TIN TÀI TRỢ.

Có ai bị giống mình không. Trẻ quấy khóc khi mẹ bế

• 2 Lượt chia sẻ
  • 50.3K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hic hic, có ai bị giống mình không nhỉ. Tình hình La con Minh được gần 2thangs nhưng không hiệu sao cứ mẹ bế là con mình khóc như kiểu đang hờn dỗi mẹ, dỗ dành kiểu gì cũng ko nín, chảy hết cả nước mặt trông tội lăm. Nhưng khi ông bà bể thì bé lại nín ngay, cảm giác như Minh bị con ghét ý.
    Mình đã tìm đủ mọi cách, nịnh con, chơi với con... Nhưng tình hình vân không được cải thiên, cứ giác như mất quyền làm mẹ ý, vì có dỗ con , bế con cũng không được.:Crying:Xì trệt ghê ghớm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • 2 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

có đấy.cô em chồng nhà mình cũng bị y chang như thế.em chồng mình sinh em bé đến giờ dã hơn 3 tháng rồi.suốt hơn 2 tháng đầu không hiểu sao bé luôn từ chối mẹ bé.cả nhà ai bế cũng được,ai dỗ cũng nín,trừ mẹ cháu.đang chơi mà mẹ bế cũng khóc.thậm chí cháu còn từ chối không chịu bú mẹ.cô em mình rất buồn và nản chí.mình phải động viên,khuyên cô ấy cứ kiên nhẫn cho con bú và ôm ấp cho bé quen hơi.đến bây giờ,bé đã biết theo mẹ,bú mẹ tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,701 Bài viết

• 5,208 Được cảm ơn

Có thể mẹ ẵm em chưa đúng cách, em cảm thấy k an toàn nên em khóc đó mẹ
    ZBPAZBPAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 117 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Có thể mẹ ẵm em chưa đúng cách, em cảm thấy k an toàn nên em khóc đó mẹ
    Mình đa thử thay đôi cách bế , hỏi cả mẹ chồng mình xem bế đúng chưa nhưng bé vẫn thế
    • 386 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin05 Xem bài viết
    Hic hic, có ai bị giống mình không nhỉ. Tình hình La con Minh được gần 2thangs nhưng không hiệu sao cứ mẹ bế là con mình khóc như kiểu đang hờn dỗi mẹ, dỗ dành kiểu gì cũng ko nín, chảy hết cả nước mặt trông tội lăm. Nhưng khi ông bà bể thì bé lại nín ngay, cảm giác như Minh bị con ghét ý.
    Mình đã tìm đủ mọi cách, nịnh con, chơi với con... Nhưng tình hình vân không được cải thiên, cứ giác như mất quyền làm mẹ ý, vì có dỗ con , bế con cũng không được.:Crying:Xì trệt ghê ghớm
    Có thể bạn bế chưa đúng cách làm bé dau người , bạn bé mêm tay hơn xem sao? đừng gượng tay .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,408 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

Đi tắm đi ạ, xịt tí nước hoa nhẹ nhẹ. Bé sợ mùi mồ hôi của mẹ nó đấy ạ.
    • Đã bị khóa
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 60 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Nhiều khi các bé có thể dị ứng/sợ một cái gì đó (cái gì ở đây có thể là môi trường, con người, ....), có lần tớ hỏi bác sỹ thì họ nói ngay cả y học cũng không giải thích được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 713 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

bé nha mình cũng thế. sáwp được 1 tháng rồi mà cứ lúc nào gắt ngủ khoc là mẹ chịu, k thể dỗ được, bế thì gaof khocs. nguwowfi khac bế thì k khóc nữa. buồn ghê gớm.
    chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm gà khoả thân

