TIN TÀI TRỢ.

Chăm bé từ 0 - 6 tháng. Nhà dành cho các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc bé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,078 Bài viết

• 754 Được cảm ơn

nàng hbl dạo này ít vào nhà thế nhỉ, chắc busy quá hay sao í nhờ sắp fai xây nhà mới zui, nàng đấy ko thấy đâu thì người đẹp nào xây đi
    hay mẹ Su lì xây đê, zui xí cho ẻm Su cái mặt tiền, nịnh đi là vừa sau này còn có con dâu xinh hahaha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 201 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pesaynt Xem bài viết
    nàng hbl dạo này ít vào nhà thế nhỉ, chắc busy quá hay sao í nhờ sắp fai xây nhà mới zui, nàng đấy ko thấy đâu thì người đẹp nào xây đi
    hay mẹ Su lì xây đê, zui xí cho ẻm Su cái mặt tiền, nịnh đi là vừa sau này còn có con dâu xinh hahaha
    Mẹ Su Lì cũng muốn xây để nịnh em Su lắm. Nhưng thôi để mẹ nào mát tay nuôi con như mẹ Pesaynt, mẹ Vivi... xây nhà lấy vía cho các bạn hay ăn chóng lớn ít quấy khóc nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Chưa ai xây tầng mới hà? Mình rinh để xí mặt tiền. Bé nhà mình dung bình xịt nước muối đc kg vậy? Tia xịt có mạnh quá không? Mình sợ bé sặc.
    To laiuyenthu: Hút bằng gì? Mình hình dung ra cách làm rồi mà không biết có dám thử kg. Sợ bé khóc vói sợ sặc. Để bữa nào mình thử coi sao. Cám ơn nhe.
    eNortjKzUjI0NzUxsVCyBlwwFaYC2g,,05
    Yêu con, yêu luôn cái ngáp của con.
    con yêu hay ăn, khỏe mạnh con nhé. ba, mẹ yêu con nhiều.
    NB: 3,5kg: 2m:6kg; 3m: 7kg; 4m: 8kg[SIZE="4"][/SIZE; 12m ; 11kg]
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 587 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con dùng wakodo mà con bị táo ko, mình cho con bú mẹ hoàn toàn thì đi sủi bọt ngày mấy lần, cho con dặm thêm một bình wakodo buổi tối thì hai hnay ko ị mà chỉ đánh rắm thui, chẳng hiểu tại sữa hay bỗng dưng con ko thik ị huhu
    4Yu7p8
    • 1,442 Bài viết

• 622 Được cảm ơn

Khoe các mẹ Nhím nhà em lúc 1 tháng tuổi. Bé nhà em xi mãi không ị, nhưng cứ lúc đang bú là vừa bú vừa rặn đỏ cả mặt, rặn uốn éo cả người nhiều lúc do uốn éo quá mà trớ sữa vừa ăn xong. Em mệt vụ này quá, có mẹ nào giống em không ? :Sad:

DSC_0706

DSC_0707
    Bếp nhà Nhím Opera

Kem homemade mát lạnh cho mùa hè nóng bức

Nick cũ của mình là ngoctram2212 các mẹ nhé :Smiling:
    eNortjKzUjI0Mjc0NFWyBlwwFWsCzg,,85

NB : 2,9kg - 1m 4,4kg 54cm - 2m 5,9kg 58cm - 3m 7,5kg 61cm:Nottalkin: - 4m 8,7kg 65cm - 5m: không cân đo - 6m 10,3kg 69cm:Kiss: - 7m 10,7kg, 8m 11,1kg, 9m 11,5kg 72cm, 11,5m 12,2kg 75cm
    cats
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pesaynt Xem bài viết
    em đang ở nhà ngoại...bà ngoại ko cho ngồi nhiều. Mà em để lap 1 phòng vì dây mạng ở đây còn em ở phòng khác nên ko tiên ol nhìu ^^
    Đúng hum mềnh ol thì gần 100 tầng...thế em xin phép cả nhà em xây nhà luôn nhá :Battin ey::LoveStruc:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Nhà mới vừa xây xong:LoveStruc:...mời các mẹ sang đây động thổ nào :Battin ey:

=>>https://www.webtretho.com/forum/f854/.../#post14539942
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 61 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H.Anh999 Xem bài viết
    Hôm nay lạnh trời rùi, ý chí cho con ngủ cũi của em bị các cụ dập tắt ko thương tiếc, mà hết tháng đầu em lại về bên nội nên cũng chẳng tha cũi theo đc, thôi thì đành sau này tập cho bé sau vậy... Lại nhờ các chị chia sẽ kn ngủ cùng bé làm sao để bé ko đòi ti lắt nhắt ban đêm, vì em nghe nói cho con nằm cạnh mẹ, cứ ngửi hơi sữa là bé đòi ti...
    Trước khi mình sinh , mình cũng đề bạt ý kiến cho bé nằm cũi nhưng cũng bị dập tắt ko thương tiếc, hic hic. nhưng mình thấy cho bé nằm cũi an toàn, nhỡ trông con mệt quá mẹ ngủ thiếp đi tì vào tay bé chẳng hạn - ko tốt tí nào, đêm nằm với bố mẹ thì bé dễ bị bạt hơi, ít không khí để thở, cũng ko tốt.
    mình thấy kê cũi cạnh giường tốt cho bé nhất nhưng mama chồng ko cho, huhu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 657 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumit Xem bài viết
    Em bé nhà mẹ Pokhun nhìn bụ bẫm đáng yêu ghê cơ. Mà tên em bé lạ nhỉ: Úc Trần, đây là tên thật của con hả mẹ nó

