Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cháu nhà em bị tưa lưỡi nặng :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ, bé nhà e đc 2 tuần tuổi, cháu bị tưa lưỡi nặng, dầy và lây lan kín miệng, cả môi nữa, e chăm chỉ đánh nystatin 2 lần 1 ngày, chỉ đỡ lúc đó xong hôm sau lại lên rất nhiều như cũ, e phải làm sao đây các mẹ , nhìn miệng con thương lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ nó đến bác sĩ khám đi nhé, tưa lưỡi lan tới miệng bé là hơi năg đấy. Hồi trc bé nhà mình chỉ có bợn trắng thui nên dùng chỉ mua nước rơ lưỡi Baby Oral Care chuyên dùng cho trẻ sơ sinh thì hết, còn trường hợp của bạn nên đến bsi chỉ định dùng loai nào cho bé thì tốt hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 95 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Đúng đấy ah, mẹ nên đưa con đến bác sĩ đi ah. Còn một kinh nghiêm dân gian nữa là dùng mật ong nguyên chất chấm vào bông tăm và đánh vào miệng bé ngày 3 lần. Em vẫn hay dùng cách này, cũng hiệu quả ạ.
    090.2772.087
    • 247 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

bạn nên cho bé đi khám, quá nhiều tưa lưỡi sẽ đau khi bú khiến bé sợ bú đó bạn ạ.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ có thể dùng nước muối sinh lý pha thê
    chút nước nóng vệ sinh lưỡi cho bé hàng ngày. em làm như thế nên bé nhà em ko bị tưa lưỡi bao giờ. nếu mẹ nào ít sữa cho con bú sữa ngoài thì sau khi bé bú xong nhớ tráng miệng 1-2 thìa nhỏ nước sôi nha. hiii...Bác hàng xóm nhà mình chịu khó xay nước rau bồ ngót rửa miệng cho bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,861 Bài viết

• 1,186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mìh trc cũg bị,bs bv VjetPhap bảo lấy thuốc nhỏ mắt mũi Physiodose đáh tưa cho bé,mjh làm theo thấy hjệu quả lắm.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • TNG
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 318 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Bạn lấy rau ngót giã lấy nước rồi dùng nước đó lau miệng cho con, ngày 2 lần sáng, tối, khoảng 3 ngày là sạch luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonvabeu Xem bài viết
    chào các mẹ, bé nhà e đc 2 tuần tuổi, cháu bị tưa lưỡi nặng, dầy và lây lan kín miệng, cả môi nữa, e chăm chỉ đánh nystatin 2 lần 1 ngày, chỉ đỡ lúc đó xong hôm sau lại lên rất nhiều như cũ, e phải làm sao đây các mẹ , nhìn miệng con thương lắm
    Chẳng biết tới giờ con bạn đã khỏi chưa, con mình ngày trước cũng bị, mình cho đến bv khám, bs cũng kê Nystatin về tưa, mấy hôm đầu không khỏi đâu, vì mình thương con, tưa nhẹ tay, mấy hôm sau lên wtt các mẹ bảo phải tưa mạnh tay, thế rồi cuối cùng cũng khỏi, nhưng cứ nghĩ đến thương con quá, con nôn ẹo, rồi con khóc, mẹ cũng khóc theo...
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn hay lấy nước nóng rơ miệng cho bé , hôm nào mình cũng thử lấy nước rau ngót rơ thử , cám ơn các mẹ nhé
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quandinh11 Xem bài viết
    Mình vẫn hay lấy nước nóng rơ miệng cho bé , hôm nào mình cũng thử lấy nước rau ngót rơ thử , cám ơn các mẹ nhé
    Bé còn nhỏ quá mẹ nó đừng dùng nc ngót, bé bị mơn trớn thì khổ...,ra tiệm thuốc tây mua nước muối sinh học về rơ vài lần là sạch ah. chừng nào bé bị nặng thì mới dùng sp chuyên dụng như Phisiodo hoặc Baby Oral Care.
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cho bé đi nhi đồng khám là tốt hon nhé bạn . Để lâu bé bỏ bú thì khổ lắm!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Nhà em dùng phật thủ chưng đường phèn, cực hiệu quả, chỉ cần vài giọt, để bé tự nún, ko cần đánh, xong nhìn lưỡi sẽ sạch bong, mềm mại, mà còn đề phòng ho nhé. Nhà e có 1 cô, sinh bé dùng mật ong để đánh lưỡi, đã bị ngộ độc và mất. Ng ta khuyến cáo ko dùng mật ong cho trẻ <6thang đâu. Các mẹ chú ý nhé. Vì trong mật có chứa 1 loại vi khuẩn j đó, dễ gây dị ứng.
    59kQp7
    Con của bố mẹ hãy lớn nhanh nhé... Mong chờ con từng ngày từng tháng...
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình nghe nói mật ong chỉ dùng cho những bé trên 1 tuổi thôi các mẹ ah.
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

