TIN TÀI TRỢ.

Có ai bị giống mình không. Trẻ quấy khóc khi mẹ bế

• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

em cũng thế nè
    lúc đầu stress kinh khủng, cứ mẹ bế là khóc lóc ỉ ôi, dãy giụa, qua tay người khác thì im thin thít, lâu lâu mới bế dc có 1 lần hic,
    tìm hiểu mãi mới phát hiện ra rằng do những lúc bú sữa xuống làm bé sặc, nên khi mẹ bế thì bé nghe mùi sữa nên sợ khóc, thế nên sau khi phát hiện ra thì em cho bé bú nằm luôn, khi nằm sữa xuống ít, từ từ ko bị sặc nữa thế là mơi cho mẹ ăm cơ đấy, khiếp
    bây giờ lớn rồi áh thì theo mẹ như gì ấy,chằng đi đâu được với ảnh, bỏ tay ra là e e e, nước mắt ngắn nước mắt dài ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em 2 tháng rưỡi rồi,cũng y như thế,khóc hờn lặng cả người khi mẹ bế,chỉ lúc nào nó thiu thiu ngủ hoặc ngủ dở giấc mà lờ đờ thì em mới bế đc,còn k thì mẹ bế là khóc lóc ầm ĩ,thế là mẹ chồng với chị chồng e lồng lên chạy vào bế,cũng tự ái lắm vì làm mẹ mà chẳng bế đc con,chỉ sợ nó chả yêu mẹ,yêu bà nội với yêu bác nó thì buồn.mà công nhận lúc ti mẹ hay bị tia sữa phun,có khi nó ghét mình là vì thế,đấy là e đã cho ti nằm rồi đấy ạ,nhưng mấy hôm nay ti nằm hình như con bắt vú k đúng như hồi đầu nữa nên chỉ ti 1 tí là nhè,có khi còn gắt lúc bú nữa.con ti xog thì chỉ 1 lúc sau là lại đòi ăn,mà ti mẹ thì khóc lóc mãi mới ti.chán lắm,mệt mỏi lắm ý
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 47 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Một thời gian mình đau khổ quá vì cũng bị tình trạng hệt các mẹ trên này, nửa đêm tỉnh dậy mẹ bế là khóc ngằn ngặt ko tài nào dỗ nổi, sau rồi cả ban ngày mẹ bế cũng giãy dụa khóc lóc, ông bà nội cháu suốt ngày đi kể lể là mình ko biết bế con. Một tg dài đêm bà nội phải chạy qua dỗ rồi bế qua ngủ với bà, mình buồn và nhớ con toàn nằm khóc. Đi hỏi khắp bạn bè không ai giống mình, lên diễn đàn hỏi thì có mỗi một chị giống mình thôi, vào topic này mới thấy cũng có nhiều mẹ thế. Bây giờ thì vẫn chưa rõ nguyên nhân nhưng khả năng cao là mình nóng quá (sinh xong mình nóng kinh khủng, người lúc nào cũng muốn nổi điên) bế bé làm bé khó chịu và nữa là bé nhà mình bện hơn bà nội, bà bế bé rất nhiều 11 ngày sau sinh bà bế suốt và đêm còn nằm với bà, mình chỉ cho ti thôi. Nghĩ lại khoảng tg đó mà hãi hùng, cảm giác khổ sở lắm. Giờ bé được 4 tháng, suốt ngày dõi mắt nhìn mẹ, rồi nhìn mẹ e e nữa, mẹ đi vắng là buồn thiu chả cười mấy đâu, yêu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 39 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Em dự tính năm sau đón 1 bé về, nghe các mẹ bị thế sợ quá. Nhà em chỉ có mỗi 2 vợ chồng, ở xa nên chẳng có bà con nội ngoại...chẳng bạn bè luôn. Bé mà dỗi mẹ thế này thì chẳng biết là ai sẽ bế Đợi các mẹ trị xong bé để em học hỏi kinh nghiệm ạ!!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè. Nhiều lúc bế con mà con cứ khóc ầm lên, sang người khác bế lại im thị thít, tự nhiên thấy buồn ghê gớm. Con khóc, mẹ cũng muốn khóc luôn. loonapix_13206784081712890750.jpg
    • 285 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gau_gay Xem bài viết
    Một thời gian mình đau khổ quá vì cũng bị tình trạng hệt các mẹ trên này, nửa đêm tỉnh dậy mẹ bế là khóc ngằn ngặt ko tài nào dỗ nổi, sau rồi cả ban ngày mẹ bế cũng giãy dụa khóc lóc, ông bà nội cháu suốt ngày đi kể lể là mình ko biết bế con. Một tg dài đêm bà nội phải chạy qua dỗ rồi bế qua ngủ với bà, mình buồn và nhớ con toàn nằm khóc. Đi hỏi khắp bạn bè không ai giống mình, lên diễn đàn hỏi thì có mỗi một chị giống mình thôi, vào topic này mới thấy cũng có nhiều mẹ thế. Bây giờ thì vẫn chưa rõ nguyên nhân nhưng khả năng cao là mình nóng quá (sinh xong mình nóng kinh khủng, người lúc nào cũng muốn nổi điên) bế bé làm bé khó chịu và nữa là bé nhà mình bện hơn bà nội, bà bế bé rất nhiều 11 ngày sau sinh bà bế suốt và đêm còn nằm với bà, mình chỉ cho ti thôi. Nghĩ lại khoảng tg đó mà hãi hùng, cảm giác khổ sở lắm. Giờ bé được 4 tháng, suốt ngày dõi mắt nhìn mẹ, rồi nhìn mẹ e e nữa, mẹ đi vắng là buồn thiu chả cười mấy đâu, yêu lắm.
