TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho mình hỏi Bé bị táo bón nên uống sữa gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.3K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh ngày 15/9, gần tuần nay bé bị táo bón,khoảng 2 ngày là mình phải bơm hậu môn một lần,thấy tội bé quá
    Be vừa bú mẹ vừa bú sữa bột, mình đổi loại sữa bột luôn rồi nhưng bé vẫn vậy,mong nhận được sự chia sẻ của các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tính ra khoảng 6 ngày nay bé ko ị dc,mình bơm 3 lần rồi,phân cũng sẹt sẹt thôi ah,mỗi lần bơm xong thấy bé thoải mái lắm,ko bơm thấy bé quấy dữ lắm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng táo bón, bs nói k phải do sữa đâu, bé bú sữa mẹ hoàn toàn mà còn táo bón đấy, b cứ theo dõi tình hình bé, 2-3ngày mà k ị thì bơm, ruột trẻ con có tí xíu 1 ngày nạp bao nhiêu chất k cho ra nặng bụng, cứng bụng lắm. Đừng lo b nha, sau lớn ăn uống đủ thứ, nhận thức dc thì ắt tự động ị k cần mình bơm nữa
    Mỗi ngày chịu khó xoa bụng bé, cho uống thêm nước, vừa xoa vừa xi, 2-3ngày k dc thì bơm.
    Tới giờ mình hối hận lắm vì cứ đợi cho bé tự đi cả tuần lễ, mọi người bảo đừng bơm sẽ thành thói quen, mình cũng nghe theo thế là bé bị ị ra máu, bs kết luận phình đại tràng bẩm sinh có nguy cơ tắc ruột phải mổ. Mình thật sự hoảng, nhiều bé cũng nhiều ngày k đi k sao, tới con mình thì có sao. Thôi thà phòng ngừa trước đi b ha.
    comment by WTT mobile view
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì khảong 2-3 ngày ko đi dc thì bé quấy nhiều lắm,lúc đó mình bơm,bé mình mới 15 ngày ah
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu con b đi phân ko rắn mà 3 ngày ko đi là bt nhé.bsi bảo trẻ sơ sinh 1 tuần đi 2 lần là ok . Con mình trc táo từ 5 ngày tuổi ( phân rắn như thỏi son) , mình ko biết cứ 3 ngày bơm hậu môn 1 lần làm con mất phản xạ rặn nên sau phân bt cũng k biết rặn (trừ đi ngoài ) . Sau mình đc chỉ là nong hậu môn ( đeo bao cao su vào ngón út (cắt sạch móng tay) rồi từ từ đưa vào hậu môn con(chừng 1-1,5 đốt ngón tay ) và xoay nhẹ nhẹ thấy con có áp lực rặn mẹ rút tay ra , nếu con chưa đi hết tiếp tục đeo cái mới vào làm nthe ).mình kiên trì tầm 2-3 tuần ngày nào cũng làm vào 1 giờ nhất định sau con trộm vía tự đi đc . Cách này nếu con mẹ nào táo cũng có thể dùng đc. Đừng thụt cho con rất hại , nong làm thường xuyên k có hại j cho trẻ hết.b có thể hỏi bác sĩ sẽ rõ . B thụt thường xuyên thế sau dễ gây tổn thương đại tràng và đường ruột đấy . Nếu b cẩn thận có thể cho con đi chụp đại tràng.
    • 150 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ thử cho bé dùng optimum gol của vinamilk xem, bé nhà mình dùng nhuận tràng lắm, sữa đó giúp cho hệ tiêu hóa mà. Bé nhà mình trộm vía cứ ngày 1 lần.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrNguyenThanh Xem bài viết
    Bé nhà mình thì khảong 2-3 ngày ko đi dc thì bé quấy nhiều lắm,lúc đó mình bơm,bé mình mới 15 ngày ah
    Trước khi quyết đinh bơm cho bé,mẹ nó nên áp dụng theo 1 số phương pháp như các mẹ trên diễn đàn làm. Bơm như thế rất không tốt.
    Nếu bé bú mẹ hoàn toàn, mẹ nó xem lại chế độ ăn. Còn bé bú sữa công thức thì nên dùng Morinaga, sữa này giúp tiêu hóa rất tốt.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang cho con (7 weeks) uống sữa morinaga kèm sữa mẹ, mỗi ngày 2-3 cử, trộm vía bé đi ngoài đều đặn. Nhưng anh phải pha đúng công thức nha. VD: 5 muổng sữa + 100ml nước sẽ được khoảng 120ml sữa chứ không phải 5 muổng sữa rồi đổ thêm nước cho đủ 100ml đâu.
    • 8 năm
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banana18nt Xem bài viết
    Mình đang cho con (7 weeks) uống sữa morinaga kèm sữa mẹ, mỗi ngày 2-3 cử, trộm vía bé đi ngoài đều đặn. Nhưng anh phải pha đúng công thức nha. VD: 5 muổng sữa + 100ml nước sẽ được khoảng 120ml sữa chứ không phải 5 muổng sữa rồi đổ thêm nước cho đủ 100ml đâu.
    Bạn chia sẻ cụ thể cách pha sữa Morinaga đi. Bé nhà mình cũng uống sữa này nhưng từ trước đến giờ bé đi tiêu tốt, nên mình cũng chả để ý, toàn pha theo kiểu đại khái thôi.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tango123 Xem bài viết
    Bạn chia sẻ cụ thể cách pha sữa Morinaga đi. Bé nhà mình cũng uống sữa này nhưng từ trước đến giờ bé đi tiêu tốt, nên mình cũng chả để ý, toàn pha theo kiểu đại khái thôi.
    Bạn cứ pha đúng công thức in trên hộp là được. Tuỳ theo lượng sữa bé cần mỗi lần uống. Mình thường làm thế này:

