TIN TÀI TRỢ.

Chăm bé từ 0 - 6 tháng. Nhà dành cho các mẹ vào chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc bé!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 1.48K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hieu-Bentley Xem bài viết
    mẹ nó thử cho nằm nghiêng nhé..
    bé mới sinh xong nằm nghiêng đc hả chị? có cần chèn gối 2 bên ko ạ?
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,582 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    bé mới sinh xong nằm nghiêng đc hả chị? có cần chèn gối 2 bên ko ạ?
    nằm đc bạn àh, nếu bé nằm im thì ko cần chèn. Gun mình thì phải chèn vì ko chèn là anh chàng chuyển về tư thế nằm thẳng liền. Nhưng đó là khi chưa bít lật, còn bít lật rùi thì khỏi cho nằm nghiêng bé cũng nằm. Hì hì
    • 1,201 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivihn8x Xem bài viết
    e thấy tốt nhất là nên mua 1 cái bình ủ hay là máy giữ nhiệt hay hâm sữa gì đấy chị ạ.
    Theo mình thì nên mua máy hâm sữa. Sữa mẹ ko ủ hoặc giữ ở nhiệt độ trong máy hâm được đâu mẹ nó à, nó sẽ bị lên men chua. Tốt nhất nên hâm sữa trước cữ bú nhiều nhất 15', sữa đã hâm rồi thì ko nên hâm đi hâm lại hoặc để trong máy/bình ủ sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,308 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi cách vệ sinh bình sữa với. Tức là trước khi pha sữa cho con thì phải luộc bình à? tớ k mua máy tiệt trùng. Tớ định dùng bình nuk, nhựa thì cách tiệt trùng thế nào?
    eNortjK1UrI0MjW3VLIGXDAS5AKs09
    NB: 3.6kg - 1M: 4.8kg - 2M: 6.3kg - 3M: 7.2kg - 4M: 8kg - 5M: 8.3kg - 6M: 8.6kg - 7M: 9.4kg - 8M: 9.7kg - 9M: 9.5kg - 10M: 10kg - 11M: 10.3kg - 12M: 10.5kg 79cm
    • 177 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Nếu đã mua mát hút sữa thì phải mua luôn máy hâm sữa hả chị???
    Nếu ko mua máy hâm sữa thì mỗi lần cho bé ăn phải hâm = cách nào để sữa ấm lên?
    Sau khi lấy sữa từ tủ lạnh ra, bạn ngâm cả bình vào trong 1 cái ly đựng nước sôi, sau 3' là vừa ấm cho con ăn đc ngay. Mình cũng làm vậy, chứ mình ko mua mấy hâm sữa.
    • 177 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo8182 Xem bài viết
    Các mẹ cho tớ hỏi cách vệ sinh bình sữa với. Tức là trước khi pha sữa cho con thì phải luộc bình à? tớ k mua máy tiệt trùng. Tớ định dùng bình nuk, nhựa thì cách tiệt trùng thế nào?
    Bạn ko cần luộc bình, bạn rữa bình bằng nước rữa bình sữa xong khi dùng thì tráng wa nước sôi rồi cho con bú. Mình cũng làm vậy thấy bé cũng ko sao hết.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mid9 Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi với, em bé nhà mình dc gần 1 tháng rồi mà bé ngủ hay giật mình quá, có mẹ nào có bí quyết gì ko? . Mình đã bó chặt tay em bé lại rồi nhưng chỉ dc 10 phút, bé lại cựa quậy, gồng mình đòi bỏ tay ra .hic hic .
    Chị ah.lúc nào lạnh bé ngủ thì chị mặc áo dài tay cho bé,rồi chị chỉ quấn khăn phần dưới cánh tay xuống thôi.nếu lạnh thì chị đắp thêm cho bé cái khăn lên trên,phủ từ ngực trở xuống,chị đừng quấn khăn cả 2 cánh tay,bé nó không chịu đâu,nằm một lát bé cựa quậy ko dc là bé tỉnh giấc và khoc ngay.con e sau sinh 1 tuần là đã không chịu bó tay rồi chị ah
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mijelove Xem bài viết
    Bạn ko cần luộc bình, bạn rữa bình bằng nước rữa bình sữa xong khi dùng thì tráng wa nước sôi rồi cho con bú. Mình cũng làm vậy thấy bé cũng ko sao hết.
    mẹ keo 8182 oi cho em hoi,sao chữ kí của chị lại làm dc nhiều hình vậy,em loay hoay mãi mà không bit cách làm,cuối cùng cũng chỉ đưa lên được một tấm ah.cảm ơn chị trước nhé
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 740 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

hihi wa đây gặp lại mẹ NgaDam nè hihi, thxx mẹ Bảo Linh nhá. Ơi các mẹ sanh con tháng 5+6 thì vào CLB bé 2pic hổ tháng 6 nhé, do lập 2pic sớm nên ghi hổ tháng 6 chứ các hổ con tháng 5 cũng đông lắm
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 740 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo8182 Xem bài viết
    bình nuk thì mình ko dùng bé nhà mình dùng bình born free và avent. bạn vẫn rửa bằng xà phòng cho sạch, sau đó bạn nhúng vào nước sôi 30s là ok đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mijelove Xem bài viết
    Sau khi lấy sữa từ tủ lạnh ra, bạn ngâm cả bình vào trong 1 cái ly đựng nước sôi, sau 3' là vừa ấm cho con ăn đc ngay. Mình cũng làm vậy, chứ mình ko mua mấy hâm sữa.
    Em thấy cách hâm sữa này tiện nè. Chứ nghĩ đến việc mua máy, bỏ sữa vào hâm lên hâm xuống nữa thấy lỉnh kỉnh quá.