Nhím thối 13/5/2011 biết lẫy, vậy là 4 tháng 13:LoveStruc:

img0046

img0058

img0059
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 39 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hix. Em cũng bị i xì thế này. Con em mới được 1tháng rưỡi. Em không thể bế được con khi con thức. Chỉ khi nào con đói thì mới cần đến mẹ. Ti no xong nhìn thấy mẹ lại khóc ré lên. Mẹ dỗ kiểu gì cũng không nín. Sang tay người khác lại im thin thít. Không phải em không có kinh nghiệm chăm sóc trẻ con đâu. Em đã từng chăm 2 đứa con của chị gái từ lúc mới sinh. Ai cũng khen em chăm khéo. Bọn trẻ cũng rất quý và bám em. Thế mà không hiểu sao giờ con em đẻ ra lại thế này. Bố chồng và các cô chồng em cứ mắng em không biết bế con. Nhiều lúc con khóc, mẹ cũng khóc theo. Huhu. Các mẹ có cách gì để con theo mẹ không? Cứ thế này em xì trét lắm lắm...!
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng...!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 768 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Zin nhà tớ hồi hơn 1 tháng cũng thế. Cuối cùng tớ phát hiện ra Zin ti mẹ bị sặc nên con sợ (mà ko hề bị ho do sặc nhé), sợ đến nỗi mọi người bế đang chơi bình thường, đưa qua cho mẹ bế phát là khóc ré lên. Cho ti nữa thì ầm ĩ luôn. Sau cho con ti mình ngăn sữa, dần dần nó hết sợ mẹ
    • 2,485 Bài viết

• 7,302 Được cảm ơn

Con gái tớ 3,5 tháng, gần như không ngủ với Mẹ vì Mẹ không rủ ngủ nổi chỉ cần Mẹ lúc ăn thôi, còn lúc bé thức thì Mẹ chỉ có thể bế vác được một tý hoặc nằm chơi cùng chứ bế ngửa thì nhất định ưỡn lên. Mọi người bảo do tớ hay làm vệ sinh cho con (xịt nước muối, tưa lưỡi) nên nó ghét.Tớ thấy cũng bình thường vì đêm còn được ngủ ngon có sữa cho nó ti chứ ngủ với nó có hơi sữa nó chẳng cho ngủ yên, cả mẹ cả con đều mất ngủ.
    • 2,485 Bài viết

• 7,302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuckoo84 Xem bài viết
    Hix. Em cũng bị i xì thế này. Con em mới được 1tháng rưỡi. Em không thể bế được con khi con thức. Chỉ khi nào con đói thì mới cần đến mẹ. Ti no xong nhìn thấy mẹ lại khóc ré lên. Mẹ dỗ kiểu gì cũng không nín. Sang tay người khác lại im thin thít. Không phải em không có kinh nghiệm chăm sóc trẻ con đâu. Em đã từng chăm 2 đứa con của chị gái từ lúc mới sinh. Ai cũng khen em chăm khéo. Bọn trẻ cũng rất quý và bám em. Thế mà không hiểu sao giờ con em đẻ ra lại thế này. Bố chồng và các cô chồng em cứ mắng em không biết bế con. Nhiều lúc con khóc, mẹ cũng khóc theo. Huhu. Các mẹ có cách gì để con theo mẹ không? Cứ thế này em xì trét lắm lắm...!
    Kệ nó đi, bạn dành thời gian mà nghỉ ngơi để có sữa cho con ăn, đến một tuổi nào đấy lại bám Mẹ như đỉa không dứt ra nổi cho mà xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 403 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Kg sao đâu bạn ơi, đến tầm bé 5,6 tháng là theo mẹ à, mẹ lúc đó là nhất. Bây h bé khóc có thể vì mẹ là người luôn ép bé những điều bé k thích như ép ăn, ép tắm rửa, sơ ý làm bé đau...
    • 37 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

vụ này thì e chưa có kinh nghiệm.có khi mẹ hay làm j khiến bé sợ nên bé mới như thế.E thì lạ khác cứ đang khóc mẹ bé nựng thì nín(vì e biết bế kiểu bé thích).Nhưng thấy mấy mẹ nói hay tưa lưỡi,nhỏ thuốc bé sợ e cũng đang lo bị bé ghét vì e hay đè bé ra làm vs lắm