Sắp 100 tầng rồi mẹ HBL ơi, chuẩn bị đào móng xây nhà thôi
    hihi, cảm ơn mẹ nó nhé,
    nick name của nhóc nhà mình là Úc còn họ của bố là Trần mẹ nó ạ.
    d8iaadzl1

frubMXqfrubp7

J9mTp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 308 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu quá rùi ko vào diễn đàn, chắc các mẹ và bé chắc đều khỏe !

E đang lăn tăn vụ không biết con bị tiêu chảy thì phân trông như thế nào? Nếu phát hiện con bị tiêu chảy thì phải xử lý kịp thời như thế nào để tránh dẫn đến mất nước, rồi sốt ...v.v.vv.

Mấy hôm trứoc bé nhà em có đi phân màu vàng đậm đặc sệt như xi măng ko có sủi bọt, e đoán ko biet là tiêu chảy hay táo bón? ko phải hoa cà hoa cải. Có bé nào của các mẹ bị trường hợp như em?

Cám ơn các mẹ nhìu nha!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,308 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivihn8x Xem bài viết
    xk nhà e tháng đầu ti mẹ 100%, tháng thứ 2 ăn wakodo và meiji, con ăn đc lắm nhưng vì bị táo liên miên mất 3w nên lên kg ít hơn
    Em ơi, nhóc nhà chị táo mất 2 tuần rồi. Chả lên lạng nào, mà toàn bú mẹ. Cũng thụt mật ong, mẹ thì cải thiện chế độ ăn mà cu cầu chả tự ị tí gì. Em cho chị xin ít kinh nghiệm vụ này vói. Chết mất thôi
    eNortjK1UrI0MjW3VLIGXDAS5AKs09
    NB: 3.6kg - 1M: 4.8kg - 2M: 6.3kg - 3M: 7.2kg - 4M: 8kg - 5M: 8.3kg - 6M: 8.6kg - 7M: 9.4kg - 8M: 9.7kg - 9M: 9.5kg - 10M: 10kg - 11M: 10.3kg - 12M: 10.5kg 79cm
    • 149 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtuyetnhi Xem bài viết
    Mà có mẹ nào cho bé nằm cũi ko nhỉ. Vợ chồng mình định mua cái giường cũi Teddy cho con nhưng ko biết con có chịu nằm ko.Bé nhà mình hơn 2 tháng có nên cho nằm riêng ko nhỉ, mình thì muốn bé nằm riêng để tập cho bé tính tự lập nhưng Bé nhà mình ngủ hay giật mình hay ngủ gà ngủ gật lại còn uốn éo nữa lúc ngủ say rùi thì ko sao. Các mẹ tư vấn cho mình với nhé
    Nhà mình cho bé nằm cũi từ lúc từ nhà hộ sinh về nè, ok lắm. Mình cũng nghĩ giống mẹ nó, cho con nằm riêng cho nó tự lập sớm. Hồi bé nhà mình 2th ngủ cũng uốn éo lắm, khi nào ngủ say mới thôi, nhưng lớn lên là hết à, bây giờ nàng được hơn 4th rùi, ngủ ngoan lắm, chẳng cần ai nằm cùng cả.
    • 672 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo8182 Xem bài viết
    Em ơi, nhóc nhà chị táo mất 2 tuần rồi. Chả lên lạng nào, mà toàn bú mẹ. Cũng thụt mật ong, mẹ thì cải thiện chế độ ăn mà cu cầu chả tự ị tí gì. Em cho chị xin ít kinh nghiệm vụ này vói. Chết mất thôi
    Mẹ nó ơi, Nghé nhà mình cũng vừa mới bị táo 1 ngày m đã lo lắm rồi. VÌ còn đang trong tháng nên 1 ngày xì xoẹt mấy lần. Hwa m vừa mua trà Hipp cho Nghé uống. Kết quả là hnay ị đầy 1 bỉm rùi. Hihi, mẹ nó thử xem có tác dụng j k nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 93 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, làm thế nào để bé ợ hơi? mình nghe mọi người nói bế bé lên rồi vỗ nhẹ lưng, mình làm theo, nhưng con vừa ợ vừa trớ luôn.hichic.
    • 88 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mấy chị ơi, cho em hỏi em lam chữ ký rồi, nhưng em ko vào được hồ sơ để chỉnh sửa chữ ký. Mấy chị giúp em với.
    H2Ycp7

NB: 3.05kg - 51cm, 1M1W: 4.7Kg, 2M22D: 5.7kg - 62cm, 4M: 6.5kg, 5M: 7.2kg

Trang Thư xinh như bông như hoa Hí hí hí
    • 292 Bài viết

• 698 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy chỉ cần bế bé cao một chút và giữ yên tư thế thì bé không bị trớ rồi.