TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ tắm cho bé sơ sinh bằng loại sữa tắm và dầu gội gì vậy?

• 14 Lượt chia sẻ
  • 228K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 188 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhan11 Xem bài viết
    Mình thì dùng sữa tắm cho bé hiệu Saforel của Pháp, loại này tốt lắm đấy. Khi mình xuất viện thì bác sĩ ở Bệnh viện Hùng Vương giới thiệu và mình dùng luôn đó
    Bạn ơi cho tớ hỏi saforel có dầu gội ko nhỉ hay mình dùng chung sữa tắm dc ko. T cũng thích loại này lLa.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dùng sữa tắm Bubchen của Đức đi. Rất an toàn cho bé. Hai bé nhà mình đều dùng do ông xã mang về.
    • 20 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mình xài Saforel tắm cho bé. sau đó dùng chai sữa non Cetaphil thoa cho bé thì ok hết áh
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Có mẹ nào thấy dùng Lactacyd BB tắm cho con thì bé bị sạm da (đen da) đi không?
    yl2Vp7
    • 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Hồi lúc mới sinh ox đi công tác mua 1 bộ sản phẩm dành cho bé lun thấy dùng cũng tốt lắm, tới tháng thứ 2 bé bị nổi sẩy vì trời nóng nè nên mới đi mua Lactacid về dùng nhưng cũng ko thấy hết j hết mẹ nó ah...còn chiện có sạm da hay ko thì ko bít chỉ thấy da bé bị khô ấy nhé...nên ko dùng nữa luôn.
    • 291 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi macmannhi Xem bài viết
    Mình dùng Lactacyd từ ss đến 8m tớ thấy tốt mà, chẳng rôm sảy gì cả nhưng nhanh hết, tốn quá nên mình mới đổi sang Johnson chai vòi cho tiết kiệm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 259 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Nha mình toàn tắm bằng chè xanh cho con. Trộm vía con rất trắng trẻo. Jo vẫn đang tắm chè xanh cho bé thứ 2
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 839 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamminhchau Xem bài viết
    Mình dùng Lactacyd từ ss đến 8m tớ thấy tốt mà, chẳng rôm sảy gì cả nhưng nhanh hết, tốn quá nên mình mới đổi sang Johnson chai vòi cho tiết kiệm
    Lactacyd rẻ mà đâu có tốn đâu bạn ơi? Có thông tin là Johnson&Johnson có chứa thành phần gây ung thư đó, mình được tặng 1 chai sữa tắm gội trẻ em của Johnson&Johnson mà chưa dùng kìa.

Nghé nhà mình dùng Lactacyd được khoảng 6 tuần thì thấy có vẻ da sạm (đen) đi, những chỗ mà ít tiếp xúc với nước khi tắm như bàn tay, ngấn cổ thì vẫn trắng, mình nghi lắm. Mới chuyển sang dùng sữa tắm Chuchu của Nhật thì thấy có vẻ trắng hơn nhưng lại bị mụn sữa (cái này dùng Lactacyd hết ngay).
    yl2Vp7
    • 156 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng qua loại Biolane của Pháp chưa ạ? Cho mình xin ít cảm tưởng với!
    eNortjKzUjK0MDU0NVKyBlwwFZAC0w,,34
    • nti
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 462 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Mình thấy dùng Lactacyd tốt và kinh tế, cũng khá ổn đó chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 738 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachi2012 Xem bài viết
    Dùng sữa tắm Bubchen của Đức đi. Rất an toàn cho bé. Hai bé nhà mình đều dùng do ông xã mang về.
    Mình cũng mua 1 chai bubchen mà thấy chỉ ghi Kids, mà nó cũng có loại cho bé ss riêng, đang sợ chưa dám tắm. Có mẹ nào dùng bubchen safari cho bé mấy tháng k?
    lPK9lPK9p7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Phytobebe hàng vn, rẻ, triết xuất từ lá trầu không, mát mẻ k rôm sẩy, chữa đc cả cứt trâu ở trẻ chỉ với vài 3 lần gội đầu. Các mẹ thử dùng xem, trc khi sinh mình cũng tham khảo qua rồi, nhiều ng dùng xong đều ưng lắm, bé 4-5t rồi vẫn cứ cho dùng
    0m:4k1
    1m:5k3
    2m:6k2
    3m:7k5
    4m:7k8
    5m:8k
    6m:9k
    ====Bống Bang===
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Khi bé nhà mình mới sinh, mình có nhờ y tá ở viện Phụ sản tắm, họ bảo mình nấu trà xanh để tắm, còn chỉ gội đầu bằng dầu gội. Trộm vía bé nhà mình hợp trà xanh và các loại lá, quả như kinh giới, mướp đắng nên mình tắm cho bé như vậy hết 4 tháng. Lớn mình mới dùng sữa tắm, loại Bubchen của Đức.
    • 278 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Mình mua sữa tắm HIpp cho con, không hiểu có được không nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy latacid chỉ nên dùng 2 tuần đầu thôi, dễ bị khô da mà. Còn loại của pháp mà 250k/chai/500ml ý. Thấy bảo loại đấy dùng thích lắm. Nhưng thích nhất là các loại lá của mình các mẹ ạ. Chịu khó đun cho con tắm là thích nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 110 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Lactacyd mình thấy mùi thuốc k à , chán lắm . phytobebe hơi có mùi thuốc tí mình cũng k thix . gonshon thi mùi nhẹ quá . mình mua đủ hết và cuối cùng đang rất ưng chai tắm gội của pureen, loại có tinh chất ya ua í . mùi thơm vẫn nhẹ nhàng nhưng dai hơn gonshon(k nhớ viết làm sao nên viết đại) . thơm dai lắm , và da bé mát rượi à ...mấy chai kia xếp xó hết gòy hohoh
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình tắm gội cho hai đứa nhà mình bằng trà xanh và sữa tắm Cetaphil của Canada sạch gây mà lại an toàn cho bé. Đặc biệt nó không có mùi nên sẽ không ảnh hưởng đến thần kinh của bé.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

zai nhà mìn cho tắm saforele bác sỹ viện Nhi tw kê cho. có cả kem chống hăm luôn. mướt da lắm. thỉnh thoảng mình cho tắm cả nước muớp đắng cũng tốt nữa!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi qua_con Xem bài viết
    Bạn ơi cho tớ hỏi saforel có dầu gội ko nhỉ hay mình dùng chung sữa tắm dc ko. T cũng thích loại này lLa.
    mình thấy loại sữa tắm của nó gội luôn được đầu mà bạn. ngoài ra còn có cả kem chống hăm nữa. dùng ẩm da lắm. nằm điều hòa ok
    • 175 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

mình xài đủ thứ, nhưng mà tốt nhất là cứ tắm nước mát cho bé, pha 1 chút xíu lactacyd hoặc gel tắm cho bé là được rùi
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6