htalp7
    9ZSP8y79ZSPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zin05 Xem bài viết
    hihi tên giống Zin nhà mình, mà tính cũng giống. Hồi trước Zin nhà mình cũng thế. Cứ bố mẹ bế là khóc, có lần mẹ bế còn khóc lặng người không ra được tiếng cơ. Trộm vía nghìn lần bi h cu cậu lớn hơn rồi, biết rồi không thế nữa. Mình thì nghĩ là do nó biết hơi mẹ nên ăn vạ đấy, vì ông bà bế nó im ngay mà. Bạn chịu khó đưa bà bế hộ những lúc nó khóc quá vậy. Không thì thử bế dựng lên xem sao. Ku nhà mình có lúc bế dựng nó cũng im. Chúc bạn sớm qua cái thời kỳ này.
    QhSpp7
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi. Mình cũng đang bị tình trạng y hệt. Con mình đc 7 tuần, lúc bình thường thì ko sao nhưng đến giòe quấy cứ mẹ bế là khóc, hờn lặng cả người. Thế mà sang tay người khác thì im re, kể cả người lạ chưa bế bao giờ. Mình buồn ghê gớm ko biết tại sao . Vì rõ ràng mọi người xem và thấy mình bế dỗ rất bt, ko có gì gây khó chịu cho bé. Ko biết làm thế nào bg???
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhớ ra hồi trước mẹ chồng dặn ko được hôn hít bé khi bé đang ngủ, như thế nó sẽ hay hờn. Cả nhà có mỗi mình là suốt ngày hôn con lúc nó ngủ. Chả lẽ có chuyện đấy thật sao??? Bây giờ trót rồi ko biết làm sao bg hả các mẹ??? Help meeeee....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 74 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic, đây cũng là tình trạng của mình. Từ hồi đầy tháng đến giờ hiếm khi mình dỗ được con ngủ lúc nó hờn khóc, toàn phải nhờ bà ngoại, nhiều lúc chuyển sang tay bố cũng lăn ra ngủ được mà bố thì đi làm suốt có mấy khi bế con đâu. Không biết có phải tại mình hay nhỏ mắt, nhỏ mũi rồi làm những việc nó k thích không. Mình thấy tệ thật đấy, hôm nay chán, để bà ngoại bế từ sáng đến tối luôn :Crying:
    • 525 Bài viết

• 1,208 Được cảm ơn

:Crying: Mình cũng vậy,bé nhà mình được 2,5 tháng tuổi, từ 1 tháng đến giờ mỗi lần bé khóc mình bế lên dỗ bé càng khóc ré lên, gồng đỏ cả người lại... nhưng bà ngoại bế thì bé nín ngay.
    Sau này mình biết bé thích vác lên (vì mỗi lần con bú xong hay cho nó ợ hơi thì vác nó lên) mà phải theo tư thế bên nào nó thích nữa. Nhưng sức đâu mà vác hoài, lúc mình bồng ngữa nó lại khóc... mỗi lần nó khóc ré lên làm mình sốt ruột lắm, vì nó khóc đến khan tiếng thôi...chắc tại chiều nó quá...
    Our genes make us immortal...
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Zin nhà tớ hồi hơn 1 tháng cũng thế. Cuối cùng tớ phát hiện ra Zin ti mẹ bị sặc nên con sợ (mà ko hề bị ho do sặc nhé), sợ đến nỗi mọi người bế đang chơi bình thường, đưa qua cho mẹ bế phát là khóc ré lên. Cho ti nữa thì ầm ĩ luôn. Sau cho con ti mình ngăn sữa, dần dần nó hết sợ mẹ
    Chắc bé nhà em giống bé nhà mẹ này rùi, mẹ cho ti là khóc ré lên, mẹ cũng không bế được lúc con khóc, em chỉ bế được bé lúc bé đang vui vẻ thôi :Sad:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5