TIN TÀI TRỢ.

cho em hỏi về núm bình sữa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.44K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 90 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiện tại em đang dùng bình Dr Browns vì kết cái thông hơi của nó nhưng mà bé nhà em lại không thích cái kiểu núm tròn của nó em định thay núm cho bình Dr Brown bằng núm dẹt mà không biết có loại nào tốt mà không có lỗ thông hơi trên núm không. hiện tại em đang dùng cái núm cũ của bình NUK nhưng núm đó lại có cả lỗ thông hơi nên không thích lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 199 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Chị ơi, em thấy có mỗi cái ti NUK là dẹt thì phải, với cả là cái van chống sặc của nó thiết kế trên núm ti thôi, chị mua dùng thử cho bé xem. Với cả là cái ti của bình Dr Brown là silicon thì chị mua loại nuk silicon ý, k bé lại thấy cao su mềm hơn lại k thích thì buồn. ^^
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 90 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cảm ơn bạn nhưng mình đã thay thử núm NUK ròi thay vào không ổn đã thay loại bé nhất mà sữa vẫn chảy ra to quá dùng núm nguyên bản của Dr Browns khi dốc ngược bình thì lâu lâu mới ra 1 giọt khi thay núm NUK vào thì chảy ra ầm ầm không dám cxho con ti nữa
    • 156 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tien138 Xem bài viết
    cảm ơn bạn nhưng mình đã thay thử núm NUK ròi thay vào không ổn đã thay loại bé nhất mà sữa vẫn chảy ra to quá dùng núm nguyên bản của Dr Browns khi dốc ngược bình thì lâu lâu mới ra 1 giọt khi thay núm NUK vào thì chảy ra ầm ầm không dám cxho con ti nữa
    Mình thấy núm của MAM cũng dẹt đấy, nhưng núm MAM thì sữa còn khó ra hơn cả Dr.Brown. Nhưng như vậy mới là tốt, vì sữa chỉ chảy khi bé mút thôi, còn khi bé dừng mút thì sữa không chảy hoặc chảy rất ít, nếu sữa chảy tự do ra từ núm như núm Avent chẳng hạn, thì khi bú bé rất dễ bị sặc sữa.

Quan trọng là lúc bé bú bạn có nghe tiếng rít rất nhẹ của sữa chảy ra không (và cả tiếng bé nuốt sữa nữa, tất nhiên là cũng rất nhẹ, nghe kỹ và để ý thì mới rõ). Nếu bé bú hoài mà vẫn không có sữa chảy ra, thì hoặc là bạn xem lại đã rửa phần đầu núm vú thật kỹ chưa, hoặc là sữa nếu dùng loại có bổ sung tinh bột bắp/khoai tây (corn/potato starch) thì sánh lắm nên nên sẽ gây tắc núm vú và sữa không chảy ra được, trường hợp nếu sữa sánh quá thì bạn có thể đổi sang núm cỡ lớn hơn 1 số thử vài ngày xem sao.