TIN TÀI TRỢ.

Có ai bị giống mình không. Trẻ quấy khóc khi mẹ bế

• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là các mẹ chẳng có kn gì để con theo mẹ thay vì cứ theo bà vs bố ư.
    Mình cũng bị tình trạng thế, tất nhiên k phải là k dỗ được, bé nhà mình hay hơn mà cứ hờn mẹ, vs bố và bà thì ít hoặc k. Mình rất bực mình, tối bé thường hay ngủ vs bà, đến đêm thì sang ti và ngủ vs mẹ luôn.
    Mọi ng bảo mình hay nóng sữa nữa nên nhiều lúc con cũng sợ, càng hờn nhiều khi mẹ bế.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng bị tình trạng này, đang stres kinh khủng. Đọc topic mới thấy nhiều mẹ có hoàn cảnh như mình. Thương con lắm...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ, đang stress kinh khủng. Mấy ngày nay toàn bà gv bế với ru ngủ. Mà bà gv còn bận làm việc chứ, mẹ con cứ như đánh trận với nhau
    comment by WTT mobile view
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trời, mình cũng thế đây. Bt bé thích mẹ lắm, cứ cho ti là ngửa cổ lên hóng chuyện với mẹ, tự nhiên 4 hôm nay ghét mẹ, k thèm ti, chỉ ti lúc ngủ, nó khóc mình bế kiểu gì cũng k nín mà sang tay bà nội là im. Mình cũng nghi do ngày 3 lần mình nhỏ mũi cho nó mà nó ghét nhỏ mũi, cứ nhỏ là khóc, lại ti chảy mạnh nó ghét nên ghét mình. Giờ nằm chơi mình nói chuyện nó k thèm nhìn mình, k hóng chuyện với mình. Bà nội bảo phải vía nên sáng nay vừa đốt vía với để rốn nó với rốn mình áp vào nhau rồi giật tóc mình nữa, k biết hiệu quả thế nào. Buồn ghê gớm khi con ghét mẹ. May là k bị bà nội dè bỉu.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy. Sinh gần 2 tháng r mà lúc nào con khóc mà bồng là như kiểu ai đánh. Mà đưa tay người khác là im ngay. Khổ tâm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 248 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình đang tình trạng đó đây ạ. ko thể ru nổi con khi con khóc. buồn kinh lên. ko biết phải do nóng ko nhưng đúng là mình luôn nóng hơn mọi ng. mồ hôi khi tắm xong phải vừa mặc đồ vừa bật quạt nhà tắm ý ko có lại ướt hết. híc
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Bé nhà mình ban ngày thì dễ tính, có khóc mẹ dỗ dành 1 xíu là êm, nhưng tối đến hay hờn mẹ, mẹ bế là khóc ngằn ngặt, khóc tím mặt, chuyển tay cho người lạ bế mới im, qua cơn hờn dỗi mới cho mẹ bế, đêm ngủ lại phải có mẹ nằm cạnh mới êm. Mình cũng bó tay không hiểu nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi đến mấy tháng thì hết tình trạng như vậy. Bạn có tìm ra nguyên nhân ko. Con mình được hơn 1 tháng ko chịu ti mẹ. Ko cho mẹ bế. Ai bế cũng được sang tay qua mẹ là khó thét đỏ cả người. Cảm giác rời rạc mất quyền làm mẹ rầu quá các mẹ ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đốt vía hiệu quả ko bạn ơi. Con mình mới hơn 1 tháng. Mẹ bồng là khóc ré. Sang tay qua ng khác là nín liền. Do con ko chịu ti mẹ nên mình hay ép. K biết có phải vì thế ko nữa
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanh09091990 Xem bài viết
    mình cũng vậy nè, qua bà nội ông nội bế là im re ngủ, lên tay mẹ là khóc quậy quá trời, mình thấy buồn và cô đơn lắm như mình bị chia cắt với con zj, giờ bà nội bế bé vào phòng ngủ chung đói lại mang ra cho mình cho bé ăn sữa,không được gần con mình thật sự rất buồn
    Bé nhà bạn giống nhà mình ghê,cảm giác buồn kinh khủng,bây giờ bé như thế tới lúc bé 5tháng mình phải đi làm,chắc sau này bé chẳng biết mẹ bé là ai luôn 😢😢😢
