Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cách chăm sóc răng miệng cho trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà em được 4 răng rồi. Các mẹ tư vấn hộ em cách chăm sóc và vệ sinh răng miệng cho bé nhé. Cái răng, mái tóc là góc con người nên phải để ý chăm sóc răng miệng từ bé. Các bác giúp em nha để em còn học hỏi kinh nghiệm. Thanks cả nhà.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có đọc được 1 bài báo viết về cách chăm sóc răng miệng cho trẻ như sau:
    "Ngay cả trong khi bé vẫn còn nhỏ, bạn có thể vệ sinh răng miệng cho con bằng cách lau miệng nhẹ nhàng bằng khăn ướt để loại bỏ sữa và những thực phẩm còn bám lại ở răng, giúp giữ miệng sạch sẽ. Thói quen này cũng sẽ làm cho trẻ cảm thấy thoải mái hơn là dùng bàn chải. Nhưng khi dùng bàn chải thì nên dùng bàn chải mềm để trẻ không bị đau lợi"
    Vì thế mình nghĩ dùng khăn ướt là tiện và vệ sinh nhất. Bạn thử dùng khăn ướt vệ sinh răng miệng cho bé Guarantee Care, hàng của Sing xem sao, mình cũng dùng cho con loại này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thì lại thấy khăn ướt không vệ sinh lắm vì mình không trực tiếp kiểm tra được. Mình thường vệ sinh cho con bằng khăn xô sạch đã khử trùng qua nước sôi và cho ít muối sạch văt khô sau đó vệ sinh cho con. Khăn xô vừa mềm, không mùi lau cho con nhẹ nhàng rất dễ chịu!
    Chúc con của mẹ có hàng răng chắc khỏe!
    • 216 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Mình thường rơ miệng, lưỡi cho bé bằng gạc rơ lưỡi đã tiệt trùng với nước muối loãng. Mỗi ngày 1 lần vào buổi tối cuôí ngày đó. Khi bé có răng thì vẫn tiếp tục rơ lưỡi, răng, bé có bú đêm thì sau mỗi lần bú cho uống qua 1 ít nước để sữa không bám vào răng. Khi bé khoảng 15 tháng, được 7,8 cái răng thì mình dùng dụng cụ vệ sinh răng bằng cao su cho bé, có phần chải rất mềm (các mẹ tìm mua của camera hay farlin đều có) để vệ sinh cũng bằng nước muôí loãng. Đến 2 tuổi thì mình dùng bàn chải và kem đánh răng (kem dành riêng cho baby đó). Nhờ vệ sinh thường xuyên mà đến nay răng con mình trông rất sạch, trắng trẻo đó ah.
    • 798 Bài viết

• 668 Được cảm ơn

Ngày nhỏ mình dùng chỉ nhoa khoa để vệ sinh răng miệng cho con
    Em là con gái Xứ Thanh
    Hà Thành mảnh đất, nơi này an cư
    Hiền lành, ngoan ngoãn, chẳng hư
    Mong được kết bạn bốn phương chân thành

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em hay vệ sinh cho bé giống như trong clip này
    http://yourtv.vn/videos/tieubieu/24-...-be-32905.html
    Ngoài ra thì còn cho bé súc miệng bằng nước muối sinh lí nữa. Nhanh, gọn và hết sức hiệu quả