Dùng 2 bình sữa, cho bột vào 1 bình (VD: 5 muỗng), bình còn lại mình chế nước (tầm 70 độ) tương ứng với số lượng bột sữa (100ml). Sau đó mình đổ nước ngược lại vào bình đang đựng bột sữa => sẽ được khoảng 110-120ml sữa. Bình đựng nước thì bạn đóng nắp lại, lần sau lấy ra dùng luôn khỏi phải trán nước sôi lại

Làm như vậy sẽ canh chính xác lượng nước và cũng tránh trường hợp nước bốc hơi làm bột sữa dính vào muổng nếu cho nước nóng vào bình trước. Sau đó thì ngâm nước mát (mình thì ngâm bằng nước trong tủ lạnh luôn ) đến khi nhiệt độ vừa phải là ok.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn cho uống sữa wakodo của Nhật đi. Vừa mát lại k bị táo. Mình đang cho con dùng. Nhờ hẳn chị bên nhật mua cho 2 thùng. Giờ nhiều quá (16 hộp to) nên nếu ai muốn lấy lại tớ nhượng cho mấy hộp. Hàng yên tâm luôn. Đt của mình 0988833681
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ah giá mình nhờ mua và chồng chị ý xách hộ về nên k mất phí. Rẻ hơn các hàng khác bán mà cực kỳ yên tâm nhé
    • 8 năm
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banana18nt Xem bài viết
    Bạn cứ pha đúng công thức in trên hộp là được. Tuỳ theo lượng sữa bé cần mỗi lần uống. Mình thường làm thế này:

Dùng 2 bình sữa, cho bột vào 1 bình (VD: 5 muỗng), bình còn lại mình chế nước (tầm 70 độ) tương ứng với số lượng bột sữa (100ml). Sau đó mình đổ nước ngược lại vào bình đang đựng bột sữa => sẽ được khoảng 110-120ml sữa. Bình đựng nước thì bạn đóng nắp lại, lần sau lấy ra dùng luôn khỏi phải trán nước sôi lại

Làm như vậy sẽ canh chính xác lượng nước và cũng tránh trường hợp nước bốc hơi làm bột sữa dính vào muổng nếu cho nước nóng vào bình trước. Sau đó thì ngâm nước mát (mình thì ngâm bằng nước trong tủ lạnh luôn ) đến khi nhiệt độ vừa phải là ok.
    Nhưng mình pha sữa Morinaga theo cách : ví dụ 5muong sữa, cho nước vào rồi cả nước và sữa chạm vào vạch 100ml.
    Có thể mình đã pha sai cách từ đầu đền giờ. Phải kiểm tra lại ngay . Cảm ơn bạn.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tango123 Xem bài viết
    Nhưng mình pha sữa Morinaga theo cách : ví dụ 5muong sữa, cho nước vào rồi cả nước và sữa chạm vào vạch 100ml.
    Có thể mình đã pha sai cách từ đầu đền giờ. Phải kiểm tra lại ngay . Cảm ơn bạn.
    Bạn pha vậy là chuẩn rồi đó, nhưng do mình 1 ngày chỉ uống 2 cử sữa bột, để con dễ tiêu hoá hơn, mình pha loảng hơn 1 tí kết quả là sản phẩm ra đầy cả tả =))
    • 8 năm
    • 260 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình pha sữa Mori như thế và bé thì ăn ngoan, tiêu hóa tốt nên không hề để ý chi tiết xem ntn. May mà vẫn chuẩn theo hướng dẫn.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÌnh vừa xem trên web trẻ thơ và tìm được một số thông tin về sữa mát dành cho trẻ bị táo bón.
    https://www.webtretho.com/forum/f319...-biet-2847266/
    Mẹ xem thử xem có phù hợp với bé nhà mình không.