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng đang tình trạng này, mom nào có cách khắc phục thì chỉ em với ... chứ ức chế kinh khủng. Làm mẹ đã không bế được con, chẳng được lời động viên, an ủi nào thì chớ lại còn nói ra nói vào ... bế nó ra đây này, đưa tao bế cho ... Nhiều mom con bám mẹ mà còn tìm cách cho con không bám mẹ nữa, em thì muốn cho con bám cũng ko dc đây này ... nhìn con trên tay người khác mà lòng nặng trĩu các mẹ ạ ...
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đâu có bạn, mình chăm con suốt mà ... thế mà nhiều lúc lại chẳng thèm mẹ đấy, hjx
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đây các mẹ ơi. Buồn đến khóc luôn. Tâm lý thì căng thẳng. Bé mình 3 tháng rồi mà cứ bám bà ngoại. Vì mình sinh mỗ k bế bé mấy ngày đầu nên bé cứ theo ngoại suốt. Mình cho bé bú là bé khóc và không bú luôn ( bé bú bình), con khóc mẹ dỗ không nín nhưng sang tay bà ngoại là nín ngay. Bà ngoại vắng nhà là bé khóc suốt cho đến khi bà về thì thôi.
    Mình chẳng biết nguyên nhân gì cũng k biết đến khi nào con bám mẹ đây. Bé nhà người ta thì đòi mẹ thấy thích vô cùng. Con mình thì chẳng cần đến mẹ. Mình bế tắc rồi các mẹ ạ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Violetquynh
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có ai giúp e k ạ. E bị y như c này. Hịc mà con e nay đc 14m r ạ. Trc h vẫn cho mẹ bế. Vậy mà mới hôm trc bị sốt vừa khỏi xong là thay đổi tính lun. Mẹ bế k cho cứ đẩy ra thôi. Động vào thôi cũng khóc. Vậy mà bà nội hay ng khác bế là nín gọn lun. Cảm giác bị tổn thương vô cùng các mẹ ạ. E dụ cách nào cũng k đc. Help me. Giờ e suy nghĩ nhìu giống như tự kỉ lun ý
    • 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng thế, quấy khóc suốt ngày thôi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huhu... e cũng đang đến bị trầm cảm vì cái này đây ạ. Y như bị mất quyền làm mẹ,mình làm mẹ vô duyên quá,làm mẹ kiểu j mà đến con khóc mà cũng ko dỗ được. Bé nhà e chưa được 2 tháng nữa ạ. Cả nhà bảo e phải làm sao đây ạ. Hịc
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cứ nói cái kiểu,không biết cách bế,không biết cách ru... ức chế kinh khủng!😢😢😢😢😢
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình gần đc 03 tháng tuổi, thỉnh thoảng cũng bị tình trạng như các mom. Khóc gắt lên, mẹ bế mà cứ như bị ai đánh, lấy tay đẩy ng mẹ ra. Đưa bà giúp việc bế thì im re, ngủ ngon luôn, hic, bà giúp việc nói nó quen hơi và thích bà ấy bế ( có hôm tức quá mình nhất quyết ko cho bà gv bế, cho nó vào nôi ru ngủ đc 15' lại khóc ré lên, 3-4 lần như vậy luôn mà ko hiểu nguyên nhân. Bí quá mình nói bà gv đốt giấy hơ 2 mẹ con, hơ xong mình ru vài câu thế là ngủ ngon lành. Lâu lâu cũng bị lại, phải đưa bà gv bế cho ngủ chứ thấy khóc quá tội nghiệp. Ban ngày còn đỡ chứ ban đêm là mình nhất quyết cho con ngủ với mẹ. Hy vọng vài tháng là bé bám mẹ như các mom khác.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang nản lắm đây, dạo này bé nhà mình hờn kinh khủng, cứ thức là khóc mà mình dỗ mãi không được mà sang tay người khác thì im re. Giờ cháu đang nằm viện, quấy dã man mà mình cứ bế là bé khóc ré lên, các cô điều dưỡng bế cái thì im luôn. Thậm chí các cô ý mắng cũng không khóc. Nghĩ mà chán (

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hanhmit268
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5