    Mình cũng y như mẹ này. Đau khổ ghê gớm. Mình còn khổ hơn là không có sữa nữa. Con thì dỗ không được. Cảm giác như chẳng có sợi dây ràng buộc nào giữa mẹ và con. Suốt ngày ob nội nói: Nó khóc tại mẹ nó không có sữa; mẹ nó không biết bế; mẹ mà không dỗ nổi con thì còn ai dỗ nổi đây... huhu... Mình bị stress sau sinh. Lúc nào cũng căng thẳng uất hận.
    Hồi nhỏ xíu mình được xem bộ phim Bàn tay đưa nôi, trong đó có câu "bàn tay đưa nôi là bàn tay thống trị thế giới!" Không hiểu sao bộ phim đó ám ảnh mình đến thế. Trong đầu mình lúc nào cũng ám ảnh không thể để ai cướp con của mình, cho dù là ôb nội, hay là bố nó đi nữa. Ông bà định giữ cháu ngủ cùng, mình nhất định xuống mang con về, thà nghe nói gay gắt chứ không để con xa mình.
    Mình bên bé suốt ngày, tìm hiểu xem bé thích bế kiểu gì. Có một điều làm mình an ủi tí là bé quen bế đổi tay, mình bế bé nhiều nên bé không thích nữa, khi lên cơn hờn hay gắt ngủ thì tay lạ bé mới thích.
    Trộm vía bé giờ được hơn 3 tháng, đã thích mẹ bế rồi. Mình đã có thể cho con ăn, dỗ ngủ (bé cực kỳ khó ăn và gắt ngủ kinh khủng, giờ có lúc bà nội cũng bó tay rồi). Những lúc người khác bế mà có mẹ ở đấy, bé toàn nhìn mẹ thôi. Mọi người cứ sợ lúc con theo mẹ, nhưng mình đang thèm đến lúc bé biết để theo mẹ lắm.
    Các mẹ cố gắng vì con nhé! Giai đoạn này rồi sẽ qua thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con lớn của mình cũng vậy, sau mình phát hiện ra là lúc đẻ xong người mẹ thường rất nóng nên nó khóc giẫy lên, đến đứa thứ 2 thì cũng 1 thời gian ngắn là hết khóc khi mẹ bế.
    Mới đầu mình cũng buồn lắm vì bị mẹ chồng nói ra nói vào!!
    • 28 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Các mẹ cho em bon chen vs! Em cũng giống mấy mẹ trên này, suốt một thời gian dài em ngồi khóc rưng rức mỗi lúc nhìn con bình yên bên...bà nội, hjc. Thêm nữa là chồng em công tác và sống xa nhà. Giống khủng hoảng trầm trọng vậy đó. Bé con nhà em ngoài gắt ăn gắt ngủ k ai bằng còn thêm kái "tội" chỉ đòi ti người khác lúc ngủ chứ ngửi thấy hơi mẹ định cho ti là...hờn chết lặng luôn, trộm vía con, khóc tím tái k thành tiếng, huhu. Em đã sống mà trong tim đóng chặt cái suy nghĩ mặc cảm mình làm mẹ vô duyên, con nhận bà nội làm mẹ chứ không phải mình. Nhưng đúng là hãy yên tâm các mẹ đang cùng cảnh ngô ạ! Chỉ một giai đoạn thế thôi, sau rồi con sẽ đúng là con ta, haha Bé con nhà em giờ gần 5 tháng, từ lúc đc 3 tháng rưỡi, nó chỉ đòi mẹ thôi. Lúc buồn ngủ đừng ai dại mà nghĩ chuyện bế con, hjhj, trộm vía đáo để. Ở nhà vs bà chẳng khóc gì, mẹ vừa về nghe thấy tiếng cái mà chưa hỏi đến em í thì em hẹ hẹ tới khi mẹ nói chuyện mới chịu cười như nắc nẻ ấy ^^. Các bé mọi nhà sao chứ, bé con nhà em phát hiện ra hồi sợ mẹ bế là vì lúc bé gắt ngủ thì trộm vía mút sữa mạnh và nhanh ghê lắm í, mẹ thì nhiều sữa quá làm bé càng mút càng ra nhiều càng khóc. Mút vs nuốt ừng ực thế ngủ sao nổi => Sợ mẹ cho ti => sợ mẹ
    Em nghĩ hầu hết các bé khóc sợ mẹ là vì kái này đấy ạ!
