TIN TÀI TRỢ.

các mẹ ơi con em bị chàm bội nhiễm,giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.31K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái của em bị viêm da từ khi 3 tuần tuổi bây giờ được 3 tháng rồi vẫn chưa khỏi. Đi khám bác sĩ nói phải qua 1tuổi bé mới hết nhưng nhìn đầu con bị mủ đóng vảy trên đầu,ngứa ngáy khó chịu thấy thương quá. Bác sĩ cho bôi millian và uống thuốc nhưng bệnh không đỡ gì cả. Các mẹ có cách nào giúp em với ạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mn ơi,có chị bảo bôi sudo crem của anh là khỏi ngay đó,mn thử bôi cho con xem vì mình đọc thấy thuốc đó an toàn đó.
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi nếu bị chàm sữa thì tìm lá muồng trầu về rửa thật sạch rửa nước cuối bằng nước ấm, sau đó đâm dập rồi cho tí xíu muối vào, bôi một lần khỏi ngay. Con mình mấy hôm trước bị 1 đám gần miệng giờ sắp khỏi rồi mà bé nhà mình không bị nặng như con bạn. Bạn thử cách này xem đây là bài thuốc của 1 bà bác sĩ chỉ cho mình đó.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết bé bị có đỡ hơn tí nào không, chứ mình nghĩ mẹ bé nên mua dầu mù u nguyên chất vế bôi thử đi, kết hợp uống thuốc, tốt cho em bé đó, không gây đau rát, bé cháu ở nhà mình toàn trị rôm sảy , hăm ở bẹn hay bị xước chân tay ( kể cả xước măng rô),....là thoa dầu này. Ở Hà Nội có 1 chị ở Cầu Giáy bán dầu này, mình không nhớ địa chỉ, chỉ có số điện thoại : 0988173188 , chị ấy bán nguyên chất. Phải là nguyên chất 100% nhé, nếu pha thêm các thành phần khác như mỡ trăn và menthol thì không phải nguyên chất rồi, chắc họ chỉ pha vài giọt dầu nguyên chất thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình cũng bị viêm da đầu bội nhiễm, hiện tại đầu bé đang chảy dịch vàng, mùi tanh. Khô nó đóng thành từng mảng vàng bám trên da đầu. Bé ngứa ngáy, hay đưa tay lên đầu gãi. Tội lắm. Mình đang bôi thuốc kháng sinh cho bé. Không biết đến bao giờ bé mới khỏi đây