bạn có thể lấy lá rau ngót rã ra sau đó bôi vào lưỡi cho bé cũng rất hiệu quả
    • 155 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Mình k thể đánh tưa cho bé đc vì cứ đưa ngón tay vào cửa miệng là con cắn chặt. Bé có khóc to mình cũng chỉ cho tay vào miệng đc thôi vì lưỡi bé uốn lên trên vòm họng không đè xuống đc.hichic. Mình chỉ cho bé uống nc lọc sau khi bú bình thôi. Có mẹ nào có cách nào không.mình đánh bằng tăm bông thì khong sạch.
    Mưa phùn bay bay. Lòng nhẹ lâng lâng
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mua gạc đánh rơ lưỡi ý, nếu bị nặng rồi thì rửa sạch tiệt trùng rau ngót rồi rã lấy nc cốt, chấm vào miếng gạc rồi đánh cho con. Nếu nhẹ hoặc hàng ngày đánh thì dùng nc muối 9/1000 í. Ngày nào cũng đánh 2 lần. Đầu tiên đánh răng hàm rồi lợi rồi vòm họng, tra thêm nc muối, lần 2 thì đánh lưỡi. Bạn cứ kiên trì làm cho con. Sau khi đánh xong thì nhỏ cho con 1, 2 giọt nc muối sinh lí vào họng. Ngày nào cũng vậy nhé. Chúc các con luôn mạnh khỏe!
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Như thế này thì ko phải bị tưa lưỡi bình thườn nữa mà có thể bị nấm. Trong một vài trường hợp theo mình biết thì khi ng mẹ bị bệnh phụ khoa (có thể rất nhẹ) nếu sinh con bằng pp đẻ thường rất lễ lây nhiễm cho con. Và dẫn đến trong miệng con có nấm. Cái này ko tự chữa đc mà phải cần nhờ đến bác sĩ nhi khoa. Bạn nên đưa con đến gặp bs càng sớm càng tốt. Để lâu sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe của con. Chúc con mau khỏi!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em e rằng cháu bị nấm rồi, mẹ cháu đưa cháu đi khám chưa nhỉ? Không biết bé đã đỡ nhiều chưa.
    • 1,074 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình lấy cái muỗng nhỏ xíu,dẹt rùi bọc cái miếng rơ lưỡi nhè nhẹ là ok. đưa ngón tay của mình to quá, con ọe rùi nôn trớ đó
    mGLep7 kwd0p7 xqhTp7

HUY NB : 3,9 kg- 52 cm 3M : 6,5 kg-66 cm 4M : 6,9 kg 5M : 7kg-68 cm 6M :7,2kg 7M:7,4 kg-70cm( bò) 8M 20D : 1 răng cửa dưới ( ngồi ) 10M : 2 răng ( đứng , vỗ tay ) 11 tháng 20 ngày đi 1 tuổi: 9,1kg-76 cm ( đi,6 răng ) 14M: 9,7 kg – 79cm ( 9 răng) 18M: 10,5 kg 83,5cm 13 răng ( gọi mẹ lúc 17,5 tháng ),22M:11kg-85cm-18 răng, 2 tuổi 11,8 kg 87cm

SONY NB:3,4kg-52 cm
    • 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chi minh dang o Duc sinh doi 2 cu, cung bi tua luoi nhieu nhung di kham bs ho bao o ben ho ko co khai niem tua luoi! chi minh cung ke ko he danh bang bat cu thu gi! bi h mieng sach bon ko con dau hieu cua viec tua luoi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2