TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho mình mình biết cách tắm bé này có đúng không ?

• 629 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lehoangaivi Xem bài viết
    Mình thấy cách tắm bé trên Youtube ! cách tắm bé như vậy có đúng không các mẹ hãy cho mình lời khuyên nhé !

Hồi xưa được mẹ hướng dẫn, đồng thời tự tìm hiểu thêm mình chia sẻ với bạn 1 clip http://www.youtube.com/watch?v=7vM5Fa0GOdQ khá bổ ích, bạn có thể tham khảo và tự rút kinh nghiệm tắm bé những lần sau này. Chúc mẹ khỏe con ngoan nhé !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ở nhà mình thì vợ sẽ có 1 cái khay đặt vào thau nước luôn vì không dám dùng tay bợ đầu bé như thế, đặt hơi nghiêng để đầu bé được nâng cao, rồi cứ tắm như bình thường,
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Con nhà mình lúc bé tắm rất dữ, dì mình là NHS lâu năm trong BV Từ Dũ mà còn bảo thằng này vừa dữ vừa lì, mỗi lần tắm khóc tím hết cả mặt
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi merkur Xem bài viết
    Trẻ sơ sinh da còn khô nên bác sĩ chỗ mình chỉ khuyên tắm 1-2 lần/ tuần là đủ rồi. Nước tắm là nước bình thường khoảng 37-38°C có pha vài giọt dầu hạnh nhân thôi. Mình nghĩ các bạn tắm mà cho chanh vào thì có tác dụng làm sạch da nhưng lại làm khô da em bé. Nhà mình bà ngoại có mang cho ít rau kinh giới khô đun lấy nước tắm cho bé cũng mát lắm. Nhưng mình thấy tắm cho thêm vài giọt dầu hạnh nhân là hay nhất, sờ da em bé mềm mượt lắm
    Khi tắm thì tay trái của mẹ , cụ thể là ngón cái và ngón giữa tạo thành vòng tròn, tay mẹ luồn qua sau gáy em bé, nắm lấy nách trái của bé rồi tắm cho em. Dù em có làm gì , bơi kiểu gì trong chậu thì cũng có tay mẹ đỡ gáy rồi. Tắm theo thứ tự các bộ phận từ trên xuống, cuối cùng bộ phận giới tính ^_^ Lấy 1 khăn thấm nước đặt lên bụng em để em đỡ lạnh trong lúc tắm nhé
    Cảm ơn bài viết hữu ích của merkur nhiều nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2