    Em đếm từng ngày, đợi anh về
    Bởi thu không anh thu buồn lắm anh biết không?...
    Gió và hương sữa
    Quyện cùng nỗi nhớ...
    Xào xạc heo may,
    cho cổ tích tháng mười...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị stress, buồn ghê ghớm, cứ mẹ bế là khóc ré lên, cho bú cũng thật khó khăn, bé giãy giụa, nhìn con mà thương quá, nhưng không biết là làm sao, hóa ra cũng có nhiều mẹ giống mình, không biết tính trạng này còn kéo dài không nữa, con mình được 3 tháng rưỡi rồi, buồn lắm ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 106 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Em mất 2 tháng đầu cũng stress vụ này lắm. Bực nhất là cứ sang tay bà nội là nó im (mình hơi ích kỷ nhỉ). Sau đó em quan sát con kĩ + đọc topic này thì rút ra kinh nghiệm là:
    - nhiều hôm buổi tối, mình bế mà con cứ giãy ra, dùng cả tay để đẩy ý ạ, trộm vía dỳ mới được 2 tháng, thì phải kiểm tra xem người mẹ có nóng và toát mồ hôi không. Vì chị em ta sau khi sinh xong thì đúng là rất nóng. Có hôm em chuyển tay cho bố nó bế và mình mon men ngồi cạnh hát ru thì con ngủ luôn
    - Nếu bé gắt ngủ: Con em hay gắt ngủ, lúc ý con cứ chẹp miệng đòi ti. Nhưng thực ra nó không đói mà chỉ muốn mút cái gì để buồn ngủ thôi. Cho ngậm ti mẹ, sữa chảy nhiều -> phải nuốt -> cáu và khóc. Em cho bé ngậm cái ti giả. Thế là im. Nhưng cũng có hôm cho ti giả không chịu, ti mẹ cũng không xong, cho ti bình thì lại mút tầm 10 ml rồi lăn ra ngủ. Thế là mỗi lúc một kiểu, trẻ con mà. Hôm nào con có biểu hiện gắt ngủ, em chuẩn bị cả 3 ""ti", hihi.
    - Còn nếu bé vẫn không chịu, tốt nhất là "nhả" ra cho bà, bố hoặc bác bế, mình tranh thủ ngả lưng cho đỡ mỏi các mẹ ạ, mình đừng cố, con khóc lâu, mình mệt mà mọi người lại bảo mình khư khư giữ con
    • 210 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình chỉ bị nhưng ít thôi .. bé vẫn do mình chăm từ A - Z nhưng khi bé khóc thì mình dỗ hoài không nín ..vậy mà bà Ngoại bế là nín thin rồi cười . Lúc bà Ngoại không có nhà ..mình dỗ bé mà rớt nước mắt luôn .Con thì Đỏ mặt tía tai gào thét khóc ré ..Mẹ thì bất lực ôm con mà khóc . ... Giờ bé gần 7 tháng rồi ..mọi việc đều ổn . Mỗi bé đều có những giai đoạn ..nhưng rồi đâu cũng vào đấy thôi .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Ôi cái topic này do mình lập ra mấy năm trước, giờ mình có đứa thứ hsi, lịch sử hình như lại lặp lại mà vẫn không biết nguyên nhân vì sao. AQ vậy, vài tháng nữa lại bám mẹ như đỉa ý. Hic hic... Nghĩ đến để wua cái giai đọn này mà hãi. Con mình mới đc 1 tháng,
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nó biết bắt nạt đấy mẹ nó ạ. lúc thức ít khi mình dỗ đc nó lắm, toàn rúc ti vì có mùi sữa. giờ biết kiểu, khi nào khóc là mình đặt nằm nắn tay chân cho cu cậu tỉnh ngủ, rồi nói chuyện với nó cũng hiệu quả ra phết. ko thì phải bế dong rùi hi
    560x207_zps348c1ef8
    Máy chủ mới 100% Asia: https://cdtl.ongame.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytn90 Xem bài viết
