TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tắm cho bé sơ sinh bằng loại sữa tắm và dầu gội gì vậy?

• 14 Lượt chia sẻ
  • 225K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hjx,Nhiều loại quá các mẹ ơi. Ở trên mình thấy có mẹ nhắc đến Cetaphil, mình biết loại này nhưng là dùng để rửa mặt vì mình da bị mụn nhiều quá, đi khám ở bv da liễu thì đc bs ở đó cho dùng các mẹ ợ, đúng là nhẹ, không kích ứng da. Không biết có nhiều mẹ dùng để tắm cho Cún cưng không? Ai dùng rồi cho mình xin ý kiến với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình toàn tắm Pureen cho con, mùi hương nhẹ, con thích lắm. Các mẹ dùng thử
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 345 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

bạn cho bé tăm sữa tắm với dầu gội zwitsal nhé, dòng này chuyên sản xuất cho trẻ em, có nhiều loại, có loại ngủ ngon, có loại chống cảm cúm, bé cháu nhà mình toàn xài cái này

Gởi từ ứng dụng Webtretho của nice20
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình toàn dùng Johnson Baby chứ . mà sao cái này chênh vậy , cm hay mua giá như nào thế. rẻ có phải hàng đểu không vậy ạ . Em xem ở đây ạ http://websosanh.vn/s/lactacyd+baby.htm
    • 78 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào dùng sữa tắm gội hữu cơ GAIA của Úc chưa? Là loại dịu nhẹ, đặc biệt cho da nhạy cảm, không gây kích ứng da. Thương hiệu nổi tiếng của Úc, dùng trong các viện sản nhi ở Úc đấy. Ở VN cũng có nhưng ít thấy. Có nhiều loại, tắm, gội, tắm gội, tắm giúp ngủ ngon. Mùi dễ chịu lắm vì không có thành phần hóa học, hương thơm tự nhiên
    Sua-tam-be-huu-co-GAIA-Natural-Baby-Bath-Body-Wash-220x220c1
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

http://trivietcare.com.vn/?product_cat=sua-tam
    Bạn vào tham khảo nhé. chưa an tâm thì cứ tìm kiếm thông tin thêm về sản phẩm. KODOMO cho bé nhà bạn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy Gia đình bà chị bên chồng sống ở Hàn toàn dùng sữa tắm otoke cho bé không à, hỏi qua thì nghe nói làm từ toàn bằng thảo dược và không chứa chất hóa học. Bạn tìm hiểu thử xem.
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 364 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chồng e là sưu tầm rất nhiều lá để tắm cho bé, bảo sơ sinh chỉ tắm lá thôi ạ! Không cho tắm gì khác ngoài nước lá bà đun mn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Umh tắm lá cũng tốt nhưng bây h sữa tắm cho bé y học kiểm tra an toàn lắm rồi bạn như jonson baby ấy còn nếu muốn dùng thảo dược thiên nhiên bạn tìm loại sữa tắm otoke sữa tắm otoke giống mình giới thiệu ấy của HÀn Quốc toàn lam từ thảo dược thôi.
    • 527 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Da trẻ nhạy cảm lắm nên việc chọn lựa dầu gội hoặc sữa tắm cũng nên cẩn thận.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dùng sữa tắm otoke hoặc dùng jonson baby thấy ok lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi elizabethqueen Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LienVu267 Xem bài viết
    mấy mẹ cho mình hỏi thăm là Lactacyd bên US có bán ko các mẹ? mình nhờ Dì mình mua sữa tắm, phấn từ bên đó đem về mà chẳng biết bên đó hiệu gì tốt nữa?? các mẹ chỉ giúp mình với ạ
    Mình cũng đang sống ở mỹ đây!Mẹ nó nói dì mua loại Babymagic ấy( nó có lotion,sữa tắm,....) hay loại Aveeno cũng rất rốt( dành cho da nhạy cảm).Bé nhà mình da cũng hay bị đỏ và ngứa nhưng xài 2 loại này thì thấy rất ok.Dì mình cũng mua 2 loại này cho 2 đứa cháu nội của dì,đang sống ở VN xài,các bé rất thích.Loại Babymagic có 1 loại vừa gội vừa tắm luôn(2 in 1) chai màu vàng,bạn có thể dùng loại này rửa ở vùng sinh dục cho các bé và bạn rất an toàn( cái này bs của mình nói mình đấy).Mình và con gái dùng loại này( con gái tắm,gội và rửa ở vùng sinh dục 2 lần/ ngày và mỗi lúc bé đi đại tiện) còn mình thì dùng để rửa AD( mình dùng loại này đã 7 năm nay và trong duốt 7 năm,mình ko hề bị viêm hay ngứa đấy). Babymagic có mùi thơm rất dễ thương,mỗi lần bé nhà mình tắm xong,cả nhà ai cũng muôn hôn bé mặc dù nó đã hơn 5 tuổi rồi hihihi.Giá cả thi từ $5-$12 cho mỗi loại,có khi nó cũng có sale nữa!Mình ít khi xài phấn cho con,chỉ dùng khi mùa hè nóng nực,nách bé hay đổ mồ hôi,thì mình dùng cho phần nách của bé( có thể xài cho cả mình luôn),nó giúp hút mồ hôi và có mùi thơm dễ chịu,hiệu mình xài là gohnson.
    Hai sản phẩm của bạn bé sơ sinh sài được không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Top 5 dầu gội cho bé tốt nhất hiện nay các mẹ nên dùng: https://giaonhanlogistics.com/top-5-...o-be-tot-nhat/

dau-goi-cho-be-Baby-Sebamed-Childrens-Shampoo-2

dau-goi-cho-be-Johnson-Johnson

dau-goi-cho-be-Sanosan

sua-tam-goi-cho-be-Chicco
    sua-tam-goi-cho-be-Pigeon
  • Trang 6/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6