TIN TÀI TRỢ.

Chăm sóc bé sơ sinh từ 0 - 6 tháng (tầng 17): các con như lộc biếc trên cành, biết ăn biết ngủ biết ị đều là ngoan !

• 2.33K Lượt chia sẻ
  • 240K Lượt đọc
  • 1.6K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Điều hành
    • 10 năm
    • 4,493 Bài viết

• 4,150 Được cảm ơn

Với mục đích thuận tiện cho thành viên trong việc trao đổi và tìm kiếm các thông tin về các giai đoạn chăm sóc bé từ 0 - 6 tháng, Smod2 tiếp tục mở topic này để các thành viên tiện theo dõi.

Link topic cũ: https://www.webtretho.com/forum/f854/...-ngoan-805820/.

Thân mến,

Smod2.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Các mẹ có con nhỏ vào tham gia cho vui nào, con mình 5.5 tháng rồi, đã cho ADKN, chúc nhà nhỏ này luôn tràn ngập tiếng cười, các con bú ngoan, ngủ tốt, ị đẹp nha nha!
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 295 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

mình tham gia mới. Chúc các bé ti ngoan, ăn ngoan, chơi ngoan, không quấy mẹ và chóng nhớn nha.
    Miu yêu: NB: 3,8kg:Smiling: -> 1m: 5kg:Smiling: -> 2m: 6,1kg (61cm):Smiling::Smiling: -> 3m: 7kg (63cm):LoveStruc: -> 4m: 7,4kg (65cm) :LoveStruc::Smiling: -> 5m: 8kg (68cm):Smug:
    12m: 11,5kg (77cm) -> 13m: 11kg (77,5cm)
    14m: 11,8kg (78,7cm) trộm vía con gái!
    ts35j2k9c8eNortjKzUjI0NjI1MFeyBlwwFWoCzw,,86
    20/8/2011 (3 tháng 23 ngày) chính thức biết lẫy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    1 tuổi tròn biết đi : -*
    • 1,395 Bài viết

• 1,853 Được cảm ơn

ôi nhà mới à, cứ vào đã
    • 2,287 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Chúc toàn thể các con trong nhà mới này ngoan, cứng cáp, ăn ngon ngủ tốt, vào ca đẹp nhé. Tấm sắp hết thời hạn ở đây rồi.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,109 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình mới tròn 2m, tham gia vơi các mẹ
    NB: 3kg 50cm --> 1m:5kg 57cm--> 2m: 7.2kg 63 cm--> 3m 9.5kg 67cm--> 4m17d 10.5 kg 71 cm-->6m 10.7kg 76cm-->7m 10.8kg 78cm -->8m 11.2kg 80 cm--> 10m 11.5kg 81cm-->11m 12.2kg 82cm-->13m 12.6 kg 84cm-->14.5m 12.6kg 86cm-->20m 13.8kg 91cm--> 20.5m 14kg 92 cm--> 21m (đi học, bị viêm phổi, sụt cân thê thảm) 12.8kg 92 cm-->22m 13.3kg, 93cm-->24m 13.4kg
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,212 Bài viết

• 771 Được cảm ơn

Chúc các con ăn ngon, ngủ kỹ, tăng cân đều nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    D9jjp7
    Bông yêu: NB: 3,4kg, 1m: 5kg; 2m: 5,5kg; 3m: 6,1kg; 4m: 6,5kg; 5m: 7,1kg; 6m: 7,8kg; 7m: 8,4kg:LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc các bé măm ngon , chơi ngoan nha, mình làm ở cửa hàng sữa xách tay nên các mẹ có j thắc mắc về sữa ngoại thì cứ hỏi mình nhé, mình biết đến đâu sẽ tư vấn đến đó
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 110 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Mình gia nhập nhà mới với nhé, bé nhà Minh 3 ngày nữa mới được 2 tháng. Chúc tất cả các nhà mình ngủ ngoan ti giỏi nha ^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 921 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

chúc mừng nhà mới :Rose:
    em có vấn đề này muốn hỏi các chị chút .Em sinh Tôm là bé thứ 2 sinh mổ chủ động nhưng khác lần 1 là lần này em không có sữa mấy nên cho bé ăn sữa ngoài và bú cả mẹ nhưng ăn sữa ngoài là chính tháng đàu bé vẫn đi ngoài xì xoẹt phân vàng đệp ngày 6-7 lần và lên được 1kg.từ khi ra ngoài tháng bé đi ngoài ít dần từ 2 lần /ngày rồi 1 lần cho đến 1 tháng 2 tuần thì 2-3 ngày mới đi 1 lần .lúc đầu phân vẫn vàng và mùi thối nhưng sau đó thì màu xanh nhạt và mùi chua có thối nhưng ít em đang cho con ăn morinaga NK .em muốn hỏi có phai phân như vậy thì bé tiêu hóa không tốt và không lên cân mấy không .