    Nó biết bắt nạt đấy mẹ nó ạ. lúc thức ít khi mình dỗ đc nó lắm, toàn rúc ti vì có mùi sữa. giờ biết kiểu, khi nào khóc là mình đặt nằm nắn tay chân cho cu cậu tỉnh ngủ, rồi nói chuyện với nó cũng hiệu quả ra phết. ko thì phải bế dong rùi hi
    Con mình thì lúc đó mà đặt xuống thì lại càng khóc hơn cơ. Nhưng lúc đó đổi tay người bế. Nhất là bà bế là nó im ngay. Chả hiểu mình làm sao mà vô duyên thế
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bingo2408 Xem bài viết
    Mình chỉ bị nhưng ít thôi .. bé vẫn do mình chăm từ A - Z nhưng khi bé khóc thì mình dỗ hoài không nín ..vậy mà bà Ngoại bế là nín thin rồi cười . Lúc bà Ngoại không có nhà ..mình dỗ bé mà rớt nước mắt luôn .Con thì Đỏ mặt tía tai gào thét khóc ré ..Mẹ thì bất lực ôm con mà khóc . ... Giờ bé gần 7 tháng rồi ..mọi việc đều ổn . Mỗi bé đều có những giai đoạn ..nhưng rồi đâu cũng vào đấy thôi .
    Công nhận mình giiogs cái nhà mẹ này, hic hic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng vậy nè, qua bà nội ông nội bế là im re ngủ, lên tay mẹ là khóc quậy quá trời, mình thấy buồn và cô đơn lắm như mình bị chia cắt với con zj, giờ bà nội bế bé vào phòng ngủ chung đói lại mang ra cho mình cho bé ăn sữa,không được gần con mình thật sự rất buồn
    • 157 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Huhu e cũng bị như các mẹ nè bao giờ mơi hết cái giai đoạn tự ti này đây trơi ơi . Gần1 tháng nay nt r . Khổ thân bà đêm mà chẳg mAy cháu nó thức giấc là lại phải dậy dỗ cháu r nói mẹ vs con bế nhau gì mà khóc như chim vỡ tổ huhuhy
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng có chung tình trạng đấy, bố bế bé cũng khóc ngằn ngặt ko thành tiếng. Bé chỉ chịu bà nội bế, người khác bế thì chỉ đc 1 lúc rồi lại lăn ra khóc. Khổ cái là bà nội cực kỳ bận nên 2 mẹ con cứ đánh vật với nhau suốt ngày. Bé khóc quá bà nội mới cố gắng dứt việc ra chạy lên bế cháu. Cũng bị nói là ko biết dỗ ko biết bế con nên tủi thân lắm. Cứ nghĩ con ghét bố mẹ nên ko theo, đc 1 tháng 5 ngày cho bé qua bên ngoại, 1 tuần ko gặp bố mà khóc lóc inh ỏi ko chịu ngủ vì nhớ, chắc sợ ko gặp cả mẹ luôn hay sao mà cứ bám riêt lấy mẹ. Bây h thi dỗ cũng nín khóc ( mà ko = bà nội
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom0603 Xem bài viết
    Chắc bé nhà em giống bé nhà mẹ này rùi, mẹ cho ti là khóc ré lên, mẹ cũng không bế được lúc con khóc, em chỉ bế được bé lúc bé đang vui vẻ thôi :Sad:
    E cung the, cu be la con lai khoc, ti me cung khoc, ng khac be thi be im thin thit nen toan ba noi be thui, me chi be dc luc con thiu thiu ngu. Hox, buon thui ruot cac me a, nhiu luc muon be con ma con khong chiu. Lam sao day cac me
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Tốt nhất là đừng có để ý gì vụ bà nội nói ra nói vào. Tớ cả 2 đứa đều vậy, đứa nào cũng xì trét mấy tháng đầu. bà nội thì thôi rồi, mỉa mai nói đủ cả, rốt cuộc đã ít sữa lại càng tít vị xì trét. rồi đâu lại vào đấy thôi. cho đến giờ tớ cũng chẳng biét tại sao lại như vậy. Nhưng giờ thì con bám mẹ như đỉa. giờ thì lại ngược lại, bám mẹ kinh quá lắm hôm cả nhà cháu bực hơ hơ....
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5