cũng làm ngta đau ngực có lẽ vậy. Chắc vài bữa nữa phải đi trị cho dứt chứ mang trog ng mệt mỏi quá các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi tư vấn bs ở BV Bạch Mai về, họ cũng chuẩn đoán trầm cảm sau sinh, bs có đề nghị mình sử dụng thuốc thì ngừng cho bé bú, còn nếu không phải tự điều chỉnh cảm xúc. Mình đã lựa chọn phương án thứ 2, đó là tự điều chỉnh. Có mẹ nào đã chữa khỏi bệnh này chưa, chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với. Thanks !
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3