:Rose:Tình yêu đầu trôi xa dư âm để lại
    Và nếu thuộc về nhau em sẽ trở lại
    Và anh được thấy hoa rơi như cơn mưa
    Tươi thắm những con đường
    :Rose:
    • 946 Bài viết

• 727 Được cảm ơn

chào cả nhà chp em tham gia hội này với, em chuẩn bị sinh nên muốn tìm hỉu kiến thức về chăm sóc bé nên vào đây để mong học hỏi các mẹ đi trc, mong các mẹ chỉ bảo em kiến thức sơ đẳng từ đầu với ạ:Smiling:
    • 295 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    em có vấn đề này muốn hỏi các chị chút .Em sinh Tôm là bé thứ 2 sinh mổ chủ động nhưng khác lần 1 là lần này em không có sữa mấy nên cho bé ăn sữa ngoài và bú cả mẹ nhưng ăn sữa ngoài là chính tháng đàu bé vẫn đi ngoài xì xoẹt phân vàng đệp ngày 6-7 lần và lên được 1kg.từ khi ra ngoài tháng bé đi ngoài ít dần từ 2 lần /ngày rồi 1 lần cho đến 1 tháng 2 tuần thì 2-3 ngày mới đi 1 lần .lúc đầu phân vẫn vàng và mùi thối nhưng sau đó thì màu xanh nhạt và mùi chua có thối nhưng ít em đang cho con ăn morinaga NK .em muốn hỏi có phai phân như vậy thì bé tiêu hóa không tốt và không lên cân mấy không .
    2,3 ngay mới đi 1 lần hả mẹ nó, ít vậy? Chắc tiêu hóa ko tốt rồi. Mẹ nó đưa bé đi khám đi xem thế nào
    Miu yêu: NB: 3,8kg:Smiling: -> 1m: 5kg:Smiling: -> 2m: 6,1kg (61cm):Smiling::Smiling: -> 3m: 7kg (63cm):LoveStruc: -> 4m: 7,4kg (65cm) :LoveStruc::Smiling: -> 5m: 8kg (68cm):Smug:
    20/8/2011 (3 tháng 23 ngày) chính thức biết lẫy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 295 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi susuvn166 Xem bài viết
    chào cả nhà chp em tham gia hội này với, em chuẩn bị sinh nên muốn tìm hỉu kiến thức về chăm sóc bé nên vào đây để mong học hỏi các mẹ đi trc, mong các mẹ chỉ bảo em kiến thức sơ đẳng từ đầu với ạ:Smiling:
    uh, co gì mẹ nó chia sẻ nhé. Mình cũng đang trong giai đoạn hoc hỏi đây. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.
    • 395 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹyêuBốvàBông Xem bài viết
    Hi bạn ..mình thấy bé như vậy là bình thường mà..Cún nhà mềnh từ lúc mới sinh ngày cũng chỉ đi có 1-2lần thôi chứ không xì xoẹt nhìu như bé nhà bạn..bây giờ Cún nhà mình được gần 5m rùi mà ngày cũng chỉ 1 lần,có khi 3ngay mới ị một lần,không phải bé bị apple đâu vì phân của Cún vẫn mềm,mịn và có mùi..hiii..khi sờ bụng của bé không bị trướng hay cứng gì nên mình không lo..miễn sao con vẫn ăn ngon và ngủ khỏe là tốt mà mẹ cũng đỡ stress..mình cũng cho con bú mẹ và sữa ngoài..còn nếu bạn thấy không iên tâm vế vấn đề này thì đi hỏi bs coi sao..bit đâu mỗi be mỗi khác thì sao.
    Chúc các con ăn ngoan ngủ kỹ và tăng cân đều..
    Ba Mẹ Là Lá Chắn,Che Chở Suốt Đời Con !!!:Rose:
    • 62 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Hi các mẹ cho mình tham gia thi thoảng trao đổi cùng các mẹ nhé! Nhìn tên topic lại nẫu nẫu, Zai nhà mình đc gần 5 tháng rùi mà đi ị rất rất ít, 1 tuần chỉ đi khoảng 2 lần thôi các mẹ ah, từ hồi sau tuần đầu tiên là bắt đầu ị ít và đến giờ thì tuần 2 lần hoặc 5 ngày/ lần nhưng ị ra thì phân lại không hề táo mà vẫn bt. Bác sỹ bảo ko vấn đề gì nhưng mình vẫn ko yên tâm lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không nhỉ?

Mình có nên bơm mật ong hàng ngày để kích thích cho bé không? (mình sợ cách bơm mật ong thì làm mất phản xạ đi tự nhiên của bé nhưng chờ bé đi tự nhiên thì như trên đã trình bày hiz hiz 5 ngày/lần)

Ah nhân đây hỏi các mẹ có cho con uống vắc xin phòng virus tiêu chảy Rota không nhỉ?