Các Mẹ cho em hỏi là sữa mình vắt ra là bỏ vô bịch rồi trữ đông trong ngăn đá ngay luôn hay chờ cho nguội nguội tí (em tháng 10 mới sinh, em nghĩ sữa mới vắt ra chắc âm ấm). Và các mẹ dùng chung ngăn đá tủ lạnh gia đình hay sắm thêm tủ lạnh mini để trữ sữa riêng cho con ạ? Em sợ tủ gia đình nhiều người lớn dùng no ko vệ sinh...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,308 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngadam Xem bài viết
    mẹ keo 8182 oi cho em hoi,sao chữ kí của chị lại làm dc nhiều hình vậy,em loay hoay mãi mà không bit cách làm,cuối cùng cũng chỉ đưa lên được một tấm ah.cảm ơn chị trước nhé
    Em ơi, chắc bé nhìn lộn rùi. Của chị có mỗi thanh ticker tính ngày sinh thôi mà. Của mẹ mijelove mới có nhiều hình :Kiss:
    eNortjK1UrI0MjW3VLIGXDAS5AKs09
    NB: 3.6kg - 1M: 4.8kg - 2M: 6.3kg - 3M: 7.2kg - 4M: 8kg - 5M: 8.3kg - 6M: 8.6kg - 7M: 9.4kg - 8M: 9.7kg - 9M: 9.5kg - 10M: 10kg - 11M: 10.3kg - 12M: 10.5kg 79cm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,582 Bài viết

• 1,190 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuynh Xem bài viết
    Em thấy cách hâm sữa này tiện nè. Chứ nghĩ đến việc mua máy, bỏ sữa vào hâm lên hâm xuống nữa thấy lỉnh kỉnh quá.

Các Mẹ cho em hỏi là sữa mình vắt ra là bỏ vô bịch rồi trữ đông trong ngăn đá ngay luôn hay chờ cho nguội nguội tí (em tháng 10 mới sinh, em nghĩ sữa mới vắt ra chắc âm ấm). Và các mẹ dùng chung ngăn đá tủ lạnh gia đình hay sắm thêm tủ lạnh mini để trữ sữa riêng cho con ạ? Em sợ tủ gia đình nhiều người lớn dùng no ko vệ sinh...
    Theo hướng dẫn là nên để nguội rôi mới để lên ngăn đông. Mình thì cứ để lượng sữa đủ ăn cho con ở ngoài, dư để ngăn mát, cuối ngày để lượng sữa dư đó lên ngăn đông. Để ngăn mát trước để đề phòng bé có trớ hay làm đổ sữa thì có sữa để con ăn liền đó mà.
    • 1,201 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuynh Xem bài viết

Dùng máy hâm thì nhanh hơn nhiều chứ bạn. Ngâm nước sôi thì hơi lâu, lại ko canh được nhiệt độ sữa mà phải thử tới thử lui.
    Mình dùng chung tủ lạnh gia đình thôi. Bình trữ sữa/ túi trữ sữa đã kín rồi thì ko sao đâu bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

me chupy cat oi mẹ nó sinh nhieu sữa không
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 655 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.zizi Xem bài viết
    hihi wa đây gặp lại mẹ NgaDam nè hihi, thxx mẹ Bảo Linh nhá. Ơi các mẹ sanh con tháng 5+6 thì vào CLB bé 2pic hổ tháng 6 nhé, do lập 2pic sớm nên ghi hổ tháng 6 chứ các hổ con tháng 5 cũng đông lắm
    hihi gap lai me zizi vui qua.me zizi sinh khoe khong?enm be the nao
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.zizi Xem bài viết
    bình nuk thì mình ko dùng bé nhà mình dùng bình born free và avent. bạn vẫn rửa bằng xà phòng cho sạch, sau đó bạn nhúng vào nước sôi 30s là ok đó
    ơ...phỉa rửa bình = xà phòng hả mẹ zizi...chị tưởng rửa nước rùi tráng qua nc sôi thui chứ, rửa xà phòng thì rửa loại nào? nc rửa bát hả?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chubby cat Xem bài viết
    Dùng máy hâm thì nhanh hơn nhiều chứ bạn. Ngâm nước sôi thì hơi lâu, lại ko canh được nhiệt độ sữa mà phải thử tới thử lui.
    Mình dùng chung tủ lạnh gia đình thôi. Bình trữ sữa/ túi trữ sữa đã kín rồi thì ko sao đâu bạn.
    sữa vắt ra nếu để ngăn lạnh thì dùng trong bao lâu và để ngăn đá thì dùng trong bao lâu vậy mẹ nó?
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 740 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

ơ...phỉa rửa bình = xà phòng hả mẹ zizi...chị tưởng rửa nước rùi tráng qua nc sôi thui chứ, rửa xà phòng thì rửa loại nào? nc rửa bát hả?
    ko nước rửa bình cho bé riêng chị ạ lát e send cái hiệu cho
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 740 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

nước rửa bình sửa Chuchu, hàng của nhật 119k/lọ