Cám ơn các mẹ nhé, chúc các bé ngoan thật ngoan
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,214 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetmelody Xem bài viết
    Hi các mẹ cho mình tham gia thi thoảng trao đổi cùng các mẹ nhé! Nhìn tên topic lại nẫu nẫu, Zai nhà mình đc gần 5 tháng rùi mà đi ị rất rất ít, 1 tuần chỉ đi khoảng 2 lần thôi các mẹ ah, từ hồi sau tuần đầu tiên là bắt đầu ị ít và đến giờ thì tuần 2 lần hoặc 5 ngày/ lần nhưng ị ra thì phân lại không hề táo mà vẫn bt. Bác sỹ bảo ko vấn đề gì nhưng mình vẫn ko yên tâm lắm. Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này không nhỉ?

Mình có nên bơm mật ong hàng ngày để kích thích cho bé không? (mình sợ cách bơm mật ong thì làm mất phản xạ đi tự nhiên của bé nhưng chờ bé đi tự nhiên thì như trên đã trình bày hiz hiz 5 ngày/lần)

Ah nhân đây hỏi các mẹ có cho con uống vắc xin phòng virus tiêu chảy Rota không nhỉ?

Chào cả nhà, bé nhà mình cũng hòn 2 tháng, mình cùng join và chi sẻ kinh nghiệm nhé.
    Mình cho bé đi tiêm mũi tổng hợp 6 trong 1 và uống Rota vác xin rồi. Khi uống các mẹ cẩn thận không con bị trớ là mất toi 750k nhé.
    Các mẹ có cho bé uống aquadetrim hàng ngày ko?
    • 395 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng giống bé nhà bạn nhưng mình không lo lắng nhiu như ban..miễn sao con i phân mềm và ko có triệu chứng của bón thì khỏi lo ..mà bs cũng nói là không sao rùi thì iên tâm đi..đừng kích thích khi bé không mún..
    Ba Mẹ Là Lá Chắn,Che Chở Suốt Đời Con !!!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Zinzin238 Xem bài viết
    Chào cả nhà, bé nhà mình cũng hòn 2 tháng, mình cùng join và chi sẻ kinh nghiệm nhé.
    Mình cho bé đi tiêm mũi tổng hợp 6 trong 1 và uống Rota vác xin rồi. Khi uống các mẹ cẩn thận không con bị trớ là mất toi 750k nhé.
    Các mẹ có cho bé uống aquadetrim hàng ngày ko?
    Aquadetrim con tớ được cho khi đi khám trong bệnh viện, kèm canxi nữa. Nhưng tớ biết là canxi phải có chỉ định mới nên cho bé dùng, còn aquadetrim thì uống mỗi ngày 1 giọt thôi, khi nào hết chai thì ngưng tháng mới uống lại. Chúc 2 mẹ con bạn khỏe nhé!
    “Đôi khi người ta phải đi cả một cuộc hành trình dài, với bao hiểm nguy vất vả, chỉ để hiểu rằng, hạnh phúc ở ngay dưới chân ta, ở nơi mà ta đã từng bước qua.”
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 46 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Nếu khi đi ị mà bé k mắc rặn nhiều và phân vẫn đẹp thì mẹ nó yên tâm, có thể bé hấp thu tốt nên ị ít, hihi....
    còn uống VX rota thì có điều kiện mẹ nó nên cho uống, 2 liều, cách nhau 1 tháng, hoàn thành trước 6 tháng nhé!
    “Đôi khi người ta phải đi cả một cuộc hành trình dài, với bao hiểm nguy vất vả, chỉ để hiểu rằng, hạnh phúc ở ngay dưới chân ta, ở nơi mà ta đã từng bước qua.”
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 486 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

mình k biết bé nhà bạn ti sữa hoặc ăn có nhiều k nhỉ.?nếu như phân bt, k rắn.. theo như bé nhà mình thì sáng nào bé cũng ngồi bô ị cả.. có hôm để bé ở nhà với ÔBN thì có khi bé ngủ ÔB bỏ cử sữa của bé nên sáng hôm sau bé k ị mà đến chiều mới ị đó.. mình nghĩ bé ăn no sẽ ị đều mỗi ngày.(theo bé nhà mình thui nhá..0 chúc bé ăn ngoan chóng lớn, ị đều ị đẹp nà.
    vSLdp7
    RiXip7
    NB : 3,5kg 1M : 4,3kg 2M: 5,1kg3M: 5,8kg4M: 6,2 kgchính thức biết lẫy 4m15d :tập ăn dặm 5M : 7kg(ước mơ của mẹ chỉ thế thôi ) ăn dặm 2b/ngày rùi5M15D : 7kg6 ( chỉ dài thim thui , chẳng tròn thim tẹo nào 6M : 7kg97M : 8kg9 7M2w : 8kg5 : sốt ho sỗ mũi, t/c 1 tuần - 7M20D : tự ngồi lên đc, vịn thành nôi đứng lên
    8M : 9kg4 : ăn cháo mẹ nấu9M : 10kg42 chiếc răng mới nhú - 9M3D :10kg 2 sốt - viêm họng - RLTH : nhập viện 4 ngày10